Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Lại NGuyễn Du hả tời!
Bắt phong trần phải phong trần
Cho công danh mới mười phần công danh
:21::21::21:

anh trọn làm đại bàng thay vì làm gấu bông ? chẹp chẹp...có nhiều người tiếc cho anh, sao không chọn p án làm gấu nhà công, lại làm đại bàng giữa thảo nguyên. thì nghiệp nó thế, nói chọn là cho vui. nhưng nó là thiên mệnh, he is a man so he want free! nếu chọn nhà công what's the way for free???:21::21::21:

giang san ><mỹ nhân
Diễn đàn cờ bạc sao lại có tuồng, chèo, cải lương :1cool_dribble:

Mình đã có thời gian trải nghiệm và rút ra KL: làm ở thị trường VN là ngon nhất, hợp với mình nhất nên mình chuyên tâm cày sâu cuốc kỹ, chăm bón fulltime trên luống khoai mình trồng thôi mặc dù năm 2015 có nhiều bạn rủ mình tham gia bàn thảo mở deal ngoại.

anh em chuẩn bị dao dĩa xong chưa :21::21:
Chúng ta sẽ bắt đầu ngắm nhìn xem các anh/chị Tay To khới động cho 1nhip đánh chén ra sao

GL 2 all:1178:
:2004::2004::2004:

p/s: không khuyến nghị mua/bán nha, chỉ mời bà con xem thấy các cp nào giao dịch có chiêu thức hay thì chia sẻ cảm xúc

Last edited:
Mình đã có thời gian trải nghiệm và rút ra KL: làm ở thị trường VN là ngon nhất, hợp với mình nhất nên mình chuyên tâm cày sâu cuốc kỹ, chăm bón fulltime trên luống khoai mình trồng thôi mặc dù năm 2015 có nhiều bạn rủ mình tham gia bàn thảo mở deal ngoại.
Tks chị.
Vì em thấy nhu cầu Lithium tăng cao để sx pin cho xe điện,nếu đó là xu thế thì tại sao ko đầu tư?Nếu có hiệu quả,ta sẽ được lợi nhuận dài lâu và tài sản được đảm bảo bằng USD.
P/S:Giá Li tăng từ 7000$/ton lên đến 20000$/ton,trong khi TT KLoai crash.
Nếu nhu cầu sx pin bùng nổ thì ko biết giá Li chạy tới đâu?

Công nhận DB huynh am hiểu thật :113:. Em đang lọ mọ theo con đường mà lão Soros chỉ điểm, tập trung 3 biến Trade Balance, Non-speculative & Specluative, vẫn còn đang mờ mịt. Theo suy luận thiếu căn cứ của em, thì USDJPY quay lại test đỉnh cao 115.xx...:109:
UJ lên dưới ảnh hưởng của kỳ vọng FED tăng lãi suất, nhưng chiều ngược lại đồng Yên là nơi trú ẩn khi nền kinh tế có rủi ro. Hiện tại rủi ro về sự suy yếu của nền kinh tế cũng khá lớn nên đồng Yên được mua vào khá. Cho nên cửa UJ quay lại được 115 là ko nhiều Cào ợ

UJ lên dưới ảnh hưởng của kỳ vọng FED tăng lãi suất, nhưng chiều ngược lại đồng Yên là nơi trú ẩn khi nền kinh tế có rủi ro. Hiện tại rủi ro về sự suy yếu của nền kinh tế cũng khá lớn nên đồng Yên được mua vào khá. Cho nên cửa UJ quay lại được 115 là ko nhiều Cào ợ
tiền tệ nói chung tưởng dễ mà rất khó thành ra 1 news mà hai hướng luận đều đúng hiiiiiii

1" relax, trải lòng dùm DB, 1 con tim đầu bầy dẫn dắt, xong rùi cờ bạc típ hiiiiiiiiiiii
Có gì mà phải tiếc với không may hả các anh? Làm gì cũng được cơ bản là làm cái điều mình thích với 1 tâm thế đàng hoàng thoái mái. Các anh chưa biết nỗi nh ục của những ông làm to nhưng cứ phải vào bếp nhà cấp trên làm phục vụ hay săn đón ý các quan bà đâu. Nếu không phải bố anh làm to thì để leo được lên cái chức ấy cũng phải đánh đổi nhiều thứ chứ đơn giản à?
I like @engel :21:

Em thấy các thầy cứ oánh FX cho nó có cảm giác mạnh, luyên tư duy, TA, tâm lý ... hay sao ý chứ kiếm xèng ở chợ Trứng Vịt nghe ra dễ hơn kiếm xèng của FX là cái chắc.
có nhiều DB's idea trùng hàng hiiiiiii
Tùy thôi, cơ hội, trải nghiệm...và thấy trỗ của riêng mình , bít đâu White hat lại thành danh trên đất UJ :24::24::24:
Hay Pà No cảm thấy đấy mới là happy land hiiiiiiii

Em thấy các thầy cứ oánh FX cho nó có cảm giác mạnh, luyên tư duy, TA, tâm lý ... hay sao ý chứ kiếm xèng ở chợ Trứng Vịt nghe ra dễ hơn kiếm xèng của FX là cái chắc.
Chứng khoán Việt còn khó nhai, mặc dù nó chỉ là cái ao nhỏ. Nhưng biết bao tay bơi giỏi đều chết chìm, những người bạn từ 2003 tới giờ hỏi còn mấy ai lành lặn, còn sống mấy người.
FX thì cao và khó rồi, nói chung biển to thì sóng dữ, thuyền nhỏ thì dễ chìm....:1:
Nếu không thành thật với chính tâm mình thì đó gọi là gì: tự kỷ, tự.... dễ dẫn tới chấp ngã và mê lầm thôi.:21:

Chứng khoán Việt còn khó nhai, mặc dù nó chỉ là cái ao nhỏ. Nhưng biết bao tay bơi giỏi đều chết chìm, những người bạn từ 2003 tới giờ hỏi còn mấy ai lành lặn, còn sống mấy người.
FX thì cao và khó rồi, nói chung biển to thì sóng dữ, thuyền nhỏ thì dễ chìm....:1:
Ý mình là so sánh độ dễ/khó kiếm tiền giữa CK Vịt và FX chứ có nói là CK Vịt dễ xơi đâu, dễ xơi thì bà con đã giầu to hết, toàn dân buôn chứng hết cả à :1:
Các thầy đã từng chơi FX lâu năm như @11.12.2013 , @engel, @mr4046 vào cân phơm cái nhể :1:

Nếu dễ nhai thế thì có thêm 1 đại gia Gia lâm chứ đào đâu gia 1 ông măm tôm, 1 ông tiều phu, 1 ông lăng bô hiiiiiii

Status
Not open for further replies.
Back