Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

Ak e nhớ Lcg 1 lần a Hot boy Skynel có nói là đập đi xây lại kể từ 2020, trc em lcg làm mấy cái bot cao tốc và cơ cấu tài chính rất mạnh về đòn bẩy + phát hành riêng lẻ. Lâu rồi ko mua nó nên e chả ngó, vậy kh phát hành riêng lẻ của nó năm nay là để triển khai mấy dự án bds ở trên phải ko Anh Mèo.
Anh nhớ tốt đấy, trước đây giá 6,7 thì kỳ vọng LCG sẽ tốt do đi đúng trend NLTT nhưng giờ định giá LCG cũng ko còn rẻ nữa nếu tham chiếu theo tỷ lệ vay nợ tăng và yếu điểm thu hồi vốn của các DN xây dựng. Còn bds thì chỉ là tay mơ, chuyển nhượng thì còn tin chứ kêu làm thì chắc chỉ thêm rách việc. TT khó khăn ở cao điểm thì nên khắt khe hơn trong việc lựa chọn cp có nền tảng vững vàng.

Kế hoạch Quý 3 lợi nhuận 95 tỷ, mình ước được 110 tỷ
e mới đọc lại báo cáo bên drc. đúng là ít bị ảnh hưởng thật, ngoài ra cũng mới tăng giá bán thêm 1 lần nữa sau ngày 1 tháng 07. dự kiến quý 3 lntt là hơn 300 tỉ rồi. đành chờ thời điểm quay lại :D PC1 a mèo định giá bnh thì hợp lí ạ?

Last edited:
e mới đọc lại báo cáo bên drc. đúng là ít bị ảnh hưởng thật, ngoài ra cũng mới tăng giá bán thêm 1 lần nữa sau ngày 1 tháng 07. dự kiến quý 3 lntt là hơn 300 tỉ rồi. đành chờ thời điểm quay lại :D PC1 a mèo định giá bnh thì hợp lí ạ?
anh có nhầm ko ạ, Q3 LNTT 300 tỷ ạ :106:

Trên VWA đang có cuộc thi phân tích doanh nghiệp khá hay. ai lười có thể lên đó tham khảo, nhiều bài phân tích cho khá nhiều thông tin thú vị

Trên VWA đang có cuộc thi phân tích doanh nghiệp khá hay. ai lười có thể lên đó tham khảo, nhiều bài phân tích cho khá nhiều thông tin thú vị
Cho em xin cái link đi bác.

Update: PTB VCS tình hình xuất khẩu ko tăng trưởng; PTB Q3 giảm khoảng 15-20%
HPG bù đắp tình hình tiêu thụ trong nước bằng xuất khẩu HRC mạnh mẽ
Thủy sản xuất khẩu giảm khá

Back