Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Đang chờ 2 thứ với con này: 1 là đủ nến để chát xem được, 2 là trái chủ bán ra để còn có giá thơm để múc. Trong lúc chờ không bán nhang thì làm gì :21:
Trái chủ đang lãi vật ra, hội ấy không bán thì ai dám oánh lên.
có plan nào, trái chủ ý đầu têu oánh lên ko nhỉ
thuận chưởng là múc bình quân lên còn gì :1cool_look_down:; nắm 33%, múc nắm luôn 51%, xong đời con :115:

Công nhận MMs vẽ chart đẹp thặt... mai cuối tháng, anh kéo lên 599.99 tạo con Close bozu... thì VNI lại hot như Hậu Duệ Mặt Trời ngay... Tâm sự của một tay full cổ... :((
Chết... lại có cảm xúc roài... chép vào chép vào... như chỉ dẫn của Thầy @Cdg

Chờ đợi mãi, VGG cũng bắt đầu chạm mốc 60, cố lên, 5x đón chào :1cool_byebye:
VGG trước đây em có quản lý thằng này, nó làm ăn nhà nước kinh hồn, Đi xin cái báo cáo tài chính cũng khổ. Ban lãnh đạo thì đúng kiểu lãnh đạo nhà nước. Được mỗi cái tăng trưởng và EPS đều 10k, tăng vốn bằng nguồn chủ sở hữu xong eps lại 10k.

Thầy cho em xin cái view về vụ BHXH, ảnh hưỏng nặng ko Thầy ơi? Em không biết tính. Thks! :)
VGG trước đây em có quản lý thằng này, nó làm ăn nhà nước kinh hồn, Đi xin cái báo cáo tài chính cũng khổ. Ban lãnh đạo thì đúng kiểu lãnh đạo nhà nước. Được mỗi cái tăng trưởng và EPS đều 10k, tăng vốn bằng nguồn chủ sở hữu xong eps lại 10k.

Thanks bác.
Cảm nhận của người tiêu dùng đây: Trước mình cũng hay mặc đồ Việt Tiến: Áo sơ mi, quần kaki.. nhưng 2 năm trở lại đây thấy mẫu mã và chất lượng vải không bằng ngày xưa.
BHXH: Bên BSC ước tính chi phí tăng khoảng 50 tỷ do áp dụng mức đóng BHXH mới.

Thanks bác.
Cảm nhận của người tiêu dùng đây: Trước mình cũng hay mặc đồ Việt Tiến: Áo sơ mi, quần kaki.. nhưng 2 năm trở lại đây thấy mẫu mã và chất lượng vải không bằng ngày xưa.
Theo ý kiến chủ quan của em thì Việt tiến cần thay đổi được lãnh đạo năng động mới tận dụng được lợi thế của nó. Chứ không lợi thế xói mòn rồi lại như NTL thôi à.

Thanks bác.
BHXH: Bên BSC ước tính chi phí tăng khoảng 50 tỷ do áp dụng mức đóng BHXH mới.
Cùng phân khúc, nhưng thua xa Matana của May Nhà Bè, e đã bỏ Việt Tiến 5 năm về trước. Nhưng nghe nói nó ăn ở mảng may đồng phục cho các Cty với sl lớn

Những cổ dạng này, in chart we follow... the trend. Oánh ngược trend, cứ ngỡ là có MoS, nhưng rất là dễ ngáp ngáp... Tuổi bé làm việc bé... hihi
Ngược trend thì phải chơi mấy con nào có cổ tức ngon ngon, 5 năm cổ tức là huề vốn... rồi cũng lại in chart we trade... hụ hụ
trước hay dùng viettien, giờ ko thích sp của viettien, nên chắc sẽ ko mua cổ phiếu VGG

trước hay dùng viettien, giờ ko thích sp của viettien, nên chắc sẽ ko mua cổ phiếu VGG
Việt Tiến phân khúc cao cấp có mấy thương hiệu mua lại của Ý hay Mỹ gì đó thì thế nào?
Chẳng riêng ông Việt Tiến, hàng EVERON cách đây hơn chục năm với bây giờ chất lượng cũng khác xa nhau.

Việt Tiến phân khúc cao cấp có mấy thương hiệu mua lại của Ý hay Mỹ gì đó thì thế nào?
Chẳng riêng ông Việt Tiến, hàng EVERON cách đây hơn chục năm với bây giờ chất lượng cũng khác xa nhau.
e vẫn dùng đệm everon, có dùng thử đệm sông hồng nhưng thấy ko thích bằng, nên cp EVE e vẫn chơi. Chỉ là cảm nhận người tiêu dùng

Em chào ACE, mấy hôm nay kg bi bô cũng nhạt mồm
em dùng thì thấy giờ xu hướng các brand name tầm trung, nhất là của châu Á đều theo xu hướng fast fashion. mẫu mã thay đổi theo mùa xoành xoạch nên họ kg tập trung vào chất liệu như thập kỉ 2000-2010
4 năm gần đây chất liệu của G2k. bossini. Levi's dòng sơ mi. Esprit, Mango, zara đều kém hẳn so với trước cho cả phân khúc nam và nữ.
chỉ có tầm trung cao và cao cấp. như Ralph Laurent. Lacoste. D& G .Valentino là họ giữ chất liệu chuẩn thôi
Chắc các cty Viet nam cũng theo trào lưu vậy

Status
Not open for further replies.
Back