Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
À, có cái NHÀ be bé bên hnx ( Giờ thì nó chỉ còn là lều rơm thôi), nó đang bốc cháy khét lẹt, hỏi chị Cỏ thì chị bẩu đã chuyển cho Anh giải quyết, Em muốn hỏi Anh đã có ý tưởng nào để dập lửa giải quyết vấn đề ko? Dùng bình cứu hỏa của xe ô tô, hay đăng đàn cầu mưa, hoặc mượn cái bình cam lộ với cọng trà của sp x vảy vảy cho nó mấy phát? :D
Hay là vc tổ chức đội chữa cháy cuối tuần này cứu lều rơm đê :21:

À, có cái NHÀ be bé bên hnx ( Giờ thì nó chỉ còn là lều rơm thôi), nó đang bốc cháy khét lẹt, hỏi chị Cỏ thì chị bẩu đã chuyển cho Anh giải quyết, Em muốn hỏi Anh đã có ý tưởng nào để dập lửa giải quyết vấn đề ko? Dùng bình cứu hỏa của xe ô tô, hay đăng đàn cầu mưa, hoặc mượn cái bình cam lộ với cọng trà của sp x vảy vảy cho nó mấy phát? :D

em có biết đâu sao hỏi em... chưa bao giờ ngó luôn...

Không hiểu nói cái gì...
@Cdg sp vào giải quyết đi, tui mời trà uống, sao lại suy diễn ra thế này ?????!
@meopink nghiêm trọng vđ rồi, giỡn tí cho vui mà, chủ yếu là chọc ông Chym già thôi....

KÌm hẵm những người dũng cảm:1cool_look_down:
chuẩn qúa, chanh đẹp qúa :cute_smiley26:
Thánh kìu Vi nà mìu :banhbao4:

• Like
Reactions: Cdg
Chết thặt... sáng nay em vừa bắt bọn nhà rầu, nhưng mấy em này đều ko có. Quan điểm rõ ràng, Oil về 20$ và duy trì dưới 40$ trong 03 năm nữa, bọn em bắt vẫn có thể trả cổ tức đều đều hàng năm... :1:

Em biết mà, em đùa đấy chứ.
Chắc tại em lười dùng icon nên bác kg biết em đùa giỡn thôi mà
Thú thực ai chả có ý nghĩ ấy. em cũng lẫn trong đám đông mà:1cool_byebye:
Ờ, ngày trước anh Chán hay đi với ông Chim.... Nên bà con hay ghép chung cơ... :21: giờ thì có anh Trắng hay tung hứng với anh Chim.... Bít đâu mai có nick bờ lắc thì còn chọc nữa :24: chung quy lại do nick của amh đẹp trai thoai...J/k nha

anh mua 1 năm thì được mua 2 năm không ổn mà mua 2 tháng thì không nên nếu anh tin vào nhận định đã trích.

Ngành dầu ở VN cấu trúc nó phức tạp, ông nọ gắn với ông kia, còn backward, forward linkages nữa, nói chung không thể coi nó độc lập như các ông khác

Ông lãi bù ông lỗ, ông trong ngành bù ông ngoài ngành, hầm bà lằng như thế, nếu chỉ oánh theo giá dầu không thì khí khó.....

Giá dầu đến đáy hay không, ai biết. Nếu tin theo hợp đồng kỳ hạn 1 năm giá dầu tăng 30% nữa, cơ mà hợp đồng kỳ hạn nó cũng điên điên như chứng khoán Việt vậy, đâu có phải là thước đo chuẩn. Giả sử nó không tăng 30%, nó cũng không giảm về 20 đồng, mà loanh quay 30-35 đồng cả năm giời biết tính sao.

anh em nghiên cứu CP cao su bài này có nhiều thông tin
http://ndh.vn/-dem-den-cua-co-phieu-vang-trang-2016011104354389p4c147.news

@CACO: Đúng là phân toác commodities khoai vãi, chả trách anh Đ liêu xiêu vì Cao su...:18:
Cái giá dầu cũng vậy, thấy tay to, MMs nêu quan điểm thì đọc cho biết thôi chứ mình sao đủ trình mà bắt đáy :1:
thôi vai, không dùng dầu ta chuyển qua đồ ngọt cũng tốt :21:( tất nhiên, tên nào thì tùy thoai :24:)

tí lại nôi cái bảng tỷ trọng cổ phiếu ảnh hưởng index ra làm phát :2:

Status
Not open for further replies.
Back