Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Nhiều kèo thơm hơn mà chị, VHM đang bận nuôi nghiện rồi :16:
Đúng là VIC dựa vào VHM để có tiền nuôi Vinfast. Nhưng chuyển tiền như thế nào mới là vấn đề.

VHM chuyển cho VIC và nhiều cty đối tác cả trăm nghìn tỷ theo hình thức hợp tác đầu tư và đặt cọc chuyển nhượng dự án. Nếu các dự án triển khai bình thường thì chẳng sao cả. Số tiền đặt cọc và phải thu hợp tác kia sẽ đi vào chi phí. Lợi nhuận sau thuế thuộc cổ đông cty mẹ vẫn thuộc về cổ đông VHM thôi. Rủi ro chỉ xảy ra khi đồng thời xảy ra hai điều : dự án ko thể triển khai và VIC mất khả năng hoàn lại số tiền đã nhận.
Xác suất xảy ra đồng thời 2 điêu kiện trên khá thấp.

Điều này cộng với cả chục nghìn tỷ thuế TNDN phải nộp là cơ sở để khẳng định lợi nhuận của VHM là thật. Dòng tiền thu được từ hdkd vẫn đang chảy đi mở rộng quỹ đất, chỉ khác là mua lại của VIC và các cty đối tác khác. Nếu không vậy thì LNST/doanh thu đã ko phải chỉ là 40%
Đối với chị hiện nay VHM hấp dẫn nhất.

Last edited:
Mỗi tuần 1 bài học kinh doanh, và mỗi ngày tâm sự loài chim biển trước khi đi ngủ. :)))
Hay thôi nhỉ, cái đó có vẻ ràng buộc time và tạo thói quen ko tốt cho bọn trẻ???
Việc đấy tốt cho cả 2 :))))
Nhưng không nên biến nó thành thói quen hoặc nên có thay vai cả bố và mẹ :))))

Việc đấy tốt cho cả 2 :))))
Nhưng không nên biến nó thành thói quen hoặc nên có thay vai cả bố và mẹ :))))
Mẹ cháu chỉ thích Dancing và Shopping. :)))
Thks Thầy, để mình thay đổi thử! :)))

Đúng là VIC dựa vào VHM để có tiền nuôi Vinfast. Nhưng chuyển tiền như thế nào mới là vấn đề.

VHM chuyển cho VIC và nhiều cty đối tác cả trăm nghìn tỷ theo hình thức hợp tác đầu tư và đặt cọc chuyển nhượng dự án. Nếu các dự án triển khai bình thường thì chẳng sao cả. Số tiền đặt cọc và phải thu hợp tác kia sẽ đi vào chi phí. Lợi nhuận sau thuế thuộc cổ đông cty mẹ vẫn thuộc về cổ đông VHM thôi. Rủi ro chỉ xảy ra khi đồng thời xảy ra hai điều : dự án ko thể triển khai và VIC mất khả năng hoàn lại số tiền đã nhận.
Xác suất xảy ra đồng thời 2 điêu kiện trên khá thấp.

Điều này cộng với cả chục nghìn tỷ thuế TNDN phải nộp là cơ sở để khẳng định lợi nhuận của VHM là thật. Dòng tiền thu được từ hdkd vẫn đang chảy đi mở rộng quỹ đất, chỉ khác là mua lại của VIC và các cty đối tác khác. Nếu không vậy thì LNST/doanh thu đã ko phải chỉ là 40%
Đối với chị hiện nay VHM hấp dẫn nhất.
Bài này y chang toán nâng cao á chị :29:

Vừa bán cái nó đánh tăng thốc luôn chả là vỗ mặt nhau :21:
Ơ...sao em lại thấy nó đang thi triển skill dúi hàng vào tay, giống con meme Ếch Xanh của em nhỉ?
Lạ thật, để em xem và học hỏi cách tạo lập, và vận dùng ở vũ trụ song song...kkk
Thks Chị đã miêu tả cảm xúc, dzất dzõ dzàng ạ!

Dạ, thù oán cá nhân thôi anh, ko tiện nói ạ...
Đại khái, người thành công dưới cặp mắt em là anh Vũ Qua - Người truyền lửa với slogan: Thanh Niên khởi nghiệp, Quốc Gia khởi nghiệp. Rái nó cứ bảo mấy ông thiền với mấy ông tu toàn là dân đạo lý...kiểu vậy, nên em xiên, páo thù ạ!
Nói thật thì chả nghe, xiên với páo, tào lao bí đao quá :1cool_look_down:
Hôm nay đúng tinh thần, rục rịch muốn Fomo là rút xèng ra.
Kệ ai khích bác, khẩu quyết đoạn này là "kiếm được tiền auto đúng" nhớ :6cool_boss:

Nói thật thì chả nghe, xiên với páo, tào lao bí đao quá :1cool_look_down:
Hôm nay đúng tinh thần, rục rịch muốn Fomo là rút xèng ra.
Kệ ai khích bác, khẩu quyết đoạn này là "kiếm được tiền auto đúng" nhớ :6cool_boss:
Zero x với bao nhiu cũng = 0 nhé.
Lên hay xuống cũng ok nhé, khẩu quyết đoạn này là ngồi xem Skill của các Anh Chị, để qua Tết còn ứng dụng nhé.
Anh em cây Khế!

Status
Not open for further replies.
Back