Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Quên mất không báo cáo mod là em vẫn theo các chiến thuật/kinh nghiệm của các Cụ/Mợ VC nên trading đều tay từ 2014-giờ tỷ suất bình quân cũng đạt 15%/năm anh ạ. :D. (định thêm option bán hết chuyển sang buôn chứng như cụ Sutj nhưng vẫn ko dám tự tin chuyển hết tài sản sang chứng).
Chúc mừng thầy đã thành công 👍👍👍👏👏👏
Hãy sống với đam mê của mình là sướng nhất, nếu điều kiện cho phép. Đời tự do ôi chan chứa là tình 😘

mình nhầm bạn ạ, tầm 3%/năm (giá trị BDS hiện tầm 4 tỷ, cho thuê được 11tr/tháng)
Mình đọc bài của thầy, rút calculator ra bấm vài nhoát cũng đoán thầy viết nhầm nhưng ko sao vì khu này mình biết khá rõ. Bà chị gái đang ở căn Park 9 mờ, thỉnh thoảng cũng hay lượn sang bả chơi ngó nghiêng nên cũng hơi biết mặt bằng giá khu vực này 😊

Quên mất không báo cáo mod là em vẫn theo các chiến thuật/kinh nghiệm của các Cụ/Mợ VC nên trading đều tay từ 2014-giờ tỷ suất bình quân cũng đạt 15%/năm anh ạ. :D. (định thêm option bán hết chuyển sang buôn chứng như cụ Sutj nhưng vẫn ko dám tự tin chuyển hết tài sản sang chứng).
Chuyên gia dầu khí cho em xin quẻ của PVS và PVT với :)))))

mình nhầm bạn ạ, tầm 3%/năm (giá trị BDS hiện tầm 4 tỷ, cho thuê được 11tr/tháng)
Với mức này, mình cũng can đảm chia sẻ thêm với Thầy những thông tin cá nhân được tiếp cận (coi như học hỏi phương án kiếm tiền từ các Thầy BDS vậy):
1. Bán được bán luôn.
2. Lấy tiền gửi Bank, ko mua đất, mua cc gì cả.
3. Đi lòng vòng trung tâm, hoặc các quận gần trung tâm. Kiếm mấy cái Villa cũ, mặt đường nhỏ, thuê dài hạn, và sửa chữa ngăn phòng. Đại khái, biến nó thành 1 cái căn hộ cao cấp, 1-2 phòng ngủ.
4. Chạy quảng cáo trên các nền tảng XH.
=> Cái này là ku em nó làm, ở HCM. Nghe nó chia sẻ thì hiện tại nó làm tầm 300 phòng. Lãi cũng ngon hơn Bank nhiều á. Thầy có hứng thú thì tham khảo thêm 1 phương án BDS này ạ!

Em Chào cả nhà!
Chuyện là em có căn chung cư của Vin times city, giá môi giới đang muốn mua giá 80tr/m2. nhờ các cụ tính bài toàn tư vấn BDS giúp em với:
Có 2 lựa chọn như sau:

1. Tiếp tục giữ chung cư và cho thuê với tỷ suất 0.25%/NAV/tháng. Chờ lên giá 100tr/m2 bán.

2. Bán và chuyển đổi sang BDS khác:
2.1 Mua 2 căn Chung cư Ocean Park Gia lâm (giá hiện 40-50tr) và cho thuê với tỷ suất 2 căn gộp lại chắc được 0.4%/NAV/tháng
2.2 Mua BDS Đà nẵng (khu Nam Hòa xuân, FPT): lý do giá bds đã đi ngang 10 năm nay.
2.3 Mua BDS khu khác (Hà Nội, HCM): Oceanpark 3, liền kề Quận 9 khu khang điền,...

Em thiết nghĩ đây cũng là bài toán nhiều cụ trên này cũng đang có cùng hoàn cảnh trong thời buổi bão giá chung cư hiện nay, rất mong các Cụ/Mợ có kinh nghiệm BDS tư vấn giúp ạ.

Cám ơn cả nhà!
P/S: Nhờ Mod Chim tư cho thêm ý kiến ạ
Ơ BDS năm 2019 mới tạo đỉnh thì , chỉ vừa giảm và đi ngang tầm đâu đó 5 năm thôi anh, và giá cũng giảm ko nhiều :)).
Có điều nếu so với bds ở 2 đầu HN, SG thì bds vẫn rẻ hơn nhiều, nếu anh view dài Đn phát triển lên ngang đc với SG , HN thì anh múc thôi =))), 1 mảnh có tầm 2-4 tỏi 100m2 😅 , có 1điều em thấyĐN phát triển chậm vkl =)) làm du lịch cũng kém nữa ha ha.Sống ởđây nó cứ chậm chậm đều đều thế éo nào ấ yạ =))

Mình đọc bài của thầy, rút calculator ra bấm vài nhoát cũng đoán thầy viết nhầm nhưng ko sao vì khu này mình biết khá rõ. Bà chị gái đang ở căn Park 9 mờ, thỉnh thoảng cũng hay lượn sang bả chơi ngó nghiêng nên cũng hơi biết mặt bằng giá khu vực này 😊
Oh, hôm nào mod qua Times nếu rảnh alo xin giao lưu cafe được ko ? thần tượng 10 năm nay mà chưa được diện kiến lần nào. em gửi mod sđt qua inbox nhé.
Tks mod

Với mức này, mình cũng can đảm chia sẻ thêm với Thầy những thông tin cá nhân được tiếp cận (coi như học hỏi phương án kiếm tiền từ các Thầy BDS vậy):
1. Bán được bán luôn.
2. Lấy tiền gửi Bank, ko mua đất, mua cc gì cả.
3. Đi lòng vòng trung tâm, hoặc các quận gần trung tâm. Kiếm mấy cái Villa cũ, mặt đường nhỏ, thuê dài hạn, và sửa chữa ngăn phòng. Đại khái, biến nó thành 1 cái căn hộ cao cấp, 1-2 phòng ngủ.
4. Chạy quảng cáo trên các nền tảng XH.
=> Cái này là ku em nó làm, ở HCM. Nghe nó chia sẻ thì hiện tại nó làm tầm 300 phòng. Lãi cũng ngon hơn Bank nhiều á. Thầy có hứng thú thì tham khảo thêm 1 phương án BDS này ạ!
Cám ơn thầy nhé. Đúng là phương án thật hấp dẫn, nhưng vương quản lý, PCCC, thấy đợt này CCMN/phòng trọ cũng khó khăn thầy ạ.

Nữ Tướng đâu còn Nàng Thơ nữa ạ?! kkk
Nay Anh 3 lại thức khuya suy nghĩ để ra bài. Thì ra tâm tư của Anh 3 ở chỗ: Nghịch Lý lãi suất giảm. haizzz
Ngủ ko đủ giấc, ăn ko no bụng, thế này sao mà sống thọ đây Anh 3. Lại như Khổng Minh thì tiếc lắm 1 nhân tài. :(((
Ủa....alo... sao Chán còm 1 câu đau hết cả lòng mề của Sữa dị 😩

Ơ BDS năm 2019 mới tạo đỉnh thì , chỉ vừa giảm và đi ngang tầm đâu đó 5 năm thôi anh, và giá cũng giảm ko nhiều :)).
Có điều nếu so với bds ở 2 đầu HN, SG thì bds vẫn rẻ hơn nhiều, nếu anh view dài Đn phát triển lên ngang đc với SG , HN thì anh múc thôi =))), 1 mảnh có tầm 2-4 tỏi 100m2 😅 , có 1điều em thấyĐN phát triển chậm vkl =)) làm du lịch cũng kém nữa ha ha.Sống ởđây nó cứ chậm chậm đều đều thế éo nào ấ yạ =))
Cám ơn em nhé. Chính vì nó chậm, khí hậu Biển nên anh muốn về hưu là và ĐN sống, tránh xa HCM HN (kiểu chữa lành ý). Đúng là thích là một chuyện còn đầu tư BDS để sinh lời là 2 chuyện khác nhau. (chắc vẫn phải đầu tư loanh quanh BDS HN HCM thôi em). Còn sau này muốn về ĐN sống thì thuê chung cư ở vậy. Chúc em chốt lãi Coin thành công và rực rỡ chứng Việt cuối năm.

Cám ơn thầy nhé. Đúng là phương án thật hấp dẫn, nhưng vương quản lý, PCCC, thấy đợt này CCMN/phòng trọ cũng khó khăn thầy ạ.
Đó mới là cơ hội vàng, nghe nó bảo thế. Nó nhấn mạnh, thuê mặt đường nhỏ (ko phải thuê hẻm). Mình bảo nó: “Mày toàn nói những thứ màu hồng. Ngon thế, mày chỉ tao làm, ko sợ tao hốt hết phần à.”
Nó đáp: Anh ko làm thì cho em thuê lại mấy cái căn anh treo bảng đi. Em làm cho, anh ngồi kiểm chứng. (Đến đây mình tắt đài, chệp chệp tí bia, rồi đổi chủ đề - kiểu như bị kích đúng huyệt dột, nên đành lặng im vậy).

Cái mà @Chán nêu ra kiểu như Air BnB phải không? dành cho khách Tây thuê ??
Ko phải BnB ạ, nó cho thuê khách văn phòng, khách Tây j đó. Em bảo: Air Bnb nói đại đi, bày đặt.
Nó đáp: Air có mà ăn cám, em làm chục năm rùi, em trải đủ rùi. Anh ko tin thì tuỳ anh thôi. (mà nó nói trước mặt Bố nó luôn, ko lẽ nó troll cả em lẫn Bố nó??? Nghi ngờ vãi anh ạ, tính em hay đa nghi, trước những gì mang lại lợi suất lớn!).

Cái mà @Chán nêu ra kiểu như Air BnB phải không? dành cho khách Tây thuê ??
Đúng nè, Món này trong quyển sách của a Sujt giới thiệu có nói qua , về việc dân số già chiếm đa số cho tương lai, và lãi tiết kiệm thấp qua nên người ta sẽ dùng bds của mình để làm airbnb luôn.
Mà em thấy mấy chị em quen ở HCM cũng hay đi thuê lại các căn chung cư view đẹp rồi làm airbnb đó.

Back