Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Kệ Nở thôi thầy, đầy hàng giờ mới lần lượt vào vị trí xuất phát. Khi ngày càng nhiều cp (đại đa số) tạo đáy và bẻ trend ngóc lên chẳng phải là xuất phát cho 1 úp chén ư :10:
Bình chỉ số thì không ảnh hưởng đến vị thế cá nhân Mod ạ.
Úp chén chắc còn khướt, cách đây chưa lâu mọi con mắt đều nhìn về 9xx, sắp tới lại mơ 15xx, rồi ơ kìa, rồi lại ơ kìa kìa...:10:
Em chỉ cần quản chặt NAV của mình thôi :1:

Bình chỉ số thì không ảnh hưởng đến vị thế cá nhân Mod ạ.
Úp chén chắc còn khướt, cách đây chưa lâu mọi con mắt đều nhìn về 9xx, sắp tới lại mơ 15xx, rồi ơ kìa...:10:
Em chỉ cần quản chặt NAV của mình thôi :1:
Thầy nhầm nhọt thế nào chứ VCers có nhìn về 9xx như idols đâu thầy :24:
Nở lấp gap xong sẽ có điều chỉnh nhưng tựu trung lại vẫn là bò dần lên thôi :21:

Như nhau thôi, chỉ khác cách thể hiện điềm đạm hơn :4:
Riêng Mod Chim thì luôn lạc quan trong mọi tình huống, không tính :113:
Thực ra nếu về 9xx thật thì ai cũng thích vì giá nó quá rẻ, nhưng VC khác ở chỗ biết được tới gần 11xx đã là chiết khấu đủ rẻ để tợp rồi thầy ợ chứ không cần dọa ma bà con làm chi :21:

Thực ra nếu về 9xx thật thì ai cũng thích vì giá nó quá rẻ, nhưng VC khác ở chỗ biết được tới gần 11xx đã là chiết khấu đủ rẻ để tợp rồi thầy ợ chứ không cần dọa ma bà con làm chi :21:
TT tăng, tiền luân chuyển, ai cũng có quà, ai kẹt ngoài đảo cũng bớt mệt mỏi, nên cứ vui vẻ bông đùa 1 chút Mod ạ.
Việc ai nấy làm, em cũng hơi nhiều chuyện rồi.
GL&GT./.

40% a ạ. Năm nay lại cao thế nhỉ
Có 2 giả thuyết: 1 là sắp tới sẽ có nguồn tiền to nhờ DT và LN tăng và 2 là tổng muốn từ nay chia cao cao tí để tổng còn đẹp báo cáo :24:
Thực ra nó ko có lái to chứ đáng ra cách đây 2 năm khi ko thể dấu LN bị bắt hoàn nhập LN thì riêng LN bất thường ấy đủ trả cổ tức 1 nhát 7K ngay ấy chứ :21: Nhưng các anh dấu diếm hạch toán tăng BV chứ ko tăng LNST rồi sau đó lại còn bỏ ra cho vào phần Nợ Phải trả cổ tức cho cổ đông chia dần theo nhiều năm :19:

Có 2 giả thuyết: 1 là sắp tới sẽ có nguồn tiền to nhờ DT và LN tăng và 2 là tổng muốn từ nay chia cao cao tí để tổng còn đẹp báo cáo :24:
Thực ra nó ko có lái to chứ đáng ra cách đây 2 năm khi ko thể dấu LN bị bắt hoàn nhập LN thì riêng LN bất thường ấy đủ trả cổ tức 1 nhát 7K ngay ấy chứ :21: Nhưng các anh dấu diếm hạch toán tăng BV chứ ko tăng LNST rồi sau đó lại còn bỏ ra cho vào phần Nợ Phải trả cổ tức cho cổ đông chia dần theo nhiều năm :19:
Em bầu anh @chim_non lên làm thuyền trưởng ạ. Hàng chuẩn đầu tư thế này mà anh tôi vẫn chê :105::104:

Sau giai đoạn hồi phục từ đáy thì sẽ có gd chuyển giao kỳ vọng. Có người bán chốt lời, có người chuyển tàu, có người mông lung vì khó chọn cp, tt cũng ko còn dễ nữa. Đặc điểm của sóng hồi là tất cả cp cùng tăng mạnh rồi giảm mạnh trong thời gian ngắn. Sau rất nhiều lần bán xong và mua lại thấp hơn ko bao nhiu hoặc mua cao hơn giá đã bán thì số đông mới chấp nhận là uptrend.
Ttck chưa bao giờ là nền kinh tế vì bao gồm cả kỳ vọng, những cp đã tăng hơn 50% từ mức đáy đều xứng đáng là siêu cp rồi.
@HungDang đoạn này trading tốt sẽ kiếm dc rất nhiều nên bán mà chọn dc tàu khác cũng hay, ko có khả năng nhảy nhót thì mới đầu tư lâu dài chứ ai lại chê 5-10%/tuần bao giờ.
Thực ra đoạn này với em không phải chọn tàu khác hay là không, e chỉ đưa danh mục đầu tư của e về trạng thái an toàn khi e đánh giá thị trường không màu hồng thôi. Với cả e rất rõ ràng, trading có nguyên tắc của trading, còn hàng đầu tư của em thì cứ giảm là em dca thêm, đương nhiên với trading là tuyệt đối không làm vậy rồi.

Thực ra đoạn này với em không phải chọn tàu khác hay là không, e chỉ đưa danh mục đầu tư của e về trạng thái an toàn khi e đánh giá thị trường không màu hồng thôi. Với cả e rất rõ ràng, trading có nguyên tắc của trading, còn hàng đầu tư của em thì cứ giảm là em dca thêm, đương nhiên với trading là tuyệt đối không làm vậy rồi.
Chuẩn đét. Em luyện được song thủ hỗ bác thế này ngon đới. Kiểu này anh hay nói đùa là trading kiếm tiền nuôi bọn Nghiện (hàng đầu tư) :24::24::24:

Back