Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Lô đề 614.81, dưới nuôn 615... VIC, VCB, BVH đỏ loè loè... có một sự sung sướng không hề nhẹ... Tuần sau banh xác pháo with Mr. Obama :21:
:heo09::heo09::heo09::heo09::3D_43::3D_43::3D_43::3D_43:
Nói thật hôm nhìn BVH p/e 34, p/b 3.3. Mình mời mò mẫm xem tổ chức định giá thương hiệu BVH bao nhiêu thấy có 79 triệu đô là sợ rồi. Không hiểu kỳ vọng gì mã dữ vậy ta?

Nói thật hôm nhìn BVH p/e 34, p/b 3.3. Mình mời mò mẫm xem tổ chức định giá thương hiệu BVH bao nhiêu thấy có 79 triệu đô là sợ rồi. Không hiểu kỳ vọng gì mã dữ vậy ta?
Em có kỳ vọng gì đâu ạ? Chẳng qua là thấy chart ổn ổn, với lại bọn Tây Lông nó yểm trợ nên lao vào Cào Cào phát xem sao... vào rồi mới thấy bị rụ, co giò chạy gấp :24:

vì cái bọn thừa tiền, nó định giá thị trường 90 triệu dân với tầm nhìn vài chục năm. Đời nó chưa măm được thì đời con nó măm :24:. Với lại nó ko chỉ măm trực tiếp từ việc mua 1 DN mà còn măm những thứ vòng quanh DN đó nữa.

Ơ, mình viết rõ là xem tổ chức định giá thương hiệu mà. Các tổ chức ở việt nam cũng chưa làm được nói gì bà nội trợ. Định chọc nhau à?
Thì đấy, em mới bảo là kêu chị định giá thương hiệu Mobiphone thì quá khó, khó quá... Xem bọn nước ngoài nó làm sẵn thôi:21:
Còn chị mà định được thì giờ chắc siêu giàu roài, ko lên đây chém gió nữa đâu:10:

Êu không phải đâu. Em đang cố tìm khoảng 3 công ty tăng trưởng mua để đấy để dưỡng già và yên tâm chém gió với chăm con thôi chị.
Chị đọc thử chapter 5 & chapter 6, chỗ Value Plays của hai chương, thử xem mấy cái doanh nghiệp chị ngắm, nó có giống giống SGK viết không ạ? Thks!
Aswath-Damodaran-The-Little-Book-of-Valuation-pdf
Ps: không dịch được thì paste thẳng vào Google translate nhé - cứ troll em cái vụ ko đọc được tiếng Anh hoài :21:

Hôm nay bạn mình từ bên Mỹ nhắn hỏi có đúng là Lancaster Núi Trúc giá 63-73 triệu 1 m2 không? Mình cũng hơi choáng vì lâu không theo dõi giá căn hộ phân khúc high class ở Hà Nội. Nếu đúng thế thì lô GV được thiên thời địa lợi, bạn V lại có tiếng là có đội sales rất mạnh nữa. :1:
Chắc hôm trước bác gọi hỏi cho em, nhưng ở Hà Nội giờ có mấy tòa chung cư cao cấp như Lancaster Núi Trúc có chất lượng đẳng cấp đâu ạ. mà quản lý bên này thì rất tốt, như khách sạn 5 sao bác ạ. Mọi người qua tâm có thể tham khảo chungculancasternuitruc.com có nhiều thông tích bổ ích lắm đó.

Status
Not open for further replies.
Back