Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Không hạch toán doanh thu nhưng hạch toán lợi nhuận khác anh Bò nhé, và vẫn tính vào EPS. Chịu khó tìm hiểu thêm đi.
Vớ vỉn, hehe.
Tiền hỗ trợ di dời ban đầu hạch toán hết vào công nợ phải trả. Sao này di dời xong xuôi quyết toán chi phí còn dư mới hạch toán doanh thu khác, hehe. Đưa cục tiền hỗ trợ di dời theo từng lần, chưa quyết toán mà đòi hạch toán lợi nhuận thì em cũng sợ, ahihi.
Chị nhẽ ban đầu phải thắc mắc vì sao nó hạch toán khoản phải trả, hạch toán vậy có đúng quy định hiện hành không, thay vì áp đặt là vì sao doanh nghiệp "không chịu hạch toán lợi nhuận", để roài bức xúc, hehe.

Vớ vỉn, hehe.
Tiền hỗ trợ di dời ban đầu hạch toán hết vào công nợ phải trả. Sao này di dời xong xuôi quyết toán chi phí còn dư mới hạch toán doanh thu khác, hehe. Đưa cục tiền hỗ trợ di dời theo từng lần, chưa quyết toán mà đòi hạch toán lợi nhuận thì em cũng sợ, ahihi.
Chị nhẽ ban đầu phải thắc mắc vì sao nó hạch toán khoản phải trả, thay vì áp đặt là vì sao doanh nghiệp "không chịu hạch toán lợi nhuận", hehe.
Nghiên cứu các trường hợp nhận tiền hỗ trợ di dời như LIX, hay XPH đi.

Nghiên cứu các trường hợp nhận tiền hỗ trợ di dời như LIX, hay XPH đi.
Chị vớ vỉn, lần nữa, hehe.
LIX là LIX, XPH là XPH. Vì sao phải giống nhau ơ kìa?
Em hỏi chị nhóe, SRC đã di dời xong chưa mà đòi hạch toán lợi nhuận? Và 2 trường hợp, ví dịu SRC vs LIX có giống nhâu hoàn toàn hem, ví dụ hợp đồng di dời của bên hỗ trợ và bên nhận hỗ trợ, hehe?
CHị cứ ngỡ như di dời của SRC là chở bằng xe 3 gác, sáng chở chiều xong, và lụm một cục vào doanh thu khác, hehe.

Em hỏi chị nhóe, SRC đã di dời xong chưa mà đòi hạch toán lợi nhuận? Và 2 trường hợp, ví dịu SRC vs LIX có giống nhâu hoàn toàn hem, ví dụ hợp đồng di dời của bên hỗ trợ và bên nhận hỗ trợ, hehe?
CHị cứ ngỡ như di dời của SRC là chở bằng xe 3 gác, sáng chở chiều xong, và lụm một cục vào doanh thu khác, hehe.
Đúng là sẽ phải tốn chi phí vận chuyển lắp đặt lại dây chuyền nhưng mình nghĩ nó không lớn lắm.
Vừa nói chuyện lại với kế toán trưởng bên đó, đúng là có sự thay đổi, sẽ chỉ hạch toán sau khi di dời xong.
Từ từ thoát hàng thôi.

Các thánh bên F319 họ nói vậy! Không lẽ lại sai sao?:24::24::24:

Status
Not open for further replies.
Back