Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

1 là bài báo đó chỉ là ý kiến của 1 cá nhân. các tổ chức kinh tế thế giới còn chưa quan ngại, sao lại tin một cá nhân có thái độ thù địch =)))
Sáng h em thấy bài này lan truyền nhiều mạng xã hội lắm rồi
Sự tàn ác khốc liệt của thị trường tài chính là vậy… lúc tâm lý yếu đuối mong manh nhất là nó ra đòn hiểm để kết liễu đối phương… mà đa phần chỉ là dạng “đòn gió”… lợi nhuận tối đa của người này có được từ việc tối đa hoá khoản lỗ của người khác…

Sự tàn ác khốc liệt của thị trường tài chính là vậy… lúc tâm lý yếu đuối mong manh nhất là nó ra đòn hiểm để kết liễu đối phương… mà đa phần chỉ là dạng “đòn gió”… lợi nhuận tối đa của người này có được từ việc tối đa hoá khoản lỗ của người khác…
Bục đáy 1K ko anh

Thường ở VN mình cổ đất ko có cổ đông nhà nước thì ko mang tính đầu tư. Mà là đầu cơ
TA suốt ngày giao giảng đầu tư giá trị nên e nghĩ là cái vỏ bọc thôi
Cũng khó nói, Khi down trend tốt xấu đều bi thảm như nhau hết vì tiền rút, bán tháo.... Tâm lý đám đông và liquidity là 2 thứ ko thể kiểm soát được. Thế mới là CK chứ :1:

Bục đáy 1K ko anh
Quá nhiều yếu tố bất định và chưa có tiền lệ nên mình không đưa ra dự đoán nữa vì đa phần sẽ sai… những năm về trước chứng giảm mình mừng và tâm lý chộn rộn rình bắt đáy… lần này nó khác hẳn ko hiểu sao nữa… chỉ thấy lo lắng về hiện tình chung vì nồi cơm chung mà vỡ thì ai cũng đói cả…

Tt downtrend cơ bản mấy cũng giảm 50%. Tình ngay lý gian a ơi.
Cũng như SZC, thuê đất ko tăng, bán đất cũng ko thuận, rớt thua j ai đâu.
Rớt do cơ cấu tài sản yếu đấy anh. TS chủ yếu là đất, nợ vay 2k tỏi. Như szl cơ cấu TS mạnh nên cổ đông yên tâm nâm giữ

Back