Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Khác nhau là ở chỗ này: Lạch Huyện 3-4 sẽ đón tầu vào Q1 2025, đã lập liên doanh khai thác với hãng tàu lớn số 1 thế giới, còn Cần Giờ mới chỉ trên giấy.
Anyway, GMD là công ty tốt, em dùng TA để canh khi nó quay đầu mua cũng OK mà.
Chúng tôi cho rằng, khi đi vào hoạt động thì bến 3-4 của PHP với sự hợp tác của hãng tàu số 1 thế giới MSC sẽ đảm bảo sản lượng và nhanh chóng full CSsv HICT.
Tuy nhiên sự cạnh tranh tại cụm Hải Phòng rất khốc liệt với sự cạnh tranh từ bến 5-6 của Hateco (CS 1,1tr TEU) và bổ sung CS GĐ 3 (tăng thêm 600.000 TEU) của Nam Đình Vũ sẽ khá thách thức. Hiện tại PHP đã đặt hàng 5 cẩu STS và 12 cẩu RTG dự kiến giao vào Q4.24.

=> Có cái đoạn này, anh giải thích giúp em, PHP chỉ có lợi thế 1-2 năm, sau đó là 1 loạt bến mới được thành lập. Như vậy, sau 2 năm, ngoài đó quá công suất ko ạ? Vị trí cảng nào mới là Bá Chủ, nếu cạnh tranh gay gắt thật sự diễn ra như bọn VCBS nó phân tích ạ?

Em xem Lạch Huyện 1-2, mới khai thác hơn 1 năm đã full công suất, do hợp tác được với Maersk Line, hãng tàu lớn thứ 2 thế giới 😀
Có cảng tốt là điều kiện cần, liên doanh được với hãng tàu top 1,2 thế giới nó mới lùa tàu to về cho mà thu phế chứ 😄

Chúng tôi cho rằng, khi đi vào hoạt động thì bến 3-4 của PHP với sự hợp tác của hãng tàu số 1 thế giới MSC sẽ đảm bảo sản lượng và nhanh chóng full CSsv HICT.
Tuy nhiên sự cạnh tranh tại cụm Hải Phòng rất khốc liệt với sự cạnh tranh từ bến 5-6 của Hateco (CS 1,1tr TEU) và bổ sung CS GĐ 3 (tăng thêm 600.000 TEU) của Nam Đình Vũ sẽ khá thách thức. Hiện tại PHP đã đặt hàng 5 cẩu STS và 12 cẩu RTG dự kiến giao vào Q4.24.

=> Có cái đoạn này, anh giải thích giúp em, PHP chỉ có lợi thế 1-2 năm, sau đó là 1 loạt bến mới được thành lập. Như vậy, sau 2 năm, ngoài đó quá công suất ko ạ? Vị trí cảng nào mới là Bá Chủ, nếu cạnh tranh gay gắt thật sự diễn ra như bọn VCBS nó phân tích ạ?
HP đang dư cung công suất nhưng ác ở chỗ Các cảng bé ở sâu trong cửa sông không đón được tầu to sẽ bị mất dần thị phần. Cạnh tranh vô cùng khốc liệt. Việc liên doanh được với hãng tàu lớn nhất nhì thế giới là tiên quyết vì nó chính là thằng điều khách. Bọn lớn nó thích điều tàu to cho giảm chi phí, Các cảng sâu ở trong cửa sông sẽ phải chuyển đổi dần sang làm cảng nội địa, đón tàu bé hơn.
Em hiểu nôm na là quản trị chi phí trong logistics nó rất quan trọng. Siêu thị ra đời sẽ bóp dần các chợ truyền thống, chợ cóc.... Tàu to công suất lớn, khai thác bốc dỡ nhanh rất quan trọng vì 1 ngày là cả núi tiền đó em.

Em xem Lạch Huyện 1-2, mới khai thác hơn 1 năm đã full công suất, do hợp tác được với Maersk Line, hãng tàu lớn thứ 2 thế giới 😀
Có cảng tốt là điều kiện cần, liên doanh được với hãng tàu top 1,2 thế giới nó mới lùa tàu to về cho mà thu phế chứ 😄
À, em sáng hơn tí rồi, í anh là cứ túm cổ mấy ông Top Tàu To, rồi xin tí lộc rơi lộc vãi ạ. Địa thế cũng quan trọng, nhưng Địa vị quan trọng hơn nhiều ạ?
Căn cứ vậy, thì cứ túm 2 ông Top 1&2 như ảnh đính kèm ạ...Đúng ko anh? haha

À, em sáng hơn tí rồi, í anh là cứ túm cổ mấy ông Top Tàu To, rồi xin tí lộc rơi lộc vãi ạ. Địa thế cũng quan trọng, nhưng Địa vị quan trọng hơn nhiều ạ?
Căn cứ vậy, thì cứ túm 2 ông Top 1&2 như ảnh đính kèm ạ...Đúng ko anh? haha
View attachment 8729
Đúng rồi. Chơi với ông lớn nó phải ra tiền, nó dẫn khách sộp cho, tạo jobs ...v...v... chứ chơi mà để cấu véo giày vò thì chơi làm gì he he 😀 😄

Đúng rồi. Chơi với ông lớn nó phải ra tiền, nó dẫn khách sộp cho, tạo jobs ...v...v... chứ chơi mà để cấu véo giày vò thì chơi làm gì he he 😀 😄
Hihi, thế là vạn pháp quy tông rồi anh nhỉ...Em chơi môn nào cũng toàn tìm Top 3 để đu vía...nay học anh Chim, em thử mò sang bộ môn Logic tích...kkk.
PHP đợi đó, tôi múc xong, tôi sẽ truyền thông cho cả làng cả xóm...biết mà đu vào...ko đánh mấy con cờ bạc, rồi phải thét gào...vợ con...kkk

Ơ...chém ró một hồi, nhìn bảng lại thấy cái đuôi của Chim Zút dài ngoằng...thế nà thế nào nhỉ? Tiền vệ dự bị vào sân, truyền nước biển thay vì truyền bóng...há há
@zug đi chơi giúp cái, cho đỡ nặng vía...Mắm Cua nữa kìa... :(((

Hihi, thế là vạn pháp quy tông rồi anh nhỉ...Em chơi môn nào cũng toàn tìm Top 3 để đu vía...nay học anh Chim, em thử mò sang bộ môn Logic tích...kkk.
PHP đợi đó, tôi múc xong, tôi sẽ truyền thông cho cả làng cả xóm...biết mà đu vào...ko đánh mấy con cờ bạc, rồi phải thét gào...vợ con...kkk
Cũng không đến nỗi thế. Cty tốt cũng vẫn phải mua ở vùng giá tốt, vứt mịa nó TA đi cơ.
Chẳng qua biết @xBuu cũng nhăm nhăm múc tích sản con này nên trao đổi thôi, khi thấy 2 hôm nay có mấy đội lái mò vào, vẽ chát...
Hàng này không dành cho số đông, không khuyến nghị mua bán gì đâu he he 🤣

Cũng không đến nỗi thế. Cty tốt cũng vẫn phải mua ở vùng giá tốt, vứt mịa nó TA đi cơ.
Chẳng qua biết @xBuu cũng nhăm nhăm múc tích sản con này nên trao đổi thôi, khi thấy có mấy đội lái mò vào, vẽ chát...
Hàng này không dành cho số đông, không khuyến nghị mua bán gì đâu he he 🤣
Dạ, anh cứ khai nhãn hộ em đâu là điểm chính yếu để soi xét...còn truyền thông là việc của em zai ạ. Ba cái đồ yêu này, nàm thao mà nàm khó em zai được...
Thầy Bư mà chậm tay, để em hốt trước...em tuyên truyền cả xóm, múc hết hàng của Thầy Bư luôn chứ chả đùa...kkk

Ơ...chém ró một hồi, nhìn bảng lại thấy cái đuôi của Chim Zút dài ngoằng...thế nà thế nào nhỉ? Tiền vệ dự bị vào sân, truyền nước biển thay vì truyền bóng...há há
@zug đi chơi giúp cái, cho đỡ nặng vía...Mắm Cua nữa kìa... :(((
Khi đám đông mong chờ Nở xanh thì lũ Mèo lại cho đỏ cuối tuần kkk, đệu vãi lũ Mèo Việt 🤣

Khi đám đông mong chờ Nở xanh thì lũ Mèo lại cho đỏ cuối tuần kkk, đệu vãi lũ Mèo Việt 🤣
Đúng ra là BO rồi anh ạ, tại Chim Zút cứ đi lùa iđôn với cả xù xù gì đó anh hay nói vào mắm làm j không biết...Có Mèo nào mà thích việc nặng, ủn tàu cho cả đám người xa lạ ko chứ... Xừ cái bằng A2...sao phải đợi, thích cứ nhích không Bằng Lái, phạt thì đóng phạt thôi...Đi chơi đi, tiền phạt đã có nàng Ni lo hộ rồi @zug ơi nà zút ơi...

Mấy ông em của em làm bên ctck khóc than quá trời =)))))). Suốt ngày đòi nghỉ việc vì vni ko chịu vọt 1k3 ha ha.
Kêu mấy ông em đó, qua múc con Liber Land, lập vương quốc blockchain cùng J.Sun kìa sư phụ. Hài hơn cả Châu Tinh Trì...nhưng ở cái phố crypto, càng hài hước khả năng trúng lô đề càng cao...kkk

Kêu mấy ông em đó, qua múc con Liber Land, lập vương quốc blockchain cùng J.Sun kìa sư phụ. Hài hơn cả Châu Tinh Trì...nhưng ở cái phố crypto, càng hài hước khả năng trúng lô đề càng cao...kkk
cryto năm nay anh em đi quánh meme hết rồi hic hic.

cryto năm nay anh em đi quánh meme hết rồi hic hic.
Có con nào mà Cap dưới 10tr $, và có đại gia chống gậy âm thầm không sp, phím đn 1 con, mua tờ vé số...đổi đời sang trang nhoát. Nói meme, làm buồn miên man sp ơi!!! hic

Có con nào mà Cap dưới 10tr $, và có đại gia chống gậy âm thầm không sp, phím đn 1 con, mua tờ vé số...đổi đời sang trang nhoát. Nói meme, làm buồn miên man sp ơi!!! hic
ko anh à, toàn múc xong vài tiếng sau bán chứ chả có con nào hold đc, nó rugg hết 🤣

Back