Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Mệt quá em ơi,anh tiếp xúc với BLĐ rồi,nói chung là họ rất tốt và rất thận trọng-nếu có LN nhiều nhất sẽ rơi vào Q4...mà AE mình phải nhận ra rằng:mình có nhẫn nại để đi cùng DN ko?Sở trường của anh em mình là chiến binh chiến trường chứ ko phải là người nông dân gieo hạt,cấy ruộng chờ tới mùa gặt...Ko nhìn bảng điện hằng ngày ko?Rõ ràng là TT đang yếu dần chỉ có 1 số ít cp có lái dẫn dòng tiền vào....
Anh buông thôi,
Quân tử trả thù 10 năm...hihi
Chờ 8/5 đi em.
Dạ, em vẫn cảm ơn anh, em giữ quan điểm và deal của mình. Hết ạ!

Cháo nóng húp vòng quanh chờ nguội cũng ổn mà Cào.
Dạ, em chọn lựa con đường Trailing cho đến khi hit stop hoặc gần đến target thì out, không đánh võng anh ạ. Chọn bé ngoan, có catalyst rõ ràng, entry & hold như định hướng của anh!
Còn acc mini thì cờ bạc theo kiểu Tả Pín Lú, thích là chích... :21:

Thánh Dị có 2 case na ná nhau về cảm xúc. Case thứ 1 là LDG, case thứ 2 là QCG.
Em quan sát thấy vậy, vì trùng hàng nhau!
Thánh Cào quan sát chuẩn đấy, e còn một case hỏng ăn nữa là LCG.... chung qui một lỗi là e chỉ vào hàng đơn thuần theo dấu hiệu dòng tiền nhưng ko có niềm tin vào doanh nghiệp (vì bọn này toàn là loại dn zombie dở sống dở chết mà mình lại không biết insight story, nên chỉ ăn được một khúc bé tý lái nó rung là chạy trước, chạy rồi ko dám ngoái đầu lại :)

Làm sao luyện được việc này mà tâm trí không loạn hả anh?
Đôi khi em rất tiếc khi nhìn tiền lãi đến rồi lại đi.
Cái này luyện nhiều và rút KN thôi, biết đủ là đủ, chú ý tới ban LĐ DN 1 tí. Có loại DN và BLĐ không muốn lớn, chỉ thích bình bình để chén thưởng & CĐ thì đừng nên đặt niềm tin nhiều, dù định giá khá hấp dẫn, có tiềm năng.

Thánh Cào quan sát chuẩn đấy, e còn một case hỏng ăn nữa là LCG.... chung qui một lỗi là e chỉ vào hàng đơn thuần theo dấu hiệu dòng tiền nhưng ko có niềm tin vào doanh nghiệp (vì bọn này toàn là loại dn zombie dở sống dở chết mà mình lại không biết insight story, nên chỉ ăn được một khúc bé tý lái nó rung là chạy trước, chạy rồi ko dám ngoái đầu lại :)
Không quá quan trọng, chỉ cần Thánh oánh theo style phù hợp, risk-return ổn áp, thì tiền về theo thời gian thôi (đại ma đầu thì cần sâu cái Bát tự ra nhóe...haha).
Chốt sai, cắt đúng đáy, phân tích hay mà tay không dám trade... là lỗi thường tình, ai cũng mắc phải.
Cảm ơn Thánh Dị chia sẻ những case rất thú vị!

TT hồi trên diện rộng khí thế nhỉ các thầy :1:
vừa đầu phiên đã tạo Gap
Dạ, em chọn lựa con đường Trailing cho đến khi hit stop hoặc gần đến target thì out, không đánh võng anh ạ. Chọn bé ngoan, có catalyst rõ ràng, entry & hold như định hướng của anh!
Còn acc mini thì cờ bạc theo kiểu Tả Pín Lú, thích là chích... :21:

Cái thời buy & hold thì thầy "Cào cào" cái thời "béo phí" thầy cũng buy & hold à, cả sóng có vài con... Không chịu nộp phí giao dịch cho cty ck thì làm sao lên hạng được, nhìn anh Quyết đó riêng tiền phí đã đủ upgrate cả vài cty ck...

Kỹ năng đánh: Hàng vẫn thế - tiền rút ra, hạ giá vốn đấy nó cũng cần tố chất và khả năng luyện tập
Mình nhớ là nàng rất coi thường dân đánh lướt ván.
Thường em thấy xuống sâu thì mua vào đợi nó tăng mới bán bớt ra để giảm giá vốn. Nhưng khi chưa mua đủ số lượng dự tính thì nó tăng rồi giảm em cũng không dám bán ra vì sợ không kịp mua lại.

vừa đầu phiên đã tạo Gap

Cái thời buy & hold thì thầy "Cào cào" cái thời "béo phí" thầy cũng buy & hold à, cả sóng có vài con... Không chịu nộp phí giao dịch cho cty ck thì làm sao lên hạng được, nhìn anh Quyết đó riêng tiền phí đã đủ upgrate cả vài cty ck...
Thầy Son nói chuẩn lắm, nhưng thầy có dám chắc thời nào là thời nào không? Chắc thì Thầy cứ follow thôi.
Em thì không chắc, thời nào em cũng chọn con đường Buy & Hold, nếu tìm được 3 chữ hợp SYS. Đỏ ăn, Đen chịu... không giải thích nhiều và tự huyễn hoặc vào năng lực bản thân nữa! :18:

Thầy Son nói chuẩn lắm, nhưng thầy có dám chắc thời nào là thời nào không? Chắc thì Thầy cứ follow thôi.
Em thì không chắc, thời nào em cũng chọn con đường Buy & Hold, nếu tìm được 3 chữ hợp SYS. Đỏ ăn, Đen chịu... không giải thích nhiều và tự huyễn hoặc vào năng lực bản thân nữa! :18:
Không ai dám chắc, chỉ nhìn NAV của mình thôi...:21:
Đưa quan điểm trái chiều để tham khảo chứ k tranh luận thầy ợ, đỏ ăn thua chịu chuẩn!:1:

Không ai dám chắc, chỉ nhìn NAV của mình thôi...:21:
Đưa quan điểm trái chiều để tham khảo chứ k tranh luận thầy ợ, đỏ ăn thua chịu chuẩn!:1:
Tranh luận nhiều vào, cái đấy là điều cần thiết của Phố rùm Thầy ợ. Không tranh luận thì Phố rùm die soon...
Cơ mà, tranh luận trên tinh thần GÀ TỒ thì cuối cùng cũng die soon...
Túm váy, die another day...
Mí ông tâm đầu ý hợp thì chui hang chém ró và mời riệu nhau... :21:

Status
Not open for further replies.
Back