Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
ngoài tỷ giá, ree còn có thủy điện, mà hình như theo đề án điện VII thì sẽ có tt phát buôn điện cạnh tranh gì đó từ 2017 hay 2018 (ko nhớ chính xác)
Oánh thuỷ điện thì iem cũng lo lo 2 vấn đề: Một là, nước bạn bên Lào đang được xem là trung tâm thuỷ điện, bọn này thuận lợi vô đối, nó chặn dòng Mêkông thì hạ lưu ăn cám. Hai là, tác động từ phía môi trường... bọn Tây không thích điều này. Em đang suy nghĩ thêm...

Oánh thuỷ điện thì iem cũng lo lo 2 vấn đề: Một là, nước bạn bên Lào đang được xem là trung tâm thuỷ điện, bọn này thuận lợi vô đối, nó chặn dòng Mêkông thì hạ lưu ăn cám. Hai là, tác động từ phía môi trường... bọn Tây không thích điều này. Em đang suy nghĩ thêm...
REE như CC quỹ năng lượng thôi, an toàn nhưng đột phá thì khó. Lúc nước sôi lửa bỏng thì trú chân cũng được. VN làm gì có thủy điện nào trên sông MK đâu mà lo Lào nó chặn?

REE như CC quỹ năng lượng thôi, an toàn nhưng đột phá thì khó. Lúc nước sôi lửa bỏng thì trú chân cũng được. VN làm gì có thủy điện nào trên sông MK đâu mà lo Lào nó chặn?
Cái sông gì mà thời hạn hán, báo chí đăng đầy ra đó anh... Lôi cả giới nghiên cứu khoa học vào để thẩm định... Kể từ thời đó, em hãi bọn thuỷ điện quá ạ... Nghe thấy là ớn rồi. :21:

Ngành điện được coi là ổn định, tuy vậy khi có ý định đầu tư vào 1 công ty nào đó để nếu lỡ không may mình có mệnh hệ gì thì con mình vẫn được đảm bảo về tài chính mà không bị sức ép của lạm phát chi đã phải bỏ qua ngành này vì thực ra nó không phải là không có rủi ro như mình tưởng. Chỉ còn con phân phối điện về lý thuyết thì an toàn hơn nhưng sao báo cáo cứ quý lãi quý lỗ?

Ngành điện được coi là ổn định, tuy vậy khi có ý định đầu tư vào 1 công ty nào đó để nếu lỡ không may mình có mệnh hệ gì thì con mình vẫn được đảm bảo về tài chính mà không bị sức ép của lạm phát chi đã phải bỏ qua ngành này vì thực ra nó không phải là không có rủi ro như mình tưởng. Chỉ còn con phân phối điện về lý thuyết thì an toàn hơn nhưng sao báo cáo cứ quý lãi quý lỗ?
Ngành điện thì oánh MoS ưu tiên, nhìn BV mà oánh... chị nhỉ? Riêng đặc thù VN thì có thêm vụ tỷ giá... em thấy tỷ giá còn hay hơn là tình hình kinh doanh... các anh cứ vẽ vời phát điện cạnh tranh này kia... em lại không thấy hợp lý với tâm lý mì ăn liền của đa số Quỹ Việt lắm. :21:
Ps: Phân phối điện, hình như list có con KHP??? Để tối nay về em ngâm cứu thử...

Ngành điện thì oánh MoS ưu tiên, nhìn BV mà oánh... chị nhỉ? Riêng đặc thù VN thì có thêm vụ tỷ giá... em thấy tỷ giá còn hay hơn là tình hình kinh doanh... các anh cứ vẽ vời phát điện cạnh tranh này kia... em lại không thấy hợp lý với tâm lý mì ăn liền của đa số Quỹ Việt lắm. :21:
Chị đa phần bỏ qua tất các công ty có biến động liên quan đến tỷ giá. Phức tạp quá.
Về dài hạn đang xem xét các công ty phân phối điện, nước và thu phí giao thông.

El nino thì thủy điện phía bắc hưởng lợi: TBC, Lai Châu, Sơn La,.. nghe đồn Lanina thì thủy điện miền trung và nam hưởng lợi, liệu 2017 múc được không nhỉ ?

Thì ra là thuyết âm mưu :19:
Dạ, iem chuyên âm miu... Làm míu gì mà một cổ phiếu được thị trường xem như là cái Quỹ bình dân... lại được đánh mạnh moẽ như vậy, và trong lúc downtrend chung như vậy... a hi hi.
Vụ này vui rồi, siu phịu em @TuanMinh công lực quả nhiên cao... Chân tướng của sự việc chỉ cần nhìn chart là thấu rõ... :113:

Cung thủ biết nhiều nhỉ. Đồng chí này có gì đặc biệt không, có tin tưởng được không hả Cung thủ :4:
đồng chí này học LQĐ. Tư cách có thể nói là đàng hoàng trong giới kinh doanh tai Đà Nẵng. Chỉ làm với tư nhân như thời gian qua của anh Đơn. Mới thâu tóm xong miếng đất to ở ĐN, vị trí đắc địa.

Status
Not open for further replies.
Back