Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Thực sự mình nghĩ nó không phát hành thì cũng rất tốt, cứ như WCS đấy thì đã sao. Phát hành thêm dễ bị đánh đồng với bạn chị tay to quá :10:
Chuẩn anh ạ, nếu nó có khả năng tự tài trợ nhu cầu vốn, thì hay biết mấy... điểm số sẽ được cộng cao hơn. Phát hành thêm, sợ hiệu quả sử dụng vốn không còn tốt như trước :113:

PTB đang phải vay nợ để mở rộng nhà máy các anh nhé. Giá cổ phiếu lại đang cao, thanh khoản kém. Việc PHT tạo điều kiện đưa giá cổ về mức giá trông có vẻ hợp lý, lại tăng thanh khoản và đỡ phải trả lãi.

Sửa lại òi...:24::24::24:
thần tài đến
http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/than-tai-den-remix-nguyen-phi-hung.88xuUzFoYF.html
20160216-doc-dao-linh-vat-bang-vang-trong-ngay-via-than-tai-1.jpg

PTB đang phải vay nợ để mở rộng nhà máy các anh nhé. Giá cổ phiếu lại đang cao, thanh khoản kém. Việc PHT tạo điều kiện đưa giá cổ về mức giá trông có vẻ hợp lý, lại tăng thanh khoản và đỡ phải trả lãi.
Kể từ 2013, dòng tiền từ hđkd đã không còn đủ để trang trải cho chi tiêu tư bản (vào tài sản cố định), do đó, vay nợ là giải pháp để đáp ứng nhu cầu tăng lên. Hay nói ngắn gọn, FCF âm. Đến giờ, phát hành thêm cổ phiếu để mở rộng nhà máy...em thấy không tích cực cho lắm... Trình còn dốt, nhưng không ngại nêu cái dốt của mình lên trên này. Chị cứ chặt chém thoải mái ợ! :12:

Không sao, món ngon hay không thì thời gian sẽ trả lời. Mèo mua được 17.7 thì sure win, có điều chờ thêm 1 thời gian nữa thôi.
Hi hi em vô tình cho cái biển Tui nghèo vào chứ em kg bi quan thế bao giờ.
mà cũng Win rồi đó chứ, mỗi tội Win 4line hay 40 line mới là vấn đề anh nhỉ.

Status
Not open for further replies.
Back