Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tranh thủ Tết đến Xuân về, MMs chỉ đạo đám đệ tử giữ cho chỉ số sideway tại cứ điểm 1k1.
Sau Tết, Xuân hết, các anh về Chợ, phát bao lì xì, đánh thốc vượt mốc 1k1. Uptrend ùa về, nhà nhà người người hứng khởi. Idols & Funds thi nhau quay xe, quay view, Fomo chợ chứng...
Sau khi gom đủ hụi hè, MMs lại phủi mông... đạp nhát cắm mỏ, hay nói nhỏ là BO failed. Báo chí tung tin, FED dự kiến nâng rate lên 6%, vì CPI mãi ko chịu giảm. Iodls & Fnuds lại thi nhau quay view quay đầu, Fud chứng cháo...
MMs lúc này cười nhếch mép, quay sang ủn hộ biệt đội F0, đánh uptrend dài hạn, VNIndex sánh vai bạn bè cường quốc Nam Châu.
:10::10::10:
Ps: Nhân dịp rảnh quá, ngồi tưởng tượng và vẽ tranh xem con Nai nó chạy...:21:
@ngamison em cũng ko biết gì đâu anh. Ngồi đọc lại cồm, tự nhiên thấy TT nó ngoan quá, chạy y chang ý em, đến đoạn đỏ đỏ rồi anh.
Em bảo với Rái cư sĩ là TT nó theo em, em ko theo TT, mà lão cứ cười ha ha trong bụng, rồi vác xe đi chạy grab..:21:

Các anh đệu quá, nhòm bài @Chán rồi :21:
Uptrend dài hạn đi. Khổ quá rồi.
Dạ Anh Chị, ước mong ai cũng như nhau, uptrend cho đồng room được hưởng lộc sau giai đoạn mất mát ạ...
Cơ mà MMs đệu lắm, có khi họ vẽ y chang như mình tính, dụ mình all in, xong lại đổi phe thì chết...
Giờ đợi Chart nó cần phơm, và các idols quay view thôi ạ. Ván cờ vẫn mới chỉ ờ khúc Khai Cuộc. Em nghĩ mông lung như vậy!

Sau đợt này mới thấy máu chảy ruột mềm. Mong bà con bớt độc ác đi, bớt mong tập đoàn nọ, doanh nghiệp kia chết đi. Doanh nghiệp phát triển, đất nước vững mạnh, thành tựu đó người lao động chân tay, thậm chí, cả những tầng lớp bần cùng cũng được hưởng lợi.
https://cafef.vn/ts-nguyen-si-dung-...hin-vao-dau-de-hoa-rong-20230210084343195.chn
Người ta dạy về tư duy cùng tiến lâu rồi mà dân mình vẫn chưa nâng cao dân trí được. Nâng đỡ nhau tiến lên chứ không phải đạp người khác xuống để thấy mình cao hơn.

@Chán đọc lại thấy cứ như thầy chỉ đạo TT ấy nhỉ. Mình đi nghỉ về giờ thì áp dụng nguyên tắc thứ hai của @TuanMinh là chờ tín hiệu uptrend thì mua.
Kiểu Thầy Bói, bói trúng được 1 quẻ, thì ghi lòng tạc dạ, lưu truyền đến đời con cháu ấy mà anh. Còn mấy quẻ trật lất, thì giấu mất hoặc quên lãng luôn òi...ahuhu
Nhưng...nhất định TT nó phải chạy theo em... phụ bạc nó thì nó mới theo mình...anh nhỉ?

Sau đợt này mới thấy máu chảy ruột mềm. Mong bà con bớt độc ác đi, bớt mong tập đoàn nọ, doanh nghiệp kia chết đi. Doanh nghiệp phát triển, đất nước vững mạnh, thành tựu đó người lao động chân tay, thậm chí, cả những tầng lớp bần cùng cũng được hưởng lợi.
https://cafef.vn/ts-nguyen-si-dung-...hin-vao-dau-de-hoa-rong-20230210084343195.chn
Người ta dạy về tư duy cùng tiến lâu rồi mà dân mình vẫn chưa nâng cao dân trí được. Nâng đỡ nhau tiến lên chứ không phải đạp người khác xuống để thấy mình cao hơn.
Nhưng nguyên nhân gây ra cái chết có phải do bà con mong muốn đâu chị :)))

Toàn thấy các anh chị chủ DN chết vì quá tham lam đấy chứ, có ai đạp các anh ấy đâu :106:

Nhưng nguyên nhân gây ra cái chết có phải do bà con mong muốn đâu chị :)))
Không có nguyên nhân nào là hoàn tòan chính xác ngay cả khi nghe có vẻ hợp lý. Nhưng thị trường cần niềm tin, doanh nghiệp chân chính cũng cần sự ủng hộ để vượt qua sóng gió.
Chỉ biết là một vài DN lớn có vấn đề cả nền kinh tế sổ mũi :1:

Status
Not open for further replies.
Back