Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.

Joyfull in Chrishmas Eve :1:

khớp rồi, đúng 30s cuối, phang hơn 2m luôn, cờ bạc thật

bên upcom bản chất nó là gd thỏa thuận báo giá mà

Khách có thể đớp luôn

Hoặc có thể call môi giới mặc cả bên kia nếu thấy lô lớn

Khác mỗi cái là sòng HA, HO thì giá của gd thỏa thuận o được tính làm giá tham chiếu

Upcom cuối ngày nó cộng tuốt chia ra lấy giá bình quân, tham chiếu cho hôm sau

Chị tay to @TTN, deal VEF này coi bộ khoai lắm. IPO không có ma nào mua, 2018 phải làm xong cái trung tâm triển lãm, ước tính sơ bộ hơn 4k tỷ, nếu ko là ko được bồi hoàn chi phí... Tiềm lực và quan hệ cỡ anh Vượng cũng khá khó... ảnh có quá nhiều dự án trọng điểm, quá nhiều đất đẹp để triển khai... nhưng nhân tài thì lại khá ít, em thấy anh Thế chạy sô mệt vãi??? Theo bản CBTT thì dự kiến đến 2017 lợi nhuận vẫn bèo bọt???
Chúc chị lồi mồm, em ngồi ngoài cổ vũ vậy :1:

Last edited:
@TTN chị cũng có VEF à , mẹ vợ năm trước hay đầu năm em nhớ đi đấu giá . Trung 11 hay 13 j đấy . Qua có nói j vef mà em ko để ý .

Chị tay to @TTN, deal VEF này coi bộ khoai lắm. IPO không có ma nào mua, 2018 phải làm xong cái trung tâm triển lãm, ước tính sơ bộ hơn 4k tỷ, nếu ko là ko được bồi hoàn chi phí... Tiềm lực và quan hệ cỡ anh Vượng cũng khá khó... ảnh có quá nhiều dự án trọng điểm, quá nhiều đất đẹp để triển khai... nhưng nhân tài thì lại khá ít, em thấy anh Thế chạy sô mệt vãi??? Theo bản CBTT thì dự kiến đến 2017 lợi nhuận vẫn bèo bọt???
Chúc chị lồi mồm, em ngồi ngoài cổ vũ vậy :1:
Lĩnh vực mà VIC mạnh nhất là bđs, VEF là công ty con hoạt động trong lĩnh vực mà VIC tạo dựng được uy tín và danh tiếng. Có thể mua VIC giá 4x thì tại sao không thể mua VEF giá 10, ngang giá VIC mua.
Tại sao anh Vượng bán VEF trên sàn, chị cho là liên quan đến cái cam kết ở trên đấy. Nếu anh Vượng nắm đến 90% thì là việc của anh Vượng, nhưng hàng ngàn nhà đầu tư khác nữa thì nếu lỡ có chậm tiến độ cũng không nuốt được của anh ấy đâu.
Đồng ý với em là phải vài năm nữa khi triển khai dự án Giảng võ VEF mới có lợi nhuận đáng kể được, mấy năm tới chỉ cần không lỗ thôi.

Last edited:
Chị @TTN, nhìn lại lịch sử IPO sẽ thấy, VEF đấu giá t3/2015, chỉ có 1 ndt tổ chức trong nước và 28 cá nhân tham gia, bán thành công có tí tẹo cổ giá 10.058 đ/ cổ. Số còn lại VIC ôm hết giá 10.050 đ. Nếu VEF mà ngon, thic đối tượng tham gia IPO ko nghèo nàn đến mức đó.
VEF trước mắt, phải hoàn thành cái triển lãm hơn 4000 tỷ, mới tạm tính ( phát sinh bao nhiêu nữa). Giả sử phát sinh thêm 10% thôi, thì là 4400 tỷ, đổi lấy 2 khu đất. Chưa kể vốn sở hữu có hơn 1600 tỷ, thì muốn hoàn thành, a.V phải vay tiền, mà vay thì phải trả lãi...trong khi doanh thu ko đáng kể, tiền lãi trả ra sao? Đó là chưa kể, muốn có dòng tiền từ hai khu đất kia, ảnh lại phải đổ tiền vào xây dựng... chứ đâu phải mua đi bán lại?...
Nếu nhìn theo góc độ đầu tư thì em thấy thời điểm này ko hấp dẫn cho lắm... Còn góc độ đầu cơ thì chưa có chart, em cũng chào thua...hihi
Ps: Em chỉ muốn bàn thêm để học hỏi tư duy của chị, và em thấy hình như bà con đang bị tác động khá nhiều từ cái vụ đấu giá Kim Liên trên trời. Thks chị!

Last edited:
@whitehat nói là ảnh hưởng nhiều của vụ đấu giá KS Kim liên có lẽ là không đúng. Cá nhân chị ngưỡng mộ anh Vượng ở chỗ làm cái gì ra cái đấy nhưng chưa bao giờ mua cổ phiếu của anh ấy vì toàn thấy giá quá cao. VEF là công ty duy nhất thuộc sở hữu của anh V có mức giá chị cho là hợp lý. Không tổ chức nào tham gia vì những cam kết táo bạo với những rủi ro tiềm ẩn mà chỉ những tổ chức thực sự có năng lực mới dám làm. Nếu lo sợ VEF thất bại thì nên lo sợ VIC bước vào downtrend bền vững đi là vừa :1:
Khiếp quá, bỏ ra có 50 triệu mà phán như tỷ phú :21:

Em không lo VEF thất bại, mà em lo là thời điểm đầu toi chưa hợp lý thôi ạ. Theo em, khi nào xong cái trung tâm triển lãm thì để ý đến em nó cũng chưa muộn chị tay to.
Khiếp, chả có cổ nào mà em cũng bàn như cầm hàng nhiều lắm vậy...hahaha...
Giờ thì ngủ thôi chị ơi. Chúc chị bắt được anh Ma Cô cao to, đẹp chai & tốt bụng nhé :1:

đợt đấu giá VEF, tổ chức ko tham gia ko rõ lý do ntn, nhưng về phần cá nhân thì đợt đấu giá đấy cách thức ra tin rất khó theo dõi. Đợt đó có khách hàng quan tâm nên mình mới theo sát thông tin đấu giá, tới lúc đấu xong rồi nhiều người mới biết là đã đấu thành công. Có thể đây là chiêu để có thể mua đấu giá với giá thấp như vậy, cứ ồn ào như KS Kim Liên thì giá lại bị đẩy lên.
Hello ngày mới!

Status
Not open for further replies.
Back