Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Theo em thì thời điểm này khá nhạy cảm. Mọi người ra quyết định trên cơ sở phân tích cá nhân và tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình.
Bác ko nên bình luận các quyết định cá nhân dễ gây mất hòa khí diễn đàn.
Thay mặt Ban quản trị xin chia sẻ vài dòng. Cám ơn bác
Tranh luận trái chiều thoải mái Anh ơi, nhớ đến kỳ cần donate tham gia là được. =))))

Tranh luận trái chiều thoải mái Anh ơi, nhớ đến kỳ cần donate tham gia là được. =))))
Nói chung sinh hoạt ở đây cũng nên biết tôn trọng người lớn tuổi và thành đạt, phản biện thoải mái nhưng nên có tý cơ sở kiến thức và ko gây ức chế với người khác, nhất là đang downtrend, còn muốn thể hiện tốt nhất là chợ trời hợp hơn VC :21:

Nhìn quanh đc mỗi bank đc bảo kê thôi a. dòng nào cũng nát cả anh ơi, anh phím em con về bờ đê :1smiley_vn24:
Theo em lúc nào dễ thì chơi :)))
Chỉ có anh Chim là trading 4 a living kìa. Hỏi ảnh xem :))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Phải top up ctck vì các lô tp. Nên cũng chỉ mời ctck thôi a. TT giảm vì mất thanh khoản cả xã hội, còn đám sàn cp các cty bds vài phiên sẽ hết. Nhưng xuôi nam dần như HPG thì cũng khá khẩm gì đâu.
Em nghĩ 10.11 này Mỹ công bố CPI sẽ là điểm đáng chú ý cho ae cầm tiền, hiện tại các yếu tố ngoại mới là cái tác động mạnh đến tâm lý thị trường và diễn biến tương lai của nền kinh tế, trong nguy lúc nào cũng có cơ ạ :10:
Có lẽ tín hiệu chỉ tăng ls 0.5% cho Dec12 hoặc tỷ lệ betting chỉ tăng 0.25% sẽ xuất hiện kết hợp tín hiệu rõ ràng hơn về việc TQ mở cửa trở lại sẽ khiến thị trường action chậm hơn chút :D

Last edited:
Em nghĩ 10.11 này Mỹ công bố CPI sẽ là điểm đáng chú ý cho ae cầm tiền, hiện tại các yếu tố ngoại mới là cái tác động mạnh đến tâm lý thị trường và diễn biến tương lai của nền kinh tế, trong nguy lúc nào cũng có cơ ạ :10:
Có lẽ tín hiệu chỉ tăng ls 0.5% cho Dec12 hoặc tỷ lệ betting chỉ tăng 0.25% sẽ xuất hiện kết hợp tín hiệu rõ ràng hơn về việc TQ mở cửa trở lại sẽ khiến thị trường action chậm hơn chút :D
cái thằng cổ chính nó sướng vậy, bounce đinh thì mấy thằng em mới lục tục quay lên, đến khi nó sập xuống thì bị tác động kép, đấy là nhìn chart nó bảo thế hiiii
còn mai là quan trọng vì bầu bì giữa kỳ, nếu anh đen bị mất 1 viện , mà thường là thế...thì khác gì vịt cột chân. do vậy khả năng này đúng là down con pà john hiiiiiiii

đang ép bank giảm LDR trên tt1 thì rút chân để rồi xả típ thôi anh :2cool_burn_joss_stick:
LDR (Loan to Deposit) là tỷ lệ vốn cho vay trên Huy động.
Thông thường các NH VN tỷ lệ này nằm quanh vùng 80% đến 90%.
Bác có số liệu hiện giờ tỷ lệ này đang ở mức trung bình bao nhiêu ko ạ? Vì việc giảm cho vay thì thời điểm hiện tại ko cần phải ép vì có còn room để cho vạy đâu nữa ạ.
Ngoài ra tăng giảm là việc điều tiết mục tiêu thôi chứ LDR thấp cũng ko phải là tốt, nó nằm quanh vùng 80-90 là bình thường.
Cái này liên quan đến điều chỉnh cung tiền thôi, hoặc để điều chỉnh chỉ số thì nếu ko cho vay nữa thì tăng huy động lên. Phải có số liệu cụ thể mới nhìn rõ bài toán điều tiết được

LDR (Loan to Deposit) là tỷ lệ vốn cho vay trên Huy động.
Thông thường các NH VN tỷ lệ này nằm quanh vùng 80% đến 90%.
Bác có số liệu hiện giờ tỷ lệ này đang ở mức trung bình bao nhiêu ko ạ? Vì việc giảm cho vay thì thời điểm hiện tại ko cần phải ép vì có còn room để cho vạy đâu nữa ạ.
Ngoài ra tăng giảm là việc điều tiết mục tiêu thôi chứ LDR thấp cũng ko phải là tốt, nó nằm quanh vùng 80-90 là bình thường.
Cái này liên quan đến điều chỉnh cung tiền thôi, hoặc để điều chỉnh chỉ số thì nếu ko cho vay nữa thì tăng huy động lên. Phải có số liệu cụ thể mới nhìn rõ bài toán điều tiết được
Ép LDR còn có việc đáo hạn tiền vào bị giam lại, ko giải ngân ra nữa anh
Nên nhiều đầu dù có tiền cũng ko đưa tiền vào đáo hạn, chấp nhận chuyển nhóm, nợ xấu sẽ bắt đầu tăng
Giải pháp tăng huy động thì buộc phải tằng ls để kéo tiền vào, nếu bị ép tỷ lệ LDR thì ls có khi phải tăng đột biến trong ngắn hạn để đáp ứng tỷ lệ

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Back