Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Dạ, kiểu luyện kung fu, mỗi ngày đều phải đứng đấm bao cát ạ, nắng mưa, lạnh nóng,... thì ngày nào cũng đấm, vậy cho mau lên tay ấy anh. :21:
Luyện xong đoạn này, có khi em trình swing của em tịnh tiến lên gần bằng Thầy Mó ko chừng... (ko có icon quay tay nhỉ?).
So với em thì so làm gì. Anh ngộ tính cao, chẳng mấy mà top đầu thiên hạ :)))

@V79 Có mách anh Hồ Quốc Tuấn bữa chị mắng cho vì thị trường tăng hay giảm lập tức có câu trả lời tại sao tăng, tại sao giảm không mà bữa nay thay đổi, thừa nhận anh em mèo mù trade búa xua rồi :21::21::21:
Vầng. Dạo này em thấy ông này cũng tào lao quá. Đúng người của sâu bích :24:

Kiếm tiền đó em. KOLs ăn tiền phỏng vấn, viết bài và sau là quảng cáo.
Giống như tác giả cuốn " Cha giàu cha nghèo " viết rất hay. Nhưng nghe đến đoạn trading cổ phiếu là e thấy chán ko muốn nghe nữa. Mấy năm trước còn PR Bitcoin suốt. Nghĩ ló chán :105:

Tối qua nghe cổ đông DIG tâm sự muốn nhảy lầu nên có lẽ ngắm DIG từ đây được rồi nhỉ?
thanh tra là vc thường niên và dig cũng ko có làm gì sai trong quá trình chuyển giao từ bxd về tư nhân.
Tuy nhiên ngặt cái quỹ đất của dig hiện tại là đều thừa hưởng từ chủ cũ là ông nhà nc tiền chủ trương xin dự án với mức tiền sử dụng đất và giá vốn ở mức rẻ mạt. Blđ mới hoàn toàn đâu có thực lực gì nổi trội. Qua 1 gđ lùa gà thì sẽ bị moi ra những cái góc khuất.

thanh tra là vc thường niên và dig cũng ko có làm gì sai trong quá trình chuyển giao từ bxd về tư nhân.
Tuy nhiên ngặt cái quỹ đất của dig hiện tại là đều thừa hưởng từ chủ cũ là ông nhà nc tiền chủ trương xin dự án với mức tiền sử dụng đất và giá vốn ở mức rẻ mạt. Blđ mới hoàn toàn đâu có thực lực gì nổi trội. Qua 1 gđ lùa gà thì sẽ bị moi ra những cái góc khuất.
Không có năng lực thực hiện nên sẽ bán cho cấp 2 đó em.

Không có năng lực thực hiện nên sẽ bán cho cấp 2 đó em.
View attachment 7913
dự án cấp 2 theo em hiểu nôm na là dự án thành phần trong dự án lớn
vướng mắc ở đây e đang nghĩ là nằm ở 2 vấn đề: 1) đất tư nhân góp vốn vào thành lập dự án thì cdt có phải thực hiện bước đấu thầu ko 2) có cần phải thực hiện lại các bước pháp lý full không, vì dự án cấp 1 đã làm cho toàn khu rồi

dự án cấp 2 theo em hiểu nôm na là dự án thành phần trong dự án lớn
vướng mắc ở đây e đang nghĩ là nằm ở 2 vấn đề: 1) đất tư nhân góp vốn vào thành lập dự án thì cdt có phải thực hiện bước đấu thầu ko 2) có cần phải thực hiện lại các bước pháp lý full không, vì dự án cấp 1 đã làm cho toàn khu rồi
Chắc có vướng mắc pháp lý nên 31 ha Đại Phước lập công ty Đại Phước Thiên An, chuyển nhượng từ năm 2020 giờ lại trả lại tiền.

Status
Not open for further replies.
Back