Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

ko Anh em mua đủ rồi, mà cũng ko nhiều đâu.
Cơ mà em tìm hiểu kỹ thêm chút để nắm dài còn ko như bt thì em cứ T+ cho lành
CK trong ngắn hạn nó hay quá đà do tâm lý và nhiều lý do khác ko liên quan mấy đến nội tại cty đâu... nên thầy nếu đã nghiên cứu kỹ và ko vay mượn thì cũng không quá đáng ngại. Áp lực khúc cuối này đương nhiên là sẽ rất dữ dội.

ko Anh em mua đủ rồi, mà cũng ko nhiều đâu.
Cơ mà em tìm hiểu kỹ thêm chút để nắm dài còn ko như bt thì em cứ T+ cho lành
Khách quan mà nói như này anh nè:
DGC cũng không khác HPG nhiều lắm; đều là các cty tốt với tài chính lành mạnh, DGC có khi còn tốt hơn, khác nhau ở chỗ thời điểm.
DGC mới chỉ bắt đầu chu kỳ điều chỉnh của kỳ vọng tăng trưởng kqkd
còn HPG bây h lại bắt đầu một kỳ vọng về sự phục hồi ở 2023
DGC phải qua 2024-2025

Mặt hàng DGC tất nhiên là khan hiếm hơn nhiều sắt thép nên mức độ suy giảm về KQKD vì thế cũng ít hơn HPG
Nên để DGC giảm sâu như HPG cũng là khó
Nhưng mới đầu quá trình giảm thì chắc chưa nên vội
Chứng khoán có lên được âu cũng là kỳ vọng về KQKD mà thôi

Khách quan mà nói như này anh nè:
DGC cũng không khác HPG nhiều lắm; đều là các cty tốt với tài chính lành mạnh, DGC có khi còn tốt hơn, khác nhau ở chỗ thời điểm.
DGC mới chỉ bắt đầu chu kỳ điều chỉnh của kỳ vọng tăng trưởng kqkd
còn HPG bây h lại bắt đầu một kỳ vọng về sự phục hồi ở 2023
DGC phải qua 2024-2025
HPG đã giảm với thời gian hơn 1 năm.
DGC mới giảm được 5 tháng...
Mình cũng đồng ý với @Sutj là nếu DGC về 30-40 thì múc cũng ổn đó.

Tùy các Anh nếu muốn nó về bao nhiêu thoai. hè hè.
hpg mọi người còn kêu về 10 mà. Dc nói với ae chỉ về tầm 11.7 và họ sẽ mua ở bv 0.7 lần
Và đúng là nó về 11.8 là tệ nhất.
Còn DGC thì tính quốc dân thấp hơn tí, nhưng em cũng vẫn có đường lui, vì dgc này mà YTD từ dương sang âm nên cũng hơi ức xíu thôi
còn em bt.

hpg mọi người còn kêu về 10 mà. Dc nói với ae chỉ về tầm 11.7 và họ sẽ mua ở bv 0.7 lần
Còn DGC thì tính quốc dân thấp hơn tí, nhưng em cũng vẫn có đường lui, vì dgc này mà YTD từ dương sang âm nên cũng hơi ức xíu thôi
còn em bt.
Anh em chỉ bàn luận dựa trên góc nhìn cá nhân có thể nó đúng hoặc sai. A bỏ qua nếu bất đồng quan điểm

còn em bt.
Đúng rồi, cứ plan của mình mà làm thôi thầy vì có ai hiểu mình bằng mình đâu. Mua xong ở vùng giá mình chấp nhận được để khi quay đầu mình sẵn sàng vị thế đẹp ở toa VIP dù trong ngắn hạn nó có thể quá đà thêm chút...
Hội bắt đáy chỉ theo TA ko thôi thì luôn bị rụng sớm là vì vậy.

DIG... thì sao các Pro... chơi quả xanh chín cho Mấu.... kkk
.... Các cụ có tin tức gì hay về DIG, í ới cho iem hiểu tí. Noái thực 6 năm nay đánh chứng chả đọc tí tin nào...
Như họa sĩ mù vẽ tranh đêm 30....
Mà cứ phải cưc kỳ rủi ro mới thấy phê, tê đầu lưỡi. Cái tính của em nó cứ kỳ quái làm sao.... Chán chính cái thằng mình.
:1:
:21:
:105:

Last edited:
DIG... thì sao các Pro... chơi quả xanh chín cho Mấu.... kkk
.... Các cụ có tin tức gì hay về DIG, í ới cho iem hiểu tí. Noái thực 6 năm nay đánh chứng chả đọc tí tin nào...
Như họa sĩ mù vẽ tranh đêm 30....
Mà cứ phải cưc kỳ rủi ro mới thấy phê, tê đầu lưỡi. Cái tính của em nó cứ kỳ quái làm sao.... Chán chính cái thằng mình.
:1:
:21:
:105:
Xanh chín thì lão chờ pdr đê cho nó kỳ quái =))

Back