Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Dạ chưa có ý định bán nên chưa biết giá chính thức chị ạ. Cơ mà thăm dò rồi, giá hiện tại tầm 28tr/m, lời ảo được gần 6 củ... Đợi cái lakeview hoàn thành, xem giá cả leo thang nữa không?
1 củ là 1 trăm triệu à?

Dạ chưa có ý định bán nên chưa biết giá chính thức chị ạ. Cơ mà thăm dò rồi, giá hiện tại tầm 28tr/m, lời ảo được gần 6 củ... Đợi cái lakeview hoàn thành, xem giá cả leo thang nữa không?
Chổ nào gần lake view city í, coi có làm hàng xóm với tôi hem?

Củ là 1 trẹo.
Lời ảo 6 củ, là lời ảo 6 trẹo/m2, ahihi, đồ ngốc.
Chuẩn, BĐS giá ảo tung cả chảo... quan tọng là gặp được ông khách nào dư tiền mà lại đang máu... Cách đó khoảng 100m, chỉ được cái bờ sông mà có lão bán được 38tr/m. Hay là cò thổi giá anh nhỉ? Em gà vụ đất này quá...

Chuẩn, BĐS giá ảo tung cả chảo... quan tọng là gặp được ông khách nào dư tiền mà lại đang máu... Cách đó khoảng 100m, chỉ được cái bờ sông mà có lão bán được 38tr/m. Hay là cò thổi giá anh nhỉ? Em gà vụ đất này quá...
Bó tay, em cũng gà mí cái này, thấy giá rẻ rẻ hợp hợp túi tiền thì múc vài m2 thoai.

trước thằng bạn làm bđs có nói 1 chiêu như thế này. Sau khi gom được hòm hòm đất ở 1 khu (giá hợp lý) thì sẽ đi múc một vài lô của mấy thằng xung quanh với giá cao hơn, tạo thanh khoản, đẩy giá và bán chiết khấu (so với cái giá đã được thổi) các lô đất đã gom trước đấy.
Cái trò này thấy cũng na ná chứng khoán một thời, đi gom được 60-70% hàng rồi thì 30% còn lại dùng đẩy giá tăng kích cầu rồi bán hàng.
P/S: ko ý nói cái vụ đất cát của thầy đang bị thổi hay làm gì nhé, chỉ biết lý thuyết chứ thực hành thì mù tịt

trước thằng bạn làm bđs có nói 1 chiêu như thế này. Sau khi gom được hòm hòm đất ở 1 khu (giá hợp lý) thì sẽ đi múc một vài lô của mấy thằng xung quanh với giá cao hơn, tạo thanh khoản, đẩy giá và bán chiết khấu (so với cái giá đã được thổi) các lô đất đã gom trước đấy.
Cái trò này thấy cũng na ná chứng khoán một thời, đi gom được 60-70% hàng rồi thì 30% còn lại dùng đẩy giá tăng kích cầu rồi bán hàng.
P/S: ko ý nói cái vụ đất cát của thầy đang bị thổi hay làm gì nhé, chỉ biết lý thuyết chứ thực hành thì mù tịt
Uh, em cũng nghĩ vậy, chứ làm míu gì mà tăng nhanh thế được. Mới có khoảng 2 năm, lô đất gần đó khớp thành công giá 18tr/m, chính chủ bán (thông tin chuẩn xác), mà giờ lô đó rao 29.5 có thương lượng... điên thật???
VC em mua để đó, sau có tiền thì làm cái nhà nhỏ nhỏ. Trường hợp chiên chứng cháy acc thì cũng không phải ra đê... chứ đầu cơ BĐS thì chưa dám Thầy ơi!

Bác nào bắt con bia hơi HN giá 90 sau 4 phiên giao dịch kiếm ngay 60 giá, dễ thế sao mình không làm được nhỉ? sao mình chỉ nhìn thấy cơ hội khi nó đã qua nhỉ? có bác nào giống em không :102::102::102:
Có iem, múc 130k/cổ cắt lỗ 100 cổ mất gần 20 giá... bet vụ SBA lên sòng thì em nó thăng thiên... Sau thằng Tây lên dọa giá hợp lý 48k... Giờ thì... đắng :20:

Status
Not open for further replies.
Back