Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Nói giá trước chia cổ tức nhé.
Mình mua 5k SZC giá 15, lên 20-21 mới bắt đầu mua thêm, thì cũng là lúc nó điều chỉnh về 12. Giờ có 20k giá vốn dưới mệnh.
Tức là cổ phiếu giảm 40% là hết sức mình thường. Không hẳn do nội tại DN ko ổn. Nếu bạn hiểu DN, đủ tự tin thì không có lý gì ko tiếp tục mua trên đường đi xuống. Còn không thì như mình rớt FRT thôi.
Đám đông không có trí tuệ, g câu chuyện tung hô trên các diễn đàn về tương lai tươi sáng hay tăng trưởng là mồi câu làm giá thôi.
Mua của người chán bán cho người ham là cách kiếm tiền bền vững.
Kiểm soát được rủi ro như chế thì cứ thế mà quật thôi ạ.

Biết đâu anh, thấy thủng tích lũy tạm thời gọi vậy cho nó tích cực. Cơm em cũng dính cú Spring cutloss đau đớn luôn
không biết Anh Điệp Hồng nói Tech 48 sẽ ko bao h mọi người mua đc giá này nữa giờ sao
Ảnh kẹp nát bi mớ HAG vùng đỉnh chứ đùa đâu anh. Cơ bản là lúc này em lại view vào mớ banh càng nên hỏi thăm view tay to như anh @betaplamgiau

Thuần về mặt TA e check các kiểu thì đang ở giai đoạn thay máu dòng tiền anh ạ. Dịch chuyển dần thôi, để nói uptrend mới toàn thị trường chắc hơi khó nhưng có lẽ là lead được đoạn sideway. Nhiều mã tốt nhưng e nghĩ là đang kéo climax rùi, giờ chọn mấy con đầu trend, chậm mà chắc chứ không dám ham hố bơi vào giữa dòng nữa.
Em biết POW lúc mua chưa đẹp (theo cái nhìn ngắn, trình ngắn) nhưng bây giờ có điểm tựa cut not đây rùi.
BVH về 60, phiên hôm sau 61 em có cảm giác run tay, đến hôm nay mở 62.3 lại run nữa.
Khi nào em đạt trình mua được BVH ở 2 điểm bỏ lỡ đó thì tạm gọi là tốt nghiệp. :))

Em biết POW lúc mua chưa đẹp (theo cái nhìn ngắn, trình ngắn) nhưng bây giờ có điểm tựa cut not đây rùi.
BVH về 60, phiên hôm sau 61 em có cảm giác run tay, đến hôm nay mở 62.3 lại run nữa.
Khi nào em đạt trình mua được BVH ở 2 điểm bỏ lỡ đó thì tạm gọi là tốt nghiệp. :))
Giai đoạn này bỏ lỡ là bình thường vì thị trường chung cũng không thực sự đã ủng hộ đâu. Như phiên hôm nay sáng khỏe mà mình nghĩ chưa chắc đã ngon đến cuối :)

Giai đoạn này bỏ lỡ là bình thường vì thị trường chung cũng không thực sự đã ủng hộ đâu. Như phiên hôm nay sáng khỏe mà mình nghĩ chưa chắc đã ngon đến cuối :)
POW bị quả tổ máy đại tu chưa xong, lại ăn giá gas tăng nên chưa đến thời điểm để tăng lại mạnh được, vẫn là tích lũy thôi.

Chị em bỡn hay sướng âm ỉ đóa. Hồi anh chim nói thì mới đầu sóng (em nhớ mang máng). Chị gối cao ngủ còn giề
PPH chị mua hộ cho người khác đúng đỉnh 39.x luôn đấy em.
Còn mua cho chị thì giá 31.473 thôi. Vì theo dõi 6 tháng nên nhận ra đáy.

Back