Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Đơn giản anh nhé, cứ nhòm thẳng con VN30 mà chiến, chỉ có 2 trường hợp: Hoặc là tạo 2 đáy ngay SMA 200 rồi phi lên, hoặc là thủng SMA 200 rồi đâm đầu xuống... Đấy là về thị trường chung.
Còn về danh mục thì cứ con khoẻ mà HOLD, ví dụ: Thép, Bia, Cao su, Dầu khí,... Hàng họ đã có mặt trong TK cả rồi, chỉ chờ tín hiệu thị trường là biết phải Nhồi hay là Cut...
Tiếp theo, danh mục đầu tư giá trị như VSN, VGG chẳng hạn, thì mình cứ quán triệt tư tưởng: Càng xuống càng múc, buy & forget luôn anh...
À mà ngoài ra, danh mục cờ bạc như: DCL, KLF, SHN, ACM, DRH... thì mình phải bám bảng canh nó úp pô ạ....
...
...
Ôi tưởng đơn giản, mà sao em viết ra rồi đọc lại... nó lằng nhằng quá anh ạ...
Túm lại như vầy cho gọn: Tuỳ danh mục là gì mà có góc nhìn & cách giao dịch khác nhau... anh thấy có hợp lý không?
túm lại là hôm nay Nở chết là vì như vậy
phình phường Cào có ham múa chữ đâu.
p/s: hôm nay bà con vui quá, hoặc stress quá nên tốc độ tán nhảm tăng đc 1,6 lần. MỌi ngày 7-9 pages, hôm nay đc 15 pages
Chưa bao giờ cũ cái indicator của lão MO, chạ hiểu ng lúc này đương ở đâu nữa :113::113::113::113::113:

túm lại là hôm nay Nở chết là vì như vậy
phình phường Cào có ham múa chữ đâu.
p/s: hôm nay bà con vui quá, hoặc stress quá nên tốc độ tán nhảm tăng đc 1,6 lần. MỌi ngày 7-9 pages, hôm nay đc 15 pages
Chưa bao giờ cũ cái indicator của lão MO, chạ hiểu ng lúc này đương ở đâu nữa :113::113::113::113::113:
Dạ, em cũng không biết vì sao hôm qua viết dài thế và viết nhiều thế với Cờ huynh nữa, chắc là do cảm xúc thôi thúc ạ... Hôm nay em viết gọn:
VN30 cắm về 550 thì xét tiếp, không thì ngồi chờ kịch bản mới... :109:

Không sai, ý tôi là anh chọn thời điểm bán đó, nếu sơm hơn hay chậm hơn đỡ thiệt hại... chứ còn vẫn phải bán thôi... tôi cũng đang ngắm bắn 5.3 nhưng mà vẫn run quá anh ơi, nay không dám mua nữa
FLC thì chờ múc giá xanh chắc ăn hơn là theo bắt đáy. Mai biết đâu nó làm thêm cái sàn nữa ?
A tí thấy múc FLC quanh 5 ... T5 nhắm ăn k anh ??
Tư nhiên máu nó lên ...nhìn ngon quá anh :D
4.8?Sẽ có tin A.Q mua tiếp 100 tr cp để còn sóng sánh.

MSN vẫn còn lưỡi gươm treo lơ lửng trên đầu vụ nước mắm, thanh khoản lại thất thường rất khó ra số lượng lớn. Bảo trọng nhé.
Nhìn toàn TT đẫm máu mà em nó 1 màu xanh xanh lá là biết rồi ,khỏi ptich chi cho gàn!

Chắc tiền mặt em hơi nhiều nên húng...hic, chết e rồi:20::2::66::17::12:
thuần chart, đường trendline dài hạn của nó cũng gần mức giá hiện giờ rồi. Plan ban đầu là trong năm nay thì niêm yết con PTM hoán đổi mà giờ là tháng 12 rồi. Đang rất chú ý tới thời điểm này để múc lại hàng trading (còn hàng dài hạn vẫn thế).

Dạ, em cũng không biết vì sao hôm qua viết dài thế và viết nhiều thế với Cờ huynh nữa, chắc là do cảm xúc thôi thúc ạ... Hôm nay em viết gọn:
Diễn nôm tức là ôm hàng, nối ống thở hả em :105:

6/12/16 giờ Mùi
Câu hỏi: Ta là ai? Tối về giải đáp, note lại...
Lỡ lậm rồi thì cho hết thuốc chữa luôn nhoé:
Mạt: Huyền vũ lâm Sửu địa bàn, điềm bị trộm cướp mất của... nếu chị tuổi Sửu thì càng ứng nghiệm...
Vậy câu hỏi Ta là ai không được tìm ra câu trả lời bởi @talaai... ax ax...

Em gái gọi, giọng phấn khới: chị ơi mớ vàng của chị đc 1 trệu/lượng rồi :1178:
Mở cửa phiên giao dịch sáng nay, giá vàng bất ngờ tăng mạnh từ 200 - 320 nghìn đồng/lượng, chênh lệch với vàng thế giới cũng tăng lên mức 4,4 triệu đồng mỗi lượng.
http://cafef.vn/vang-trong-nuoc-dat-hon-the-gioi-44-trieu-dong-luong-20161206091237367.chn
Chúc mừng chị,
Vậy được mấy trăm triệu chi?

Dà không qua không hiểu sao mình bức xúc quá

thị trường vậy mà không ai bình luận gì hết

TT này cao hứng cái trả giá ngay... hôm qua phi vào hôm nay muốn lấy lại là phải đền bù cho TT khá khá

Tuy nhiên a nghĩ rằng VN30 chỉ về tầm pivot 600... kém lắm thì 575... cũng có thể mai hồi luôn

Bây giờ cái time nó quan trọng hơn cái ngưỡng.... tức là TT mọi khi điều chỉnh 3 tháng, lần này có xuân cũng phải 2 tháng ... 20 ngày... đã đủ chưa

Vậy em gieo cho anh 1 quẻ xem tháng này tháng sau ra sao

@Kangmin đâu nhể?

Last edited:
Tui nghĩ mai mua vẫn rẻ hơn, nhưng mà anh mua rồi cản làm sao?
E định mai mua mà ... a bấm quẻ sao mà e mua hôm nay :D
E hỏi nghiêm túc là nên hay không ?? chứ e bỏ style hàng nóng lâu lắm rồi ... nhưng màu volality e nhìn cũng con chuẩn lắm ... e đang canh kèo FLC T+5 cũng 10% ... xong là té về với hàng cơ bản :D

OK em ơi, bão to ra khơi mới nhiều cá

Mai anh em mình cùng đi câu, có đồng hành anh chả like thì sao em

3 tuần nay hỏi múc gì a Chim không nói... giờ không cần hỏi vì có quá trời mã ngon... cơ hội là đây em ơi
giọng Caco phởn nhể, nghe còn thấy tiếng ngân nga ư ư nữa
có gì vui thế:100:

vào nhà Ns Quốc Trung để chia buồn, xong đọc đc cái này của anh í viết - khá vui vui

Cố chứng minh người khác dốt không làm mình được công nhận là giỏi.
Cố chứng minh mình giàu có hơn người thì chỉ bị ghét nếu may mắn không bị cướp giết
Cố chứng minh người khác sai thì là việc của công tố viên toà án
Nếu cố chứng minh với bạn gái là mình giá trị hơn "thằng kia" thì khác gì chứng minh bạn gái mình ngu hoặc nàng là người thực dụng
cố chứng minh những sản phẩm của mình có chất lượng cao hơn mà giá lại bẳng 1/2 của người khác thì chứng tỏ mình đang là "dân buôn lậu" vùng biên chuyên đánh hàng Quảng Châu
Nếu cứ chứng minh con mình tài năng khoẻ mạnh hơn con người khác thì đang làm marketing cho con "lợn giống " nhà mình
Tự chứng minh mình là "huyền thoại" hay "tài sản quốc gia" thì chỉ chứng tỏ mình là loại "chết rồi"
Bôi xấu tất cả mọi người bằng những câu chuyện xấu xa thì dù có thật đi nữa cũng chỉ chứng mình đầu mình như cái hố xí
Nếu cứ cố chứng minh năng lực giường chiếu bên bàn nhậu thì bạn chính là great oral sex có năng lực vừa ăn,vừa nói và sex cùng lúc,cùng chỗ
Nói chung người cần chứng minh nhất là bản thân để nó thấy là mình không ngu và lãng phí thời gian, tiền bạc và cả cuộc sống của mình để cống hiến cho fb và thiên hạ bàn luận .Mọi quyết định đã qua dù đúng hay sai đều có giá trị nếu nó thực sự là của mình và cho mình .

Dà không qua không hiểu sao mình bức xúc quá

thị trường vậy mà không ai bình luận gì hết

TT này cao hứng cái trả giá ngay... hôm qua phi vào hôm nay muốn lấy lại là phải đền bù cho TT khá khá

Tuy nhiên a nghĩ rằng VN30 chỉ về tầm pivot 600... kém lắm thì 575... cũng có thể mai hồi luôn

Bây giờ cái time nó quan trọng hơn cái ngưỡng.... tức là TT mọi khi điều chỉnh 3 tháng, lần này có xuân cũng phải 2 tháng ... 20 ngày... đã đủ chưa

Vậy em gieo cho anh 1 quẻ xem tháng này tháng sau ra sao

@Kangmin đâu nhể?
Quẻ này ngoài tầm của em rồi anh ơi, diễn đàn online chưa chắc có ông nào gieo nổi, offline thì có vài ông dám tung xu mà đoán...
Khả năng của em chỉ ở mức tối giản, ví dụ: Múc 1tr FLC hay 100k MSN như HL ca, rồi sâu hàng bói quẻ thì em mới dám nhận xem ạ...
Em đang đen anh ạ, nên tốt nhất là chọn phương án tệ hại, VN30 cắm về 550. Bao giờ đỏ trở lại thì review cái chart xem có khá hơn không?

Status
Not open for further replies.
Back