Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Vầng :)))
Vừng nhá, ko phải vầng :24:

Bác nghiên cứu rồi thì trước hết bác nêu nhận định của bác về 2 cp đó đi để dễ trao đổi. Bác thấy sxkd của 2 cty đó thế nào?

ngành thì o hiểu, nhưng MCM không thấy tăng trưởng gì mấy, cục tiền gửi NH to quá, hơn 1/3 lợi nhuận là từ tiền gửi...
Em thấy VLC rẻ hơn, cục tiền gửi cũng to nhưng nó ít nhất cũng đang làm mấy dự án từ từ tiền về nên múc ít VLC nằm vùng nghiên cứu tiếp

ngành thì o hiểu, nhưng MCM không thấy tăng trưởng gì mấy, cục tiền gửi NH to quá, hơn 1/3 lợi nhuận là từ tiền gửi...
Em thấy VLC rẻ hơn, cục tiền gửi cũng to nhưng nó ít nhất cũng đang làm mấy dự án từ từ tiền về nên múc ít VLC nằm vùng nghiên cứu tiếp
MCM là gốc, VLC là ngọn. Ngày xưa trước sáp nhập GTN thì VLC ngon lắm, nhưng sau vụ chị Liên sáp nhập ăn gian GTN vào VLC (tỷ lệ ko thỏa đáng) thì cổ đông của VLC bị cướp cũng kha khá :19: (Mình cũng xơi gần 1 tỏi với VLC đợt ấy nên ngâm cứu rõ lắm :24:)
VLC thì có ưu điểm là thanh khoản tốt hơn, tiền to dễ vào hơn nhưng MCM lại sang tháng chuyển HSX, nên chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu. Cá nhân mình thích bền vững thì suggest MCM nhưng để đầu cơ theo sóng thì chơi VLC cũng không tồi đâu. Cờ huynh tinh lắm :15:

Cục tiền của VLC trên BCTC cty mẹ là hơn 400 tỷ, còn trên BCTC hợp nhất là cộng cả tiền của MCM đấy.
Trừ giá trị theo tỷ lệ sở hữu 51% MCM thì hơn 1k tỷ vốn hóa còn lại cho 1 cty có 400 tỷ TM và các dự án đang triển khai cũng tạm ok. Có tạo đc bước nhảy vọt về giá hay ko hay ko phụ thuộc vào 2 khả năng: MCM tăng mạnh hoặc dự án mới mamg lại hiệu quả cao. Lý tưởng nhất là cả hai khả năng cùng xảy ra đồng thời:21:

Anh vừa chốt lãi hết DM:CEO VCI.
Lãi 650 tr.
Đang full cash ôm cây đợi thỏ.
Nhìn phần lời này ham quá, nhưng ngày nào chị Hồng cũng cất bớt tiền đi (mặc dù ko ảnh hưởng nhiều đến lãi suất), có vẻ như tiền chỉ nằm trong hệ thống bank mà ko đẩy ra dc, nên làm mình chùn tay ko dám mua gì.
Chỉ mong có 1 cú mắc cạn của 1 DN đủ tầm nào đó để đẩy giá cp về vùng hấp dẫn.

Status
Not open for further replies.
Back