Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tức là như này

Nhiều CP nó rẻ rồi. Mua là cũng OK. Nếu mà không dính đến kho anh gì phố gì thì cũng chả sao.
Dưng mà khốn nạn cái mình chờ nó sàn nó không sàn mà nó lại tăng. Thì mình mua đuổi. Xong cuối phiên nó lại giảm tý. Vì nó giảm mấy phiên rồi chứ không phải mới hôm qua. Rồi mai mình múc. Hết tiền mình múc margin. Rồi cả thị trường nhiều NĐT chân chính như mình. Hành động như mình cả... thế là toi...

3 chấm huyền bí. Là đại ca Vietcurrency có dạy không nên bắt đáy ok... nhưng đại ca dạy thêm, nếu vẫn quyết bắt đáy thì cái lúc nào muốn mua nhất... nhắm mắt lại chờ thêm 3 phiên nữa rồi mua. Bắt đáy là người ta hoảng loạn bán tống tháo mình mua về cất... chứ các room môi giới còn hô hào còn khen rẻ thì đâu ra hoảng loạn

Anh ạ
Công nhận Cờ huynh viết hay mà lại gần gũi vãi, đọc đi đọc lại cũng không chán :))

Thì anh X trade nói rồi đó
nhân cơ hội một vài thứ o hay các NĐT lớn bán ra, nên đừng có vội vã làm gì
15 năm tham gia ttck, mình có những bài học của riêng mình chứ.
Nguyên nhân của cú sập là gì mình cũng ko quan tâm lắm. Nhưng với cách phân phối như vậy thị trg cần vài tháng để tích luỹ lại là bình thường. Nếu đủ trình độ và tự tin là giá cp đã chiết khấu về mức hấp dẫn thì có thể mua dần để dài hạn đc. Rồi mùa xuân sẽ lại về.
Cá nhân mình vẫn thích giảm mạnh nữa.

15 năm tham gia ttck, mình có những bài học của riêng mình chứ.
Nguyên nhân của cú sập là gì mình cũng ko quan tâm lắm. Nhưng với cách phân phối như vậy thị trg cần vài tháng để tích luỹ lại là bình thường. Nếu đủ trình độ và tự tin là giá cp đã chiết khấu về mức hấp dẫn thì có thể mua dần để dài hạn đc. Rồi mùa xuân sẽ lại về.
Cá nhân mình vẫn thích giảm mạnh nữa.
1 số cổ phiếu đầu tư tốt như PHR DPR CSV SIP SZC MCM DVP... tuy có rẻ đôi chút, nhưng e thấy giá chưa thực sự hấp dẫn. Bên cạnh đó e lại thấy còn nhiều cổ ảo giá như VTP, GMD, FRT, PVS, PVD dòng CK...
=> E có cùng quan điểm với chị ạ :18:

Tức là như này

Nhiều CP nó rẻ rồi. Mua là cũng OK. Nếu mà không dính đến kho anh gì phố gì thì cũng chả sao.
Dưng mà khốn nạn cái mình chờ nó sàn nó không sàn mà nó lại tăng. Thì mình mua đuổi. Xong cuối phiên nó lại giảm tý. Vì nó giảm mấy phiên rồi chứ không phải mới hôm qua. Rồi mai mình múc. Hết tiền mình múc margin. Rồi cả thị trường nhiều NĐT chân chính như mình. Hành động như mình cả... thế là toi...

3 chấm huyền bí. Là đại ca Vietcurrency có dạy không nên bắt đáy ok... nhưng đại ca dạy thêm, nếu vẫn quyết bắt đáy thì cái lúc nào muốn mua nhất... nhắm mắt lại chờ thêm 3 phiên nữa rồi mua. Bắt đáy là người ta hoảng loạn bán tống tháo mình mua về cất... chứ các room môi giới còn hô hào còn khen rẻ thì đâu ra hoảng loạn

Anh ạ
Dạ anh,
Em đã hiểu được phần nào tình hình hiện nay thông qua 4 cái phố rum như sau:
+ Fn đang múc full margin mấy con chiến mã.
+ F0 đang chuyển qua đầu tư giá trị theo WB. Tập trung BDS và Bank.
=> Thế là hỏng. Hỏng thật rồi anh...

Tức là như này

Anh ạ
Thật là dung dị, dân dã, dễ hiểu... Ánh sáng... Em cảm ơn ạ
Chiều tối nay các anh chị rộn ràng quá, chắc cũng là một dấu hiệu. Mong thiên nga đen không mọc thêm ra...

Vụ sập này do đánh kho margin 1/10 à @CACO ?
Chả lẽ chỉ thế thôi sao?
Sao ko thấy cảm ơn ...để có cơ hội giàu nhanh hơn nhỉ?
Đã 36 năm, đúng vào ngày này 19/10/1987.
Tất cả Gấu mẹ vĩ đại cũng nhường ngôi cho Bò ( Avata em) đó chị ơi.
P/S: Có những bộ phim dành cho trẻ nhưng xem xong ngẫm chuyện TTCK rất hay: Bí kíp luyện Rồng.

Last edited:
P/S: Có những bộ phim dành cho trẻ nhưng xem xong ngẫm chuyện TTCK rất hay: Bí kíp luyện Rồng.
Dạ, em cảm ơn anh HL. Em xem trailer xong rồi ạ, em ko thể luyện được bí kiếp.

Em xin buông bỏ ý niệm bắt đáy lần này, dẫu đang rất thèm bắt lớn ở 105x, con số huyền bí đến từ vũ trụ.
Có cái gì đó hỏng rồi, hỏng thật rồi, mà em ko biết giải thích sao cho rõ nét. Em chui hang và tu luyện thêm 1 đoạn nữa, cho người tỉnh táo hơn.
Cảm ơn anh đã chỉ điểm ạ!

Đúng là cơ hội. Nhưng tận dụng được nó hay bị nó nghiền nát là vấn đề lớn đó.

Dạ, em cảm ơn anh HL. Em xem trailer xong rồi ạ, em ko thể luyện được bí kiếp.

Em xin buông bỏ ý niệm bắt đáy lần này, dẫu đang rất thèm bắt lớn ở 105x, con số huyền bí đến từ vũ trụ.
Có cái gì đó hỏng rồi, hỏng thật rồi, mà em ko biết giải thích sao cho rõ nét. Em chui hang và tu luyện thêm 1 đoạn nữa, cho người tỉnh táo hơn.
Cảm ơn anh đã chỉ điểm ạ!

nay cắn cũng hợp lý .... nếu...

1 số cổ phiếu đầu tư tốt như PHR DPR CSV SIP SZC MCM DVP... tuy có rẻ đôi chút, nhưng e thấy giá chưa thực sự hấp dẫn. Bên cạnh đó e lại thấy còn nhiều cổ ảo giá như VTP, GMD, FRT, PVS, PVD dòng CK...
=> E có cùng quan điểm với chị ạ :18:
PHR, SZC chị giữ lại dài hạn thôi chứ ngắn hạn mua giá này cũng hơi ảo ảo :21:
Về cơ bản đa phần các cổ phiếu đang có p/e khá cao.

Trong nhóm zalo có bạn còm là " nay mà đạp nữa là không coi phụ nữ ra gì" :24:
Đạp nữa có giá rẻ = phát quà cho chị em rồi còn gì :21:
Đùa chứ Nở oversold, manh nha tạo phân kỳ nếu các anh hôm nay vẽ nến đẹp, rồi dân TA sẽ tiếp nối. Suy nghĩ phải tích cực lên chứ suốt ngày thấy bà con khóc lóc, chửi bới, hù dọa mà ... chán :21:

Đọc cuốn Lý thuyết trò chơi thấy có khái niệm " Kỳ vọng hội tụ" rất là hay.
Ko cần biết sự thật sẽ diễn ra như nào, nhưng có tiêu điểm để đám đông cùng có kỳ vọng về cổ phiếu là sẽ có sóng

Status
Not open for further replies.
Back