Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

A nhận định TT khó xuống giai đoạn này à?
Kịch bản xuống shock kiểu đổ đèo như đợt trước xác suất xẩy ra thấp… tất cả các bad news đaz lật bài tảy rồi… chỉ có một rủi ro nhỏ là Tập đại đế được sự hậu thuẫn của các bô lão trong kỳ họp Bắc đới hà vừa rồi cho chiến Đài.. kịch bản này khó vì khựa ko ngu tự tay bóp trym :)
Ps chỉ ăn được khi có vola đủ lớn, sóng lăn tăn chịu khó đi chợ kiếm cơm hay hơn, có gió động thì chạy cho lẹ…

A chốt cơ sở và long ps à, view hết sóng hàng midcap và cược vào bluechip?
Trading em cầm nhiều HDG thì nay em chưa bán, sóng mid em vẫn view là hết, HDG ko gì thay đổi qua tuần là giải tán. Nay e chốt long F1 và đảo sang long 1/2 tỷ trọng vào F2. . Do view các anh đẩy blue cho VN30 về đích nên long F2 và có BVH để ăn theo, nhưng đoạn này dư địa không còn nhiều nên hạ tỷ trọng ps xuống.

Nhìn chung chỉ số có thể tăng đến kháng cự 132x em nghĩ ai cũng nhìn ra, vấn đề là sau đó thế nào thì mới cần phải nghĩ, em xài kết hợp các phase wyckoff thì dự nhịp hồi này là nhịp đầu của phase B, sau đó thông thường sẽ có nhịp ST kiểm tra lại đáy 115x lần nữa, có điều là sẽ không giảm sốc mà giảm kiểu cù cưa bậc thang. Khả năng tuần sau blue kéo thêm 1 vài phiên là hết nhịp này.

Trading em cầm nhiều HDG thì nay em chưa bán, sóng mid em vẫn view là hết, HDG ko gì thay đổi qua tuần là giải tán. Nay e chốt long F1 và đảo sang long 1/2 tỷ trọng vào F2. . Do view các anh đẩy blue cho VN30 về đích nên long F2 và có BVH để ăn theo, nhưng đoạn này dư địa không còn nhiều nên hạ tỷ trọng ps xuống.

Nhìn chung chỉ số có thể tăng đến kháng cự 132x em nghĩ ai cũng nhìn ra, vấn đề là sau đó thế nào thì mới cần phải nghĩ, em xài kết hợp các phase wyckoff thì dự nhịp hồi này là nhịp đầu của phase B, sau đó thông thường sẽ có nhịp ST kiểm tra lại đáy 115x lần nữa, có điều là sẽ không giảm sốc mà giảm kiểu cù cưa bậc thang. Khả năng tuần sau blue kéo thêm 1 vài phiên là hết nhịp này.
Cũng chung view nhưng khả năng ko đủ xung lực lên 132x. đang dự tính rướn đc 1303 hết nấc

Cũng chung view nhưng khả năng ko đủ xung lực lên 132x. đang dự tính rướn đc 1303 hết nấc
Vâng anh, đâm vào cái nền trên rồi thôi lúc nào thì thôi, cổ phiếu đủ kỳ vọng thì táng anh ạ. Nhịp này em ăn cả ps lẫn cơ sở từ đầu trend nên gần bờ rồi, phần còn lại của năm để cho các cổ đầu tư kiểu TRA, FOX, QNS làm nhiệm vụ kéo NAV, có tý BVH la liếm, PS làm nhiệm vụ về bờ, phân công lao động rất rõ ràng :)))))

Last edited:
Back