Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Em có đọc gì đâu. Cổ phiếu tầm giá này phải nhìn vào tiềm năng ngành nghề và vị thế của nó trong ngành, giá trị thương hiệu chứ 3 cái BCTC hay nhúm đất đai không giải quyết được gì ạ.
Đây là style ưa thích của anh chim, cổ tốt, ngành hợp thời, số lượng cổ lưu hành lại bé... thiếu điều là nó chưa có chart + cú TCM nhớ bài học về sự ảnh hưởng của bảo hiểm xã hội... em đoán bừa thế
Riêng em, cổ này chưa múc, vì bọn nó tăng vốn cho cổ đông giá quá rẻ, 1x... nhìn quá trình tăng vốn, thấy bọn kia đang lãi khủng :18:

@TTN
LCM lại CE, 3.2 rùi chị ơi, 3.6 on the way.
Em ko có hàng nhoé, chỉ đang trải nghiệm trên giấy thôi, nói luôn, kẻo chị lại gato thì khộ cho em :21:
Có rất nhiều cổ tốt nhưng mình không nhìn ra và nó cứ tăng nhưng mình không tiếc vì đơn giản nó không thuộc về mình.
Cũng có nhiều cổ tăng đơn giản chỉ vì làm giá thì sau đó nó lại rớt thảm thôi.
p/s. BTP đợt này tăng khá quá, chắc vì vụ thủy điện hết nước.

Có rất nhiều cổ tốt nhưng mình không nhìn ra và nó cứ tăng nhưng mình không tiếc vì đơn giản nó không thuộc về mình.
Cũng có nhiều cổ tăng đơn giản chỉ vì làm giá thì sau đó nó lại rớt thảm tôi.
p/s. BTP đợt này tăng khá quá, chắc vì vụ thủy điện hết nước.
Dạ, em đang trong quá trình mò cua & học hỏi, cái nào chưa tự tin thì cứ ghi giấy thôi, tự tin thì bất chấp & bất chấp... Trader sướng cái là không có ôm lâu, đang ôm mà thấy yếu yếu là cặp dép lên nách chạy ngay... sau đó nó mới rớt thảm :21:

Sức chịu đựng khoản dò đường giảm 30% chứ không phải 30% TK :D
Em hiểu đúng mà :|
đúng là nếu style của TTN kết hợp với 1 tinh nhuệ TA nữa thì việc tìm điểm entry/exit + double/ MG = tuyệt vời.
Nhưng dân FA có 1 yếu điểm chết người, và rất rất nhiều ng phải trả giá để vượt qua điều đó là Bệnh đã Mua vào rồi thì không chịu chấp chận rằng: sự chọn lựa của mình có thể sai. Họ ôm ấp cp bám vào điều dự kiến tốt đẹp và đánh giá kỳ vọng của bản thân, do homework liên tục thời gian tính bằng quý đến năm. Rồi mới chịu chấp nhận sai lầm, đó là Chi phí .
---
Mình có cơ hội là làm việc liên tục với cả 2 bạn TA - FA; đôi khi 2 bạn có xung đột quyền lợi, và mình đã nhiều lần giải quyết.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back