Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Không sao, hãy sống như mình muốn vì cuộc đời này có là bao, tất cả rồi sẽ rơi vào hư không cả thôi, nhưng hãy cố gắng hạn chế làm tổn thương bản thân mình và người khác nhé :1:
Nếu được nói thật về cảm nghĩ của mình thì chân thành là mình thấy @HOANGLINH khá đáng thương. Hoang Linh cô độc nhưng lại luôn phải cố chứng tỏ mình mạnh mẽ và việc có nhiều người tình cùng lúc cũng chỉ là để khỏa lấp những trống vắng và nỗi niềm không thể sẻ chia thôi. Có những thứ càng nhiều càng ít :10:
Dừng vấn đề này ở đây nhé, đi quá xa với mục tiêu của diễn đàn rồi :1:
Chào các bác,
E phải login vào comment cái này chút. Về vấn đề trên e thấy Làm sao chỉ qua những cmts trên forum này mà có thể đủ hiểu được ai đó để đưa ra kết luận vội vàng và tự tin như vậy được nhỉ? :)

Chào các bác,
E phải login vào comment cái này chút. Về vấn đề trên e thấy Làm sao chỉ qua những cmts trên forum này mà có thể đủ hiểu được ai đó để đưa ra kết luận vội vàng và tự tin như vậy được nhỉ? :)
Đùa vui ấy mà. Khổ chủ không trách mắng thì thôi, bác quan tâm làm gì? :10:

Em nghĩ ai biết trân trọng và hài lòng những gì mình đang có thì sẽ cảm thấy sung sướng, còn mỗi người một phúc ai có phúc lớn hơn thì người ấy hưởng, vậy thôi!:1:
Không có cái thị trường nào nó khốc liệt và giày vò tâm trí người ta như TTCK. Chúng ta mắc sai lầm hàng ngày và phải trả giá cho những sai lầm đó. Không có bình an và hạnh phúc nếu bạn tham gia vào cuộc chơi này. Nếu bạn nói có thì cũng chỉ là ở 1 thời điểm nào đó khi bạn đang may mắn. May mắn có thể đến với 1 người trong vài năm nhưng không thể là lâu dài.

Không có cái thị trường nào nó khốc liệt và giày vò tâm trí người ta như TTCK. Chúng ta mắc sai lầm hàng ngày và phải trả giá cho những sai lầm đó. Không có bình an và hạnh phúc nếu bạn tham gia vào cuộc chơi này. Nếu bạn nói có thì cũng chỉ là ở 1 thời điểm nào đó khi bạn đang may mắn. May mắn có thể đến với 1 người trong vài năm nhưng không thể là lâu dài.

Nhầm to nhé. TT có thể khốc liệt, phải đấu trí nhưng không có nghĩa là tham gia vào không có bình an và hạnh phúc. Bình an hay hạnh phúc là do mình quyết định và tạo ra. Sai lầm là 1 phần tất yếu của cuộc sống, ai cũng có sai lầm. Khởi nghiệp tự kinh doanh, làm thuê chuyên nghiệp ... đều có thể vấp phải sai lầm. Vấn đề là khi sai thì làm gì: than thân trách phận, đổ lỗi TT và đồng nghiệp hay lấy đó làm động lực học hỏi & tiến lên... mà thôi :21:

Đánh cờ đau đầu bỏ xừ ra, nhưng sao người ta lại mê thế. Đánh 1 ván cờ xong người ta lại sướng thế, kể cả có lúc thua nhưng lại học được cách vây thành, ép quân mới :21:

Con báo đuổi bắt để ăn thịt con nai, lấy súng bắn con báo, là thiện hay là ác?

Kẻ thắng người thua , hỏi câu này sẽ ra 2 câu trả lời khác nhau :24:. Ví dụ như "Mẽo giết người Hồi thì là thiện, Hồi giết người Mẽo là ác"trong tâm người Mẽo và ngược lại trong tâm người Hồi cũng vậy . Hỏi câu này hơi thừa.

Em tháy bth mừ X_X.

Kẻ thắng người thua , hỏi câu này sẽ ra 2 câu trả lời khác nhau :24:. Ví dụ như "Mẽo giết người Hồi thì là thiện, Hồi giết người Mẽo là ác"trong tâm người Mẽo và ngược lại trong tâm người Hồi cũng vậy . Hỏi câu này hơi thừa.
câu hỏi tương tự trong ttck: bắt đáy là giúp người hay hại người :24::24::24:

Status
Not open for further replies.
Back