Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
HIện trạng:
+ Lúc này GDP đã tăng khá 6.5%/năm gì đó,
+ thiểu phát suất hiện, tức là cầu đang suy giảm, ls thấp là trạng thái các nước đang phát triển không quen, điều hành như dùng tay trái. Do vậy theo các cụ vĩ mô thế giới,cần duy trì lp mục tiêu cao để cung cầu cùng..phát triển cân bằng, bền vững
Vì vậy:
là lúc quay lại chính sách cân bằng cung cầu hơn trong vay là:
+ Tăng ls tiền gửi: việc nè tưởng phá SX thực ra là kích sx qua kích cầu, những người già, người ở lĩnh vực phi kte thì ls giảm cũng không kích được họ đầu tư. tăng ls là tăng thu nhập....>> tăng chi tiêu, kích cầu
+ Tăng ls tiền gửi, làm ls tiền vay chuẩn hơn, hạn chế kd tay ngang, như vậy áp lực canh tranh giảm, chính là kích cung SX lành mạnh
Với lp mục tiêu 4-5%, thì ls gửi phải cỡ 5-6%/năm mới bền vững
Về LS, Thiết tướng quân đã nói đúng điều mà TT đang nghĩ đến.
Nhưng bảo rằng đưa LS đồng bạc xanh về 0 thì mọi thứ ổn là quá sớm, vì VN đã-đang và sẽ còn chịu sức ép lớn từ tỉ giá.
Và như vậy, dẫu không có lãi tiền gửi, nhưng cứ chặt gốc VND tầm 5%/năm thì cầm USD vẫn lợi đơn lợi kép.
Chỉ còn 2 tuần nữa là hết 2015, cân bằng tạm thời sẽ được giữ.
Câu chuyện sẽ bắt đầu khác từ Q1/2016, cùng chờ xem :1:

@TTN, chị tay to, chị còn VFG không ạ? Nếu còn, thì target bao nhiêu chị mới bán ạ?
Còn em. Nếu không quan tâm đến thị trường chung thì một cổ phiếu như VFG chấp nhận được ở mức P/E là 10 , tương đương giá >80. Tuy nhiên để đi đến đó mất nhiều thời gian có thể phải bỏ qua nhiều case có suất sinh ngon hơn. Cái này nếu vào mới phải tính toán đến chi phí cơ hội nữa. Cá nhân chị thì có thể lúc nào đó sẽ bán mà chả vì cái gì cả :1:

Ôi trời, Mèo mua mà không chịu "trao đổi" trước !
Kiểu này thì MSN lại khó lòng xuống dưới 67 được nữa. Mất một cơ hội mần ăn ngon lành của cả làng rồi :2:
Nào có bao giờ mèo em được các anh chị pím hàng với pím điểm in out đâu mà trách em thế.
có 300 cổ chả nhẽ vía em nặng thế sao
Thôi em nghiêm túc rút kinh nghiệm lần sau mua gì hỏi anh Tí nhé

Còn em. Nếu không quan tâm đến thị trường chung thì một cổ phiếu như VFG chấp nhận được ở mức P/E là 10 , tương đương giá >80. Tuy nhiên để đi đến đó mất nhiều thời gian có thể phải bỏ qua nhiều case có suất sinh ngon hơn. Cái này nếu vào mới phải tính toán đến chi phí cơ hội nữa. Cá nhân chị thì có thể lúc nào đó sẽ bán mà chả vì cái gì cả :1:
Em thích cái cách chị chọn hàng để nắm lâu dài nên xin cái view để học hỏi thêm ạ... Nếu có lên tàu thì em sẽ báo cáo chị nhé! :1:

Nào có bao giờ mèo em được các anh chị pím hàng với pím điểm in out đâu mà trách em thế.
có 300 cổ chả nhẽ vía em nặng thế sao
Thôi em nghiêm túc rút kinh nghiệm lần sau mua gì hỏi anh Tí nhé
Ông nói gà bà hiểu vịt :1:

Tiếp mạch chuyện MSN lần trước là hiểu đúng đấy chị ạ
Anh @TiCan đánh giá cực cao @meopink . Em là mẫu chuẩn không cần chỉnh của anh ấy đấy. Anh ấy tin rằng em vào là cổ phiếu không xuống được nữa và cả làng mất cơ hội mua giá rẻ.

• Like
Reactions: Cdg
Anh @TiCan đánh giá cực cao @meopink . Em là mẫu chuẩn không cần chỉnh của anh ấy đấy. Anh ấy tin rằng em vào là cổ phiếu không xuống được nữa và cả làng mất cơ hội mua giá rẻ.
em biết các AC đây là Những Người Thích Đùa
Nhưng nghiêm chỉnh thì em vào sẽ còn xuống trên dưới 10% nữa chị ạ.
Kiểm chứng nhiều lần rồi. kg thì em đã chả phải kiêm nghề thợ mộc cắt chân bàn.

em biết các AC đây là Những Người Thích Đùa
Nhưng nghiêm chỉnh thì em vào sẽ còn xuống trên dưới 10% nữa chị ạ.
Kiểm chứng nhiều lần rồi. kg thì em đã chả phải kiêm nghề thợ mộc cắt chân bàn.
Chị không theo dõi cách mọi người vào hàng nên không biết, nhưng đọc cmt thì thấy anh@TiCan và anh @Cdg đều ngưỡng mộ em lắm. Chắc cùng đẳng cấp nên dễ nhận ra nhau :113:

Status
Not open for further replies.
Back