Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
hạch toán trong 3 năm, ố kê
lnst lại đưa vào các quỹ 35% như mọi khi, và cđ lại đc chia giấy, thích thặc :21:
Các công ty khác khi đầu tư nhà máy mới cũng phải huy động từ các nguồn khác nhau, đây có ngay 435 tỷ, khỏi phiền cổ đông.

Mình chờ qua Lễ này nếu ko có vụ crash thì mình sẽ vào dần GAS PVD.
Thật đáng tiếc,vì sợ crash đến nênphai3 bán sớm danh mục mất lời khá nhiều:(
Chúc ACE có kỳ nghỉ Lễ vui vẻ cùng gia đình và bạn bè.

chị theo mấy cp gạch cũng ngon mà, nhưng lưu ý định hướng gạch lát ở mình sẽ tập trung chủ yếu tăng trưởng gạch granit. Trong đấy con Cxx chị nói tới nó mới làm được 1 dây truyền granit và hoạt động từ QIII/2015 và điểm rơi lợi nhuận là QI năm nay.
Về gạch lát granit thì có mấy thằng lơn là tổng Vxx và 1 cty con của nó Vyy, thêm thằng đài loan Txx (nhưng thằng này chuyển giá hết nên ko chơi được). Gạch granit hiện giờ cơ bản chưa đáp ứng nhu cầu trong nước, nên tt rộng mở.
Cái thằng Vyy nó thuần granit và nó cũng mới đưa nhà máy Thái Bình mới vào hoạt động, nên điểm rơi lợi nhuận của nó sẽ là QII/2016. Ước tính Eps 2016 nó cũng phải bằng hoặc cao hơn con Cxx khi dây truyền mới đạt hiệu quả.
Cty tiên phong trong ngành nghề tiên phong (hưởng lợi chính sách).
cứ Vyy là VIT phải không nhỉ

Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ! Em out gần hế đứng ngoài và ít hóng mấy hôm nay vì sau khi tạm biệt anh N hôm rồi, NAV từ đầu năm đến giờ , nói sang mồm tăng trưởng vượt kì vọng, nên tự nhủ out ko care mấy nữa cho nó thảnh thơi ( Cái này em cũng đang học)!:111:

Status
Not open for further replies.
Back