Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
To cao quá... em chạy thôi, trước giờ em cứ tưởng anh thấp bé nhẹ cân, nên ăn nói ôn hoà, nhẹ nhàng đến vại... nên em mới ngoáy khí thế nuôn... Ân oán đã qua, mình quên luôn anh nhoé... em hãi lắm rồi... Cao to quá cơ :13::20:
cào biết uyedi hem mà nói ?
mềnh có ghi sổ ai bào vờ đâu :1:
cứ thoải mái. sau này có duyên ọp thì vác sổ ra cũng được :21:

Em đọc cáo bạch, báo cáo thường niên của bọn GAS, PVD, PVB, PVC, PXS hổm rày...mà không có ý tưởng để cờ bạc lớn... đành ngồi thèm nhỏ rãi... em cũng hèn, em khóc với. :20:
Trên này có anh nào rân rầu khí không? Cho em hỏi vài câu với ạ :6cool_surrender:
Mình dân DK đây. Bạn muốn hỏi về vấn đề gi? nếu trong phạm vi hiểu biết của mình thì mình xin được chia sẻ.

Anh hay triết lý quá, mà điều đó thể hiện anh đang đi trong sương mù.
Bao giờ mà không quan tâm nhiều đến mọi thứ nữa, cứ như thở mà không cần suy nghĩ về chuyện không khí là gì, có đủ cho mình thở hay không hay có nên thở hay không...., khi ấy mới yên ổn thực sự được anh ạ.
Chỉ là ...

Dầu liệu có tèo dưới 30 đồng năm nay không anh

nếu dưới 30 đồng bao nhiêu % dầu VN bị cắt giảm do ngừng dàn khoan?
:2::2::2: e nghĩ sẽ không ngừng.... vấn đề là bán oil giá nào thì thu được tiền thật về. còn hạch toan lỗ lãi là trên sổ sách thôi ... Chứng minh rõ nhất là nguồn cung ko giảm mà cứ tăng lên

:2::2::2: e nghĩ sẽ không ngừng.... vấn đề là bán oil giá nào thì thu được tiền thật về. còn hạch toan lỗ lãi là trên sổ sách thôi ... Chứng minh rõ nhất là nguồn cung ko giảm mà cứ tăng lên
vậy đến kỳ trả lãi vay, kỳ trả lương nhân viên, trả các chi phí vận hành... cũng chỉ "hạch toán trên sổ sách" thôi a nhỉ :5cool_still_dreaming:

Mình dân DK đây. Bạn muốn hỏi về vấn đề gi? nếu trong phạm vi hiểu biết của mình thì mình xin được chia sẻ.
Em tạm hỏi 2 câu thôi:
1. Công việc bão dưỡng đường ống dẫn dầu, dẫn khí trong ngành, giàn khoan...là do công ty nào đảm nhận ạ?
2. Hợp đồng cung cấp dầu/khí cho các nhà máy điện/đạm,... thì giá cung cấp là cố định theo giai đoạn, linh hoạt theo giá thị trường, hay là căn cứ vào giá thành + x% ạ? Gỉa sử CP cho nhập dầu/khí về dự trữ, thì ông nào có kho dự trữ to nhất ngành hả anh?
Cảm ơn anh!

Status
Not open for further replies.
Back