Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

À TOS và VOS đó mà :))))
Ú giùi ui, Thầy so ánh sáng của ngọn nến (mình) với hào quang của Mặt Trời (Cờ huynh)...khập khễnh quạ.
Nhưng nhắc lại đúng tức. Giờ về KS nằm ngắm biển để giả thù bọn úp pô mình...tự nhiên lại nhớ về anh Quýt. Dân Kỳ Co, ai ai cũng biết về FLC. Thương anh...chỉ vì vòng xoáy cuộc đời, khiến anh vượt ra ngoài vòng pháp luật. Anh nào muốn lừa đảo ai? Chỉ muốn xây dựng đất nước tươi đẹp, thôn xóm hưng thịnh như phố thị mà thui!!!

Khi thiếu hụt dòng tiền hoặc do trót vay nợ nhiều quá, đem CP cầm cố thế chấp khắp nơi để vay nợ khủng mà thị giá CP tụt thì có thể bị bán giải chấp dẫn đến mất quyền sở hữu, nặng là phá sản.
Lập công ty mới để bán lòng vòng túi áo bán cho túi quần tạo DT và LN để làm gì: Khả năng là để làm đẹp BCTC (Giảm tồn kho, tạo DT và LN..) = CP đỡ bị bán tháo rút vốn, giảm thiểu nguy cơ bán giải chấp đồng thời còn nuôi hy vọng vay tiếp qua trái phiếu, vay nợ để đảo nợ (thông qua vay của / cho công ty mới rồi điều chuyển lòng vòng).
Tác dụng phụ của việc làm đẹp BCTC, báo lãi là phải nộp thuế TNDN.
Nhưng nếu cân đo lợi ích giữa việc mất kiểm soát công ty hay phá sản, mất hết khi ko đảo được núi nợ và việc nộp thuế TNDN để câu giờ chờ thời... việc nào lợi hơn thì chủ DN làm thôi, kể cả úp bô cổ đông nhỏ lẻ để duy trì công ty.
Khi khát tiền quá vì núi nợ ls cao, trót cưỡi cọp thì phải vùng vẫy điên cuồng. Hậu quả thế nào thì còn chờ thời gian, phúc phận của ông chủ... chứ 1 công ty đang hoạt động bình thường chẳng ai hơi đâu nghĩ trăm mưu ngàn kế lập ra ma trận chằng chịt để mua đi bán lại tài sản lòng vòng làm gì. Về nguyên tắc đầu tư, công ty càng đơn giản càng khó lừa nhà đầu tư/cổ đông. Nhỏ lẻ tiền chưa nhiều thì nên tránh xa các công ty quá phức tạp, tránh xa ông chủ nhiều mưu kế xảo quyệt.... Bà con đầu tư/đầu cơ kiểu oánh bạc thì tùy hỷ 😁
hay quá. Đầu tư hay trading cứ càng đơn giản càng hiệu quả! Tks mod

Không khí trên sàn lẫn các phố rùm căng như dây đàn :))
Giai đoạn tới phải quay lại xem các anh thi triển võ công rồi…
Nhịp rơi này không thể đổ thừa cho ngoại cảnh dj giảm dxy tăng, chiến tranh này nọ… vấn đề nội tại xứ vịt, có một điều gì đó gây sự bất an lớn cho những dòng tiền lớn từ tây lông cho đến các đại gia vịt… số liệu vĩ mô trên tivi vẫn đẹp rực rỡ, nhưng ngồi ăn bát cháo vỉa hè bà chủ tâm sự xưa làm 2 nồi bán hết veo bây giờ ngồi đuổi ruồi mãi bán được non nửa nồi??? Why?
Dm giờ còn nuôi mỗi a bình già và vẫn loay hoay ko biết mua gì thêm, con ngon thì đang đắt chưa rẻ, còn các loại hàng chợ thì vẫn tìm đường xuôi nam theo em nở… bí ý tưởng mua con hng xấu nhất của các loại xấu thì phiên nay nó lại thành an toàn, đểu thật… con vịt gỉ nay rơi về giá bắt hôm trước nhưng ko thể mua vì lại rủi ro cho một nhịp dí sâu hơn… tóm lại nở bung toang cơ hội lại mở toang cho những tk vị thế tốt bình tĩnh quan sát rình rập và quyết đoán nhanh khi cơ hội đến…
Cá nhân mình cũng thấy bất ổn khi mà giá nhà đất/ chung cư bị đẩy lên quá cao thời gian vừa rôi (x2 trong vongf1 năm). --> Dòng tiền vào Sản xuất đang khó (Vĩ mô bất ổn), tài sản đầu tư như Vàng lại bị siết --> tiền vào chung cư (có giá trị thực).

P/s: Mình vừa chốt căn CC xong, cầm tiền mà vẫn bơ vơ chưa biết xử lý sao. :(.
@Sujti : Cụ ib trao đổi thông tin để mình ủng hộ nhé.

Last edited:
Chời ơi, TT đệp thế, HP index cứ leo đồi...mà sao phố vắng người thưa? Ko thấy cười đùa, mà toàn tranh luận về người giàu số 2 VN nhỉ?
Có điềm báo j ạ ACE?
Anh Chán hỏi con AI xem sáng anh Cá nổi lên hỏi có bắt đáy không kèm theo n dấu chấm hỏi chứ không phải 3 dấu như mọi khi.
Là nghĩa làm sao ạ? 🥸

Anh Chán hỏi con AI xem sáng anh Cá nổi lên hỏi có bắt đáy không kèm theo n dấu chấm hỏi chứ không phải 3 dấu như mọi khi.
Là nghĩa làm sao ạ? 🥸
Có bao giờ anh Cá hỏi? Anh ấy toàn tu từ thôi, ai dịch trúng là có ăn.
AI mình để laptop, ko mang theo Thầy Zút ơi. Ko rõ nó trả lời được ko? Cơ mà thống kê số lần bắt đáy của anh Cá (sai số 3 phiên), win/loss ratio tầm 8/2 nhé! Quan trọng bắt đáy mã nào?

Có bao giờ anh Cá hỏi? Anh ấy toàn tu từ thôi, ai dịch trúng là có ăn.
AI mình để laptop, ko mang theo Thầy Zút ơi. Ko rõ nó trả lời được ko? Cơ mà thống kê số lần bắt đáy của anh Cá (sai số 3 phiên), win/loss ratio tầm 8/2 nhé! Quan trọng bắt đáy mã nào?
Em định bắt Vinh hôm.
Chỉ số FA tốt, luôn lãi khẳm, con nhà danh tiếng, từ đầu năm chưa được đánh lên 🤬

Em định bắt Vinh hôm.
Chỉ số FA tốt, luôn lãi khẳm, con nhà danh tiếng, từ đầu năm chưa được đánh lên 🤬
Ngon đó, nhưng sao ko để dành bắt VinFast ở 1$? Xem vía, quan trọng nhất là điểm nhột. Có ai đời, lại đi phát triển cái điểm nhột của mình lên 1 tầng cao mới ko? Minh chứng thể hiện qua câu nói: Forbes nó mời đi dự hội thảo suốt, mà mình ngại, ko phải vì ko giỏi tiếng Anh, mà vì mình chả biết tự hào về cái j (trích hội nghị viettel, 2016).
=> Giờ khác rồi, Tớ cũng top 16 chứ đùa? Smart EV tớ có, Smart Homes tớ cũng có, mà toàn Smart Homes ở Top Richest Economy nhé. Ấn, Indo,...ngôi sao đang lên.

2 đáy thực rồi chăng kkk 😄
Để sang tuần, em về hỏi con AI xem nó phân tích thế nào anh ạ?! Mợ khỉ nấu canh, sao nó đoán số 1260 hay thế anh nhỉ? Ko qua được 1260, mà tèo thẳng về 121x. Mèo bị lòi đuôi ở đâu? Nó tra nguồn nào để bắt vía? Tò mò quá anh ơi!!!

Để sang tuần, em về hỏi con AI xem nó phân tích thế nào anh ạ?! Mợ khỉ nấu canh, sao nó đoán số 1260 hay thế anh nhỉ? Ko qua được 1260, mà tèo thẳng về 121x. Mèo bị lòi đuôi ở đâu? Nó tra nguồn nào để bắt vía? Tò mò quá anh ơi!!!
Mèo nó trêu em cái vụ vá tờ rinh sau khi thủng neckline lần 1 đó 😋

Back