Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.

Mừng thầy thắng trận trở về xóm nhỏ (nhìn số lai là biết ai thắng :).... mặc dù e vẫn đang cầm HANG và giá đang sắp về mức giá mua... thất vọng các anh ma đầu ko nổi lên tý nào mặc dù lời kiêu chiến đã rõ ràng, còn mấy đệ tử thì cứ chuổi A Đực ngon quạ... đọc phát ớn... Sau vụ này e nâng target BÁN lên hòa vốn chứ ko để âm 3% nữa...
Không, Thầy cứ in sys mà trade. Hạn chế đừng để bị tác động bởi thông tin trên mạng...
Em kỳ này nhận thua, đơn giản là không thể làm cho các anh ấy mở miệng chỉ ra cái NGU của em để đám đông nắm bắt... phần này mới là dạo đầu, em vẫn còn nhiều ý muốn nói, nhưng không có cơ hội.
Bên VF, anh Giadinhbeo vẫn là Idol No.1, anh Comaogaotien vẫn là Idol No.2, với em là thế... Nhưng Idol thì không có nghĩa là luôn luôn đúng. Em không biết cách vuốt ve hay nịnh hót như cái ông đàn chủ, cứ thấy sai sai là phang, bao giờ tự thấy NGU, sẽ cúi đầu nhận tội...:1:

Nói thẳng ra là lậm quá sâu vào case đó rồi
nay ko thể nói theo cách khác được, vì các bạn đó quản lý tiền của ng khác. Nếu thay giọng thì mất thương hiệu và ảnh hưởng liên tiếp đến các deal sau và còn phải xây dựng profile để raise fund nữa.
Có 1 cách rất đơn giản họ thường dùng, để mặc các nhà phản biện tự chiến đấu với nhau, a @chim_non hẳn còn nhớ bài Hải lý phỏng vấn cagt trên tbktsg đúng ko??. Cả năm 2016 diễn biến ttckvn thuận lợi hơn bạn í nhận định nhiều nhưng bạn í ko thay giọng.
p/s: các bạn í ko chiến đấu tay bo như các ace ở đây: họ có vốn, có công cụ , có team phụ trợ giúp việc để làm study case by case rồi mới quyết định chọn option cho từng deal .
Đọc lướt nhanh cứ nghĩ mãi Hải Lý pv cagt = công an giao thông...công an thì liên quan gì ở đây...hóa ra nhầm:71:

Không, Thầy cứ in sys mà trade. Hạn chế đừng để bị tác động bởi thông tin trên mạng...
Em kỳ này nhận thua, đơn giản là không thể làm cho các anh ấy mở miệng chỉ ra cái NGU của em cho đám đông nắm bắt... phần này mới là dạo đầu, em vẫn còn nhiều ý muốn nói, nhưng không có cơ hội.
Bên VF, anh Giadinhbeo vẫn là Idol No.1, anh Comaogaotien vẫn là Idol No.2, với em là thế... Nhưng Idol thì không có nghĩa là luôn luôn đúng. Em không biết cách vuốt ve hay nịnh hót như cái ông đàn chủ, cứ thấy sai sai là phang, bao giờ tự thấy NGU, sẽ cúi đầu nhận tội...:1:
Từ lâu rồi em chỉ tin vào em và cái sys của em thôi, mọi thông tin chỉ là tham khảo tang độ chính xác cho quyết định của mình thôi bác... e qua cái thời sùng bài cá nhân rồi... Giadinhbeo hay Comaogaotien trình độ có cao thâm đến đâu thì khi nghe họ nói cũng phải bằng cả hai tai và qua não của chính mình xử lý... NO FREE LUNCH, remember man!

yes, elite này rất minh bạch, thay đổi trạng thái có update ngay hơn cả mấy ông lớn khác đang hoạt động ở VN
Chị có thông tin về Per. của cái anh Mekong Capital không ạ? Anh Private Fund ấy hiện đang là số 1 trong mắt em... Nếu có, xin Chị chia sẻ tí thông tin, chị nhé. Cảm ơn chị trước!

cũng phản ánh đúng kỳ vọng
thật ra sau 1 tuần ồ ạt tăng giá, thì 1 tuần nay đám leader loanh quanh tích lại động lượng còn đám ăn theo thì rụng như sung. Nhịp sóng tới (nếu còn) thì e betting nhóm sớm bùng nổ trong nhịp đáy vừa rồi sẽ tiếp tục tăng, tiền dồn vào, trong khi nhóm ăn theo sẽ bẹp dí.

PS: hình như fp là cái trang này https://www.facebook.com/Buffalo-invest-181863822354032/

Từ lâu rồi em chỉ tin vào em và cái sys của em thôi, mọi thông tin chỉ là tham khảo tang độ chính xác cho quyết định của mình thôi bác... e qua cái thời sùng bài cá nhân rồi... Giadinhbeo hay Comaogaotien trình độ có cao thâm đến đâu thì khi nghe họ nói cũng phải bằng cả hai tai và qua não của chính mình xử lý... NO FREE LUNCH, remember man!
Đồng ý... nếu em mà nghe 100% những gì các anh ấy viết, thì đã không có việc nhảy vô cắm nhang...hihi
Có những cái khác, thuộc về Huyền Bí học... không dám nói, mắc công lại bị ăn mắng... hoặc là mê tín, hoặc là tẩu hỏa...
Tốt nhất, cứ điên điên dại dại... không có thương hiệu cũng đỡ phải ngại... chém ró hết mình... trúng thì trúng, mà không trúng thì trật...:24:

anh í đang tung hoành ngang dọc đà nẵng ghê lắm
em thả đ/c mail vào hộp thư của chị đi
Chị có thông tin về Per. của cái anh Mekong Capital không ạ? Anh Private Fund ấy hiện đang là số 1 trong mắt em... Nếu có, xin Chị chia sẻ tí thông tin, chị nhé. Cảm ơn chị trước!

@tungneu ơi bạn nào điều hành cái fp của Cờ huynh , e dẫn link lên đây. Chị đc thông báo sáng nay chưa có thời gian xem
Cái Fp của Cohuynh thì không biết. Cái vietcu...fund. anh em đang trao đổi và hoàn thiện dần. Cơ bản là minh bạch. Từ nhỏ đi đến lớn( từ tầm nhỏ đi đến lớn dần).. mọi người có tâm chia sẻ, tham gia coi nhau như ruột thit, anh em (có tâm). Người nào có trí tuệ đạo đức trung thực với nghề cũng tham gia (Tài).
Kết hợp 3 yếu tố trên sẽ là phương châm hoạt động của quỹ. Có thể goi đây là quỹ anh em. Quỹ vì tương lai của cộng đồng anh em Vietcurrecy.
Cùng suy nghĩ nhé các đạo hữu.

Status
Not open for further replies.
Back