Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Soi cái chart vẫn chưa thể hiện em nó xấu xí nhỉ? Idol, quả nhiên là có tầm nhìn xa trông rộng, very good :113:
á a khen đểu tôi đấy à, tầm nhìn tôi được T+3.5 thôi nhưng chém phải lên hàng year cho có vẻ "vi diệu" tý :24:
BCI trước đây làm ăn thận trọng và minh bạch, tài chính lành mạnh. Chị sợ KDH không giữ được cái văn hóa đấy.
BĐS HCM đi vào suy thoái từ năm 2008. Hướng đi của BCI thời gian qua chị cho là tốt nhất có thể.
vầng, tks chị

Anh wjo nói chuyện với anh chim_non em xen ngang hơi vô duyên tí...nhưng anh cho em hỏi: Anh với anh người khăn trắng gì ấy ở bên Vf có cùng team không ạ? Anh bên Vf thì chuyên pọt về văn hoá do thái, anh wjo thì chuyên pọt về quân đội do thái (Israel)...:16:
Ai cũng biết là quân đội Do Thái chiến đấu giỏi. Làm giá kiểu V** của anh N cũng quái dị nên mình so sánh với Mossad và IDF thôi. Chứ mình chẳng biết mù tịt gì về văn hóa Do Thái đâu Cào ơi :21:

á a khen đểu tôi đấy à, tầm nhìn tôi được T+3.5 thôi nhưng chém phải lên hàng year cho có vẻ "vi diệu" tý :24:
Khen thật, không đểu đâu...cái view tốt + cái chart mà đúng ý nữa, thì quá ngon còn giề...
Sori, em chơi kiểu cờ bạc, nên ý kiến nó hơi lung tung ạ! Theo chuẩn thì: FA là FA, TA là TA...chứ TAFA là cái con khỉ gì nhể :24:

trêu ghẹo sao cũng được, tôi bỏ công nuôi vịt lên 45kg a ủn hộ giúp nhé :2cool_sexy_girl:

@TTN hồi tháng 9 KDH múc 18tr BCI e đã thắc mắc nguồn đâu ra, giờ đã thấy bctc vay thêm 500 tỷ dài hạn (2000t tỷ); bây giờ lại múc tiếp 32tr BCI, chắc từ nguồn ph mới trái phiếu 900 tỷ (9%/năm - 4 năm - thả nổi 3 tháng).
suy ra nợ dài hạn có thể lên đến 2.900 tỷ > bctc q4 sẽ ghi nhận lãi vay đột biến:2cool_sexy_girl:
nếu pht 10:4 @14 thành công sẽ thu về ~700 tỷ
chia ctuc 8% hết ~ 100 tỷ
dòng tiền kinh doanh cuối q3 âm hơn 1.000 tỷ
>>> có gì đó ko ổn ở đây chị nhỉ :4cool_doubt:

nghe nói thấy bảo là đây là kỹ thuật thâu tóm bằng đòn bẩy thì phải. Thường thì người ta arbit bằng cách bán công ty đi thâu tóm và mua công ty dc thâu tóm. Không biết có phải không? chỉ là đi hóng mong bác chỉ giáo cụ thể hơn.

nghe nói thấy bảo là đây là kỹ thuật thâu tóm bằng đòn bẩy thì phải. Thường thì người ta arbit bằng cách bán công ty đi thâu tóm và mua công ty dc thâu tóm. Không biết có phải không? chỉ là đi hóng mong bác chỉ giáo cụ thể hơn.
Thường thì ngay cả khi có tiền DN có thể lựa chọn giữa việc đầu tư vào ngay DN mình bằng cách mua cổ phiếu quỹ, hoặc đầu tư vào DN khác qua thâu tóm. Nó đi thâu tóm là xác định đánh giá DN kia hấp dẫn hơn chính nó rồi.

Hóa ra anh gặp mặt gần hết mem VC rồi nhỉ ?
Bữa nào ra HN, uống coffe diện kiến sp dc không ạ ?
Trước tết al em ra đi, năm nay cũng có 1 cuộc vui như năm ngoái
gần tết Libi lại đi lên miền ngược thửa 1 con lơn cắp nách về giao cho mấy zai trẻ chưa vợ trông nom rồi chọn ngày lành để thịt, hội ngộ VC HN tưng bừng khói lửa.
Năm 2015 có 2 đám cưới của Song tu với Pikachu , coi như đội HN bi h chỉ biết trông cậy sức trẻ Paven, Camus, TranNam, MinhLe với GBK nữa thôi

gần tết Libi lại đi lên miền ngược thửa 1 con lơn cắp nách về giao cho mấy zai trẻ chưa vợ trông nom rồi chọn ngày lành để thịt, hội ngộ VC HN tưng bừng khói lửa.
Năm 2015 có 2 đám cưới của Song tu với Pikachu , coi như đội HN bi h chỉ biết trông cậy sức trẻ Paven, Camus, TranNam, MinhLe với GBK nữa thôi
Camus em tưởng bậc lão làng hóa ra trai trẻ à chị?

Riêng vụ chỉ số sức mạnh tương đối trên 80 là chị kinh rồi, có muốn cũng không có bản lĩnh mà theo. Simpson hay đấy. Em giỏi E, cố gắng tìm đọc rồi chuyển lại cho chị bản Việt hóa :1:
- Không phải vì cái vụ Relative strength...mà là vì cái Tool của ổng chỉ giải quyết được 1 tình huống thôi chị. Simpson, Buffet em cũng không care nữa; em đọc tâm pháp của Fisher & Graham là đủ với em rồi, còn việc làm sao để có biến triết lý thành cái Tool cho riêng mình thì mỗi cá nhân tự xây dựng thôi...bắt chước thì chết trước :103:

Dạ cám ơn chị, có duyên thì năng tương ngộ mà :1:

Status
Not open for further replies.
Back