Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

SBT nếu mua thì mai có hàng bán rồi nhưng ko thích nó lắm, mỗi mùa bán niên nghiền ngẫm giải trình báo cáo tìm dc nhiều cơ hội hơn. Ví dụ PC1 có 1 đoạn rất hay đại ý là mặc dù giá trị ký kết thì nhiều hơn năm ngoái nhưng lệch pha ghi nhận cùng kỳ, cuối năm sẽ tốt hơn.
E trade đại thôi a, chủ íu mua ủng hộ mg:106:

Đúng cảnh người giàu thương khóc người nghoèo. Dẫu em mới qua bờ được 1 line, nhưng vẫn chúc Thầy kiếm thêm vài ba chục tỉ. Nhìn đống HTK trong báo cáo quý 2, là em đã hịu vì sao em mãi nghoèo...hic
Vũ Sen muôn năm, Vũ Sen trùm lướt sóng trong ngành Thép, quả nhiên danh bất hư truyền...:113:
Em chưa giàu, và càng không nghĩ đến việc làm giàu từ Chứng khoán.
Xuôi không đặng, ngược chẳng xong, anh vui tánh đừng con rận tội em :4cool_oh:

Tiền mình thì phiêu lưu được. Tiền người khác thì cẩn thận theo kế hoạch chứ anh.
:24:.
Làm ngược lại mới sợ
Oánh kiểu này là vi phạm đạo đức nghề nghiệp nha Thầy. Giả như mà chứng minh được: Ông mua tài khoản cá nhân trước, sau đó dùng tiền của Funds mua sau, ủn giá lên cao để trục lợi. => Kết cục của ông sẽ bi đát. Dẫn chứng: Đệ tử ruột, được tin được iu, thậm chí là suýt được nhường ghế của cụ Buffett...
Mình tin idol của mình sẽ làm ngược lại, Dùng tiền Funds mua rẻ hơn dùng tiền cá nhân Idol (nếu có).:111:

Oánh kiểu này là vi phạm đạo đức nghề nghiệp nha Thầy. Giả như mà chứng minh được: Ông mua tài khoản cá nhân trước, sau đó dùng tiền của Funds mua sau, ủn giá lên cao để trục lợi. => Kết cục của ông sẽ bi đát. Dẫn chứng: Đệ tử ruột, được tin được iu, thậm chí là suýt được nhường ghế của cụ Buffett...
Mình tin idol của mình sẽ làm ngược lại, Dùng tiền Funds mua rẻ hơn dùng tiền cá nhân Idol (nếu có).:111:
Còn chia là còn sai, dễ nhất và công bằng nhất là góp vốn vô anh. Anh cứ uy tín góp 70% tài sản là ok.

Còn chia là còn sai, dễ nhất và công bằng nhất là góp vốn vô anh. Anh cứ uy tín góp 70% tài sản là ok.
Vậy mà công bằng chỗ nào Thầy ơi? Góp vốn 70% tài sản ko minh chứng được cái rì, ACV một hồi cũng gõ lại vốn. Mình thấy Idol có 1 dịch vụ khá hay cho VIP, uỷ thác của bảo kê lợi nhuận, lỗ thì idol bán nhà trả lại xiền, lãi hơn dự kiến thì ta ngồi chia nhau. Cái này mình hay nói slogan: Trung Lã is da best of the bad. :21:
Còn cá nhân mình, ko góp vốn vô quỹ, chỉ rình danh mục và thời điểm entry của quỹ để âm miu: Kiểu như lúc nào giá thị trường thấp hơn giá vốn của quỹ tầm 5-10%, thì mình bắt đầu DCA. Gọi là chia sẻ khó khăn, chờ hưởng ngọt bùi, lỗ mình chịu, lãi mình hưởng tất. :113:

Vậy mà công bằng chỗ nào Thầy ơi? Góp vốn 70% tài sản ko minh chứng được cái rì, ACV một hồi cũng gõ lại vốn. Mình thấy Idol có 1 dịch vụ khá hay cho VIP, uỷ thác của bảo kê lợi nhuận, lỗ thì idol bán nhà trả lại xiền, lãi hơn dự kiến thì ta ngồi chia nhau. Cái này mình hay nói slogan: Trung Lã is da best of the bad. :21:
Còn cá nhân mình, ko góp vốn vô quỹ, chỉ rình danh mục và thời điểm entry của quỹ để âm miu: Kiểu như lúc nào giá thị trường thấp hơn giá vốn của quỹ tầm 5-10%, thì mình bắt đầu DCA. Gọi là chia sẻ khó khăn, chờ hưởng ngọt bùi, lỗ mình chịu, lãi mình hưởng tất. :113:
Bài này DC chơi hoài nhưng chơi kín, có hội mua trước hoặc bán trước plan của quỹ :1: ko có tuyệt đối đâu anh. Túm lại hy vọng tử tế là đc chứ đòi ai cũng phải vậy thì khó lắm :106:

Chán nhạy cảm quá, thế gian vốn đã ít công bằng, chưa kể trên TT tài chén Vịt vẫn còn đang hoang dã... :24:
Mấy anh FM Quản lỹ quỹ có ~ 200 tỏi còn chằng bằng vài tay to VC nên có soi cũng bình thường thôi :21:
Như bạn gì của @Sutj ấy, cậu ấy có hàng ngàn tỷ mà có cần lên media đâu. Còn lên là còn đi làm thuê cho thiên hạ, báu gì đâu :21:

Em chưa giàu, và càng không nghĩ đến việc làm giàu từ Chứng khoán.
Xuôi không đặng, ngược chẳng xong, anh vui tánh đừng con rận tội em :4cool_oh:
Mình mà nắm Hoa Sen thay cho Lợn Sỉ... thì mình đi gáy khắp các Phố Phường dzồi, chứ ko có lặn sâu ko sủi bọt như Thầy đâu nha...
Haizzz, tiếc rằng thực tế lại ngược hoàn toàn. Thui, đi chạy kpi kiếm cơm típ. Sẽ phục hặn vào một ngày nào đó, mối thù này nhứt định phải trả...
...nục ko thể nào nục hơn... hận quá tui ơi!

Tội anh @Chán, dạo này có vẻ tâm tư bất mãn vì bị các anh tỷ quay lưng. Em chỉ cho bí quyết sống vui vẻ nè.
View attachment 7504
Buồn quá Thầy, 8 tháng rồi, mà vẫn mốc meo...
Giờ đứa nào quay lưnh lại với Em, thì Em tụt m.ịa quần đùi của nó xuống rồi bỏ chạy. Xem nó có mặc sịp ra đường hay...ko?

Back