Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Em đọc báo cáo TC công ty mẹ nhé. Năm 2014 lãi 144 tỷ trước thuế trong đó có 75 tỷ là cổ tức nhận được từ CNG, thực chất mẹ chỉ lãi có 69 tỷ trước thuế thôi. Mà thôi, để mai bán đã rồi hãy tám, người ta lại chửi cho cả lũ ng u :24:
Chị bán sạch đi, rồi phân tích một mạch cho em tường tận về cái game này với ạ... chứ em, đọc mấy cái dòng này, là hiểu chị đi chệch game rồi đới... Trình em dốt, nên không dám vạch lỗi cao nhân, đành note lại để tự tiến bộ... Nên nhớ, ở cái làng VC này, PGS mà khai giá vốn, thì em đang là số 1 đấy nhoa:24:
Ps: Á khẩu lâu hơn chị rồi nhoé... Thôi, em lặn, mút cafe đây ạ! :1:

Chị bán sạch đi, rồi phân tích một mạch cho em tường tận về cái game này với ạ... chứ em, đọc mấy cái dòng này, là hiểu chị đi chệch game rồi đới... Trình em dốt, nên không dám vạch lỗi cao nhân, đành note lại để tự tiến bộ... Nên nhớ, ở cái làng VC này, PGS mà khai giá vốn, thì em đang là số 1 đấy nhoa:24:
Anh cào có giá vốn khoảng 15, đã chốt hết chưa anh?

Chị chỉ thấy công ty mẹ làm ăn không tốt thôi, thể hiện ở BCTC như chị nói đấy, chứ game thì chị chịu. Nó phải lựa chọn hoặc thoái hoặc mua tất như bác Shadow nói thì nó chọn thoái thôi. Các đội đánh lên thì sẽ có đủ lý do cho mọi người hope. Nhưng ở đây nói chuyện bằng tiền công ty kiếm được, hope cũng phải rõ ràng ở cái gì? bao nhiêu? Chị cũng có thâm niên gần 20 năm trong nghề này đấy nhé.
Khuyến nghị của chị là lên cao thì bán, không đầu toi.

Chị chỉ thấy công ty mẹ làm ăn không tốt thôi, thể hiện ở BCTC như chị nói đấy, chứ game thì chị chịu. Nó phải lựa chọn hoặc thoái hoặc mua tất như bác Shadow nói thì nó chọn thoái thôi. Các đội đánh lên thì sẽ có đủ lý do cho mọi người hope. Nhưng ở đây nói chuyện bằng tiền công ty kiếm được, hope cũng phải rõ ràng ở cái gì? bao nhiêu? Chị cũng có thâm niên gần 20 năm trong nghề này đấy nhé.
Tất nhiên là chưa đầu toi, nhưng chart hiện tại và giao dịch cuối phiên hôm nay là khá tốt, chưa thấy lí do xuống tàu, theo quan điểm TA của em thôi, FA ko xịn như chị nên ko dám tranh luận gì khía cạnh này

Cụ thể, Công ty TNHH Đầu tư Cao su An Thịnh do ông Nguyễn Công Thành đứng ra đăng ký là chủ sở hữu - Giám đốc công ty. Ông Thành sinh năm 1982.

Trong khi đó, Công ty TNHH Đầu tư cao su Cường Thịnh do ông Trần Tiến Pháp làm Chủ tịch. Ông Pháp sinh năm 1983.
hai công ty chi 1.652 tỷ đồng để mua số cổ phần phát hành riêng lẻ của HNG, chịu lỗ tới 70% số tiền bỏ ra.
có sao không? nhìn hai đại ca V mới 8x mà đã quăng bom ngàn tỏi nè hiiiiiii

"OPEC đã không dự liệu được kịch bản giá dầu giảm quá mạnh"
tại Vietsovpetro, sau khi cắt giảm 400 chức danh trong năm 2015, liên doanh này cho biết sẽ cắt giảm 2.000 nhân viên trong vòng 5 năm tới. Hiện số lao động làm việc tại liên doanh là 7.200 người.
Nếu áp tỷ lệ này vào toàn ngành, hàng chục nghìn lao động sẽ có nguy cơ mất việc trong các năm tới. Ước tính của Petrovietnam đến cuối năm 2014, có khoảng 55.000 lao động đang làm việc trong tập đoàn này.
:105::105::105:

Tất nhiên là chưa đầu toi, nhưng chart hiện tại và giao dịch cuối phiên hôm nay là khá tốt, chưa thấy lí do xuống tàu, theo quan điểm TA của em thôi, FA ko xịn như chị nên ko dám tranh luận gì khía cạnh này
Cái này phải nói rõ, mà hình như chị nói 1 lần rồi. Chị tốt nghiệp đã hơn 20 năm, chỉ đi làm có 2 năm sau khi ra trường thôi. Có nghĩa là gần 20 năm không tham gia bất kỳ một khóa huấn luyện nghiệp vụ nào, kiến thức ngày xưa học thì chắc thuộc loại vỡ lòng A, B,C vì lúc đó Việt nam chưa có nền kinh tế thị trường, sách vở cũng không phong phú như bây giờ, nên trung thực mà nói là chị cũng không vững vàng về FA như mọi người nghĩ đâu. Có biết cái gì chẳng qua là do chăm đọc BCB, BCTN, BCTC.... thôi.

url

Thật không :1cool_byebye:

Cái này phải nói rõ, mà hình như chị nói 1 lần rồi. Chị tốt nghiệp đã hơn 20 năm, chỉ đi làm có 2 năm sau khi ra trường thôi. Có nghĩa là gần 20 năm không tham gia bất kỳ một khóa huấn luyện nghiệp vụ nào, kiến thức ngày xưa học thì chắc thuộc loại vỡ lòng A, B,C vì lúc đó Việt nam chưa có nền kinh tế thị trường, sách vở cũng không phong phú như bây giờ, nên trung thực mà nói là chị cũng không vững vàng về FA như mọi người nghĩ đâu. Có biết cái gì chẳng qua là do chăm đọc BCB, BCTN, BCTC.... thôi.
Like mạnh chị TTN vì những chia sẻ rất thật ntn. Hôm nay lại lót dép ngồi hóng chia sẻ của chị về case PGS sau khi bán xong để học hỏi đây :1cool_byebye:

Em cứ lại nhắc chị nhớ nhoa, em say no với đầu tư dài hạn...chưa muốn đắp chung chăn với mấy ngài đầu tư giá trị :1:

Status
Not open for further replies.
Back