Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Không cần thiền, mình có cách sẵn rồi, Thầy đóng phí, đi theo mình, đỡ phải vấp ngã...vừa đau, vừa phải làm lại từ đầu, mất time?

Ví dụ nhé:
Ng ta hay bảo: Giàu chậm nó bền, Giàu nhanh nó rủi ro.
Hình ảnh tượng trưng: Mr. Buffett cuối đời nằm trên núi tiền. Mrs Trúng Số cuối đời ăn mày.
=> Còn mấy ông như Rót Chiu, Mộc Chưng,... giàu nhanh hay giàu chậm?
Trading vì đam mê. Làm vì đam mê tự khắc tiền chảy vào. Làm vì tiền thì tiền lại chảy ra :)))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Trading vì đam mê. Làm vì đam mê tự khắc tiền chảy vào. Làm vì tiền thì tiền lại chảy ra :)))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk
À không,
Mình đang tranh thủ quảng cáo khoá học làm giàu siêu tốc của mình...trong lúc cả TT im lặng. :)))
Giàu nhanh và bền vững, bán khoá học làm giàu...là số dzách! :)))

Không cần thiền, mình có cách sẵn rồi, Thầy đóng phí, đi theo mình, đỡ phải vấp ngã...vừa đau, vừa phải làm lại từ đầu, mất time?

Ví dụ nhé:
Ng ta hay bảo: Giàu chậm nó bền, Giàu nhanh nó rủi ro.
Hình ảnh tượng trưng: Mr. Buffett cuối đời nằm trên núi tiền. Mrs Trúng Số cuối đời ăn mày.
=> Còn mấy ông như Rót Chiu, Mộc Chưng,... giàu nhanh hay giàu chậm?
Ra giá anh ơi

Khum nhé, content creator là việc tạm, kiếm tí xiền, nuôi StartUp giai đoan khởi sự. Tui làm mảng AI, cụ tỉ là data cho AI...hihi
Về ngôn ngữ, vẫn như Cờ Ca chỉ bảo thui:
1. Nói thật và biết mình đang thật
2. Nói xạo và biết mình đang xạo
3. Nói xong ko thể phân biệt thật hay xạo?
Rái số 1, nên là nhứt rùi...hihi
Phải chăng bác định viết sách tập làm văn cho AI ngành úp bô lùa gà này luôn chứ? Nếu bác định làm thế thật thì mình có thể suggest bác tìm cửa hỏi thăm thằng anh ByteDance phía bắc xem nó có mua không, vì mình biết sang năm nó sẽ triển khai bot viết văn = tiếng Việt cho người em chí cốt phương nam đó :D. Có thể bác sẽ tìm được 1 cửa ra sáng.

Còn về cái EV thì mình hơi đồng ý với bác 1 chút là nó hết hype rồi. Nhưng nhờ nó mà 1 mảng mới sắp trỗi dậy, còn trỗi ác hơn blockchain. Dạo này IFC và IMF đang ráo riết tìm consultant để hỗ trợ các anh em bản xứ. Năm sau họ gọi nốt mấy thằng bạn chí cốt ở McK vào nữa thì lại có 1 con trend thì sao? Có lẽ người cứu anh baba tầm này đang ngồi ở Brussels ngồi múa may với cái gavel đó. Không biết bác thấy sao?

Phải chăng bác định viết sách tập làm văn cho AI ngành úp bô lùa gà này luôn chứ? Nếu bác định làm thế thật thì mình có thể suggest bác tìm cửa hỏi thăm thằng anh ByteDance phía bắc xem nó có mua không, vì mình biết sang năm nó sẽ triển khai bot viết văn = tiếng Việt cho người em chí cốt phương nam đó :D. Có thể bác sẽ tìm được 1 cửa ra sáng.

Còn về cái EV thì mình hơi đồng ý với bác 1 chút là nó hết hype rồi. Nhưng nhờ nó mà 1 mảng mới sắp trỗi dậy, còn trỗi ác hơn blockchain. Dạo này IFC và IMF đang ráo riết tìm consultant để hỗ trợ các anh em bản xứ. Năm sau họ gọi nốt mấy thằng bạn chí cốt ở McK vào nữa thì lại có 1 con trend thì sao? Có lẽ người cứu anh baba tầm này đang ngồi ở Brussels ngồi múa may với cái gavel đó. Không biết bác thấy sao?
Ui là trời, nick mới mà sao ngâm cứu sâu sắc về tương lai vậy, thế này thầy phải đổi ních thành Gà chọi mới phải chứ J/K :21:

Thầy am hỉu quá, em cũng ko dám bàn sâu. Em vẫn đang trên nấc thang học hỏi và mò mẫm thôi ạ.
Cái trend em bắt nó dạng dạng như Scale AI ấy Thầy. Nó sẽ là tương lai sáng rực. Nhưng cũng có thể, em ko đứng được dưới ánh sáng đó, vì đã gục ngã cách công tắc bóng đèn 1 bước chân ạ!

Khum nhé, content creator là việc tạm, kiếm tí xiền, nuôi StartUp giai đoan khởi sự. Tui làm mảng AI, cụ tỉ là data cho AI...hihi
Về ngôn ngữ, vẫn như Cờ Ca chỉ bảo thui:
1. Nói thật và biết mình đang thật
2. Nói xạo và biết mình đang xạo
3. Nói xong ko thể phân biệt thật hay xạo?
Rái số 1, nên là nhứt rùi...hihi
Thôi, vòng vo hồi lạc đề mất tiêu.
Hỏi khí không phải, chứ ông vẫn còn ngồi đó đợi thật à? :1cool_dribble:
Mí anh lái đã hé cửa, còn chờ gì nữa? Xung quanh giờ toàn lửa kìa. :2cool_after_boom:
Không tranh thủ, để rồi lãnh đủ, trở thành giò thủ khi nào không hay, tui thật...:2cool_burn_joss_stick:

Status
Not open for further replies.
Back