Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

Chắc Anh bill xem ở đâu rồi ấy. Em chưa tổng hợp HDG; HDG do đánh theo kỹ thuật là chủ yếu, mọi người đang kỳ vọng nhiều về M&A mảng NLTT và IPO công ty con mới thành lập.
EM thì thấy mảng này ngon, Xu hướng tốt nhưng giai đoạn đầu của xu hướng nên chính sách chưa ổn định làm mọi người lo lắng
Em chỉ nhìn vào lợi nhuận, dòng tiền mảng này mang lại thấy rất tốt, thời gian đầu tư không mất nhiều thời gian
Hdg dòng tiền tốt quá Anh Mèo.
Tầm nhìn blđ cũng rất okie.
Họ tái đầu tư dòng tiền thu Đc từ centrosa vào lĩnh vực energy hiệu quả nên e đang tìm hiểu để đtu Anh ạ

Hdg dòng tiền tốt quá Anh Mèo.
Tầm nhìn blđ cũng rất okie.
Họ tái đầu tư dòng tiền thu Đc từ centrosa vào lĩnh vực energy hiệu quả nên e đang tìm hiểu để đtu Anh ạ
Nếu có anh CACAO online hỏi thêm về định hướng sắp tới thì ổn anh ạ
Q3 là mùa cao điểm thủy điện, nếu bàn giao Centrosa và ghi nhận từ Charm chắc ổn

DPG tóm tắt thông tin BCTC

Anh Sụt định giá con này cuối năm bao nhiêu?
Em không định giá anh ạ, Việc đó để dành thị trường. Thường thì định giá bài bản sau mỗi tháng, mỗi quý khi biến số đầu vào định giá thay đổi lại cần update. Em chỉ follow trend dựa trên nền tảng cơ bản tốt hơn mặt bằng ngành hoặc thị trường hoặc có câu chuyện đặc biệt thôi
anyway. Đối với các cty tăng trưởng định giá có phần dễ hơn. Các cty bds cần nhiều thông tin về giá trị thị trường tài sản.
Đối với HDG có thể tách định giá ra 2 phần BDS và mảng điện. Mảng điện có thể chiết khấu dòng tiền hoặc P/E. Còn BDS phải dùng RNAV rồi

Last edited:
Vào sớm thế; ko đợi vượt 47 hãy vào cho đỡ chờ đợi; 5% chứ mấy :21:
ha ha dạo này em có style vô sớm :)) ko chơi chờ vượt đỉnh mới vào nữa.
Cảm giác nó khỏe thì vô trước luôn, nào BO xong ngon thì nhồi tiếp nhịp 2 á.

Back