Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Chào mừng @CACO quay lại diễn đàn nhé.
Tín hiệu gì đây @Chán ? :10:
@Chán : có 98% đồng thuận FED giữ nguyên ls.
Anh đoán mò xảy ra điều ngược lại, bét theo cửa 2% còn lại, thế nên TTCK Mỹ dự là có cú rơi mạnh.
Cuối Thu sang Đông là thời điểm này: Anh sẽ big bét cho mùa Giáng Sinh 2023.
Em có PP của em, dự anh dương cung nhả tên đợt này có chính xác ko?
Stagflation nha Anh Chị của em.

vfywHHs8IenEiCuEKLdCQ4MaEy61fvK96oLt9RPf7JfuBvRWPbnT4lK42bTx0AE5Vxi_VKkQQJ5pko2jrbLTWZ_sLwxR_NzGNvdonNRl=rp-w1200-nu
Thoát đi đệ, ka biết ka ko đoán.

Cá mập trở lại! có mùi blood
tin buồn là giai đoạn khó ăn
tin vui là giai đoạn úp chén, có điều tùy cổ, có cái tăn có cái giảm, cái này sở trường chị Đại mới đúng. tóm lại chờ chị Đại pím cho vài con có tiềm lực ln cao ???
Khi nhận thức bản chất TTCK là sòng bạc thì mình đã ko còn biết nói gì nữa rồi.
Len lỏi kiếm ăn giữa dòng đời thôi.
Thắng ko cho mình giỏi, thua cũng ko bao giờ để thua đau.
Còn case sure win cho dài hạn thì khối. Nhưng lao vào lại mất cơ hội kiếm ăn ngay hiện tại nên vẫn là ngậm miệng cho lành thôi cụ.

Còn case sure win cho dài hạn thì khối. Nhưng lao vào lại mất cơ hội kiếm ăn ngay hiện tại nên vẫn là ngậm miệng cho lành thôi cụ.
Em thấy đánh theo chu kỳ khá nhàn.kkk
1 vòng khoảng 3-6 tháng lại đổi nhóm khác

huhu.. ko được rồii.. phải nhìn vào đâu biooo :))

Cá mập trở lại! có mùi blood
tin buồn là giai đoạn khó ăn
tin vui là giai đoạn úp chén, có điều tùy cổ, có cái tăn có cái giảm, cái này sở trường chị Đại mới đúng. tóm lại chờ chị Đại pím cho vài con có tiềm lực ln cao ???
Tướng quân nhầm. Ma đầu mò vào 4r thường là đã chốt lãi đóng hết các vị thế lớn xong xuôi hết cả rồi, rảnh rỗi đi xem nhân tình thế thái đó. Điều này đồng nghĩa với giai đoạn phân hóa rất cao và khó ăn phía trước, dù về dài hạn Nở vẫn lên 1k3, thậm chí 1k5 :1:

Đến anh Mút cũng còn ko có tiền mua thuốc oánh răng. Không có tiền là bt :))))
Anh Coca, hết tiền, buông tay VIC, ko đỡ, ko kéo, ở mốc 50. Do đó, ghê hơn anh Mút. Anh Mút còn có anh Trump hộ tống. Anh Coca, bị Bộ Tài Chén lạnh nhạt...
VIC tương lai gần về 30, tương lai xa về 10.
Usd tăng, thì Vinfast lỗ thêm vài ngàn tỉ, với khoản nợ 8 tỏi đô la Mẽo (chưa ngừng tăng lên). Như vậy, 100 năm nữa mới tới điểm hoà vốn.

thầy nói thế nhiều khi vấn đề bị ...hiểu sai hiiiiiii
TTCK là cái chợ tiền mà, là nơi giữ cho việc xác định giá trị nó chuẩn. thành ra ttck thành công chính là thị trường ổn định và tự tồn tại. có kẻ mua người bán lời 5-10%
Đó chính là lúc này, thời của trader
vì sao: nếu truyền thống bạn mở 1 dn thì nó đâu pải giá 10 mà là 12...vì nó có cái bôi chơn
DN nó có cái gia trị của nó, nói vui là lúc này các dn đúng giá của nó. thành ra những người mua trước thì thấy max, lên bán vội bán vàng. nhưng những cá mập thì nó thấy dn ok đã qua giai đoạn chết lâm sàng sống và phát triển (grow). thành ra nó hốt, do vậy cái mức giá này sẽ ổn định.
Tôi định giá ước 1300, do vậy là môi trường để traders rang lạc kiếm 5-10%, cho đến khi các dn có tích tụ dc tiền. lúc đó mới hy vọng nước rút, go to the moon !!!

Status
Not open for further replies.
Back