Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Viết bài nộp Sếp, mấy ngày cuối, phải tăng tốc để còn lãnh tiền chứ nhỉ? Cả tháng ni mần răng chi đâu mô rứa?
https://vneconomy.vn/fiingroup-goi-...uc-nam-2024-tru-ngan-hang-va-bat-dong-san.htm
Oạch, ra ông khởi nghịp Viết Lách à? Cung hỷ nha :cute_smiley62:
Tui thì Văn cũng tạm, phải tội thẳng nói thẳng - cong bảo cong.
Xưa viết bài luận mô tả Thúy Kiều, lỡ tay phóng bút bà đó tài sắc không có, dây vào chỉ thấy tai họa (Phúc Sinh, Từ Hải...) => Lãnh nguyên con Zero :6cool_beat_shot:
Ráng lên nha, có nhuận bút ủng hộ tui vài cuốc xe, dạo này vật vã quá :1cool_dribble:

Oạch, ra ông khởi nghịp Viết Lách à? Cung hỷ nha :cute_smiley62:
Tui thì Văn cũng tạm, phải tội thẳng nói thẳng - cong bảo cong.
Xưa viết bài luận mô tả Thúy Kiều, lỡ tay phóng bút bà đó tài sắc không có, dây vào chỉ thấy tai họa (Phúc Sinh, Từ Hải...) => Lãnh nguyên con Zero :6cool_beat_shot:
Ráng lên nha, có nhuận bút ủng hộ tui vài cuốc xe, dạo này vật vã quá :1cool_dribble:
Khum nhé, content creator là việc tạm, kiếm tí xiền, nuôi StartUp giai đoan khởi sự. Tui làm mảng AI, cụ tỉ là data cho AI...hihi
Về ngôn ngữ, vẫn như Cờ Ca chỉ bảo thui:
1. Nói thật và biết mình đang thật
2. Nói xạo và biết mình đang xạo
3. Nói xong ko thể phân biệt thật hay xạo?
Rái số 1, nên là nhứt rùi...hihi

Điểm trũng 10:30 đến rồi mà chưa thấy hoảng loạn như dự kiến… có thể 1:30 chiều… chông chưa dính lô nào… nhẫn…
Hôm nay bà con sợ upbo atc thì lại ko… vì sao: vì đã hết yếu tố bất ngờ :))

Điểm trũng 10:30 đến rồi mà chưa thấy hoảng loạn như dự kiến… có thể 1:30 chiều… chông chưa dính lô nào… nhẫn…
Hôm nay bà con sợ upbo atc thì lại ko… vì sao: vì đã hết yếu tố bất ngờ :))
Anh có hạ tỷ trọng cổ phiếu để chờ sụp hầm không

Nói về cp ngân hàng thì mình mua 25k MBB 19.5 ngay trước covid, xong nó bay mất 1/3. Vì mã này biến động ít tăng chậm nên dành tiền loay hoay các mã khác, ko mua thêm. Đúng chuẩn mua xong mặc kệ nó. Đến nay chưa đến 4 năm, nó tự sinh sôi nảy nở lên thành 55k, giá vốn giảm còn 8.600 đ/cp( nếu tính đứng im hoàn toàn thì giá vốn có chênh lệch chút, ra giá này có thể có lúc nào đó mình đã bán ra vài k, rồi mua lại hoặc lấy tiền cổ tức mua thêm)
Như vậy là trải qua 2 cú sốc kinh thiên động địa mà nó vẫn mang lại lợi nhuận kép hơn 20%/năm.
Dù là tương lai có u ám, thì mua các cp ngân hàng có vốn nhà nước chi phối đang có P/E thấp cỡ 5-6 cũng vẫn sure win và đánh bại mọi chỉ số thôi.

Last edited:
Nói về cp ngân hàng thì mình mua 25k MBB 19.5 ngay trước covid, xong nó bay mất 1/3. Vì mã này biến động ít tăng chậm nên dành tiền loay hoay các mã khác, ko mua thêm. Đúng chuẩn mua xong mặc kệ nó. Đến nay chưa đến 4 năm, nó tự sinh sôi nảy nở lên thành 55k, giá vốn giảm còn 8.600 đ/cp.
Như vậy là trải qua 2 cú sốc kinh thiên động địa mà nó vẫn mang lại lợi nhuận kép hơn 20%/năm.
Dù là tương lai có u ám, thì mua các cp ngân hàng có vốn nhà nước chi phối đang có P/E thấp cỡ 5-6 cũng vẫn sure win và đánh bại mọi chỉ số thôi.
Chính xác nhưng bà con ai muốn giàu chậm đâu, đi nhanh nhưng lại toàn vấp té

Chính xác nhưng bà con ai muốn giàu chậm đâu, đi nhanh nhưng lại toàn vấp té
Nhưng... giàu chậm khổ bỏ xừ Thầy ạ. Nhỡ...đang trên đà giàu sang, mà mình sập hầm...rồi chia đôi chia ba tài sản như anh Vũ Qua, thì sao?
Sao ko giàu nhanh, hưởng thụ cái vật chất dư thừa, trải nghịm những cảm giác chưa từng trải... Để sau này, vấp té... Mình vẫn có thể hô to: Tiền nhiều hoá ra cũng vậy?

Nhưng... giàu chậm khổ bỏ xừ Thầy ạ. Nhỡ...đang trên đà giàu sang, mà mình sập hầm...rồi chia đôi chia ba tài sản như anh Vũ Qua, thì sao?
Sao ko giàu nhanh, hưởng thụ cái vật chất dư thừa, trải nghịm những cảm giác chưa từng trải... Để sau này, vấp té... Mình vẫn có thể hô to: Tiền nhiều hoá ra cũng vậy?
Ai chả muốn giàu nhanh hả anh, em cũng muốn, nhưng phải xem lại mình có đủ năng lực để giàu nhanh không chứ?
Giàu nhanh sau đó lại nghèo nhanh thì thôi em xin ạ

Ai chả muốn giàu nhanh hả anh, em cũng muốn, nhưng phải xem lại mình có đủ năng lực để giàu nhanh không chứ?
Giàu nhanh sau đó lại nghèo nhanh thì thôi em xin ạ
Muốn sẽ có cách
Không muốn ắt hẳn viện lí do

Thầy Sụt thấy lỗi người khác, tức Thầy thông minh.
Thật Sụt thấy lỗi của mình, tức Thầy trí tuệ.
:113:

Muốn sẽ có cách
Không muốn ắt hẳn viện lí do

Thầy Sụt thấy lỗi người khác, tức Thầy thông minh.
Thật Sụt thấy lỗi của mình, tức Thầy trí tuệ.
:113:
Dạ Anh dẫn lối chí phải
Để em thiền thêm xem có nghĩ ra được cái gì nhanh hơn xíu ko

Dạ Anh dẫn lối chí phải
Để em thiền thêm xem có nghĩ ra được cái gì nhanh hơn xíu ko
Không cần thiền, mình có cách sẵn rồi, Thầy đóng phí, đi theo mình, đỡ phải vấp ngã...vừa đau, vừa phải làm lại từ đầu, mất time?

Ví dụ nhé:
Ng ta hay bảo: Giàu chậm nó bền, Giàu nhanh nó rủi ro.
Hình ảnh tượng trưng: Mr. Buffett cuối đời nằm trên núi tiền. Mrs Trúng Số cuối đời ăn mày.
=> Còn mấy ông như Rót Chiu, Mộc Chưng,... giàu nhanh hay giàu chậm?

Status
Not open for further replies.
Back