Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
việc của mềnh là trade, dont care xyz
---
sẵn bói luôn đi a :1cool_look_down:
Đề nghị post hình của Dash lên cho anh ấy bói.

Last edited:
Sữa định quay lại chứng trường?
Có 1 điều lạ là em có thể ko quánh chứng nhưng ko thể ko vào VC anh ạ :21:, lâu lắm rồi em ko ngắm chart cũng ko nhìn bảng điện, thay đổi hết nề nếp sinh hoạt, làm những việc chưa từng làm, đi và gặp gỡ rất rất là nhiều người :1:, 3 tuần trước gối e bị chấn thương nằm nhà cố định cái khớp gối lại , thế là lại múa võ mồm :21:, sẵn e cũng giải quyết 1 số việc trên máy tính lun :1:
Có lẽ cũng đến lúc lặn lại để ko làm loãng topic này, cảm ơn cả nhà luôn quan tâm Sữa :103:

Last edited:
hôm qua mới xem video của anh, thấy có đề cập đến khoản lợi nhuận đột biến, SRC chắc chậm nhất năm sau là nó phi thôi !
http://ndh.vn/dhdcd-hng-dang-thuong...-20-000-ha-cao-su-2016091510127661p4c147.news
Hi vọng a.Đức ko bán 20.000 đó cho TQ. Mà 8000 tỷ 20000 ha cao su, có hư cấu không chị TTN
8.000 tỷ là tương đương 400 triệu/ha giữa lúc khai thác là lỗ ư?
Trên thị trường cao su tiểu điền vẫn được giao dịch khoảng 400 triệu/ha nhưng là đất có quyền sử dụng đất của tư nhân chứ không phải đất thuê. Bảng giá đất xã loại 2 vị trí 3 của TRC ở Tây Ninh đã vào khoảng 370 triệu đồng/ha rồi. (Nhưng ông TRC là đất thuê trả tiền hàng năm nên không có giá như vậy nhé)
Ở Lào thì không rõ nhưng ở Cam thì tiền thuê đất là 7 USD/ha/năm thuê 70 năm cũng chưa đến 11 triệu/ha.
Chi phí trồng và chăm sóc đến lúc thu hoạch khoảng 135 triệu/ha nữa. Vậy là giá thành 1ha cao su bắt đầu cho thu hoạch khoảng 150 triệu/ha. Ai mua của anh ấy 400 triệu làm gì trừ phi vì mục đích chính trị. Thông thường DN Việt hay thuê đất gần biên giới, có lẽ vì vậy mà anh ấy dọa chính phủ mình chăng?
Trồng cao su đúng lúc đỉnh giá, năm 2010-2011 rất nhiều DN như GMD hay DLG, QCG... đều lao vào cho nên nguồn cung cao su thiên nhiên sắp tới sẽ tăng mạnh khiến cho chặng đường hồi phục thêm dài.
Các công ty cao su trên sàn hiện tính theo giá trị thị trường của công ty thì chỉ khoảng 55-70 triệu/ha thôi. Chị chủ quan cho rằng con số 8.000 tỷ là hão huyền.

Last edited:
Chỉ là qua điểm cá nhân nhưng mình thấy cặp bồ cũng chẳng qua chỉ là ăn bánh trả tiền cộng với vài trò đóng kịch mà người trong cuộc tự huyễn hoặc mình, đối với mình thì (Em đẹp, em có quyền! Đúng vậy! Vậy quyền của em giá bao nhiêu? Xong việc anh chào em cho đỡ đau đầu!) Còn nếu em cần tình cảm thì còn nhiều người hơn anh nhiều và anh đã có chỗ riêng của mình:10:

Chỉ là qua điểm cá nhân nhưng mình thấy cặp bồ cũng chẳng qua chỉ là ăn bánh trả tiền cộng với vài trò đóng kịch mà người trong cuộc tự huyễn hoặc mình, đối với mình thì (Em đẹp, em có quyền! Đúng vậy! Vậy quyền của em giá bao nhiêu? Xong việc anh chào em cho đỡ đau đầu!) Còn nếu em cần tình cảm thì còn nhiều người hơn anh nhiều và anh đã có chỗ riêng của mình:10:
Đùa vui cho c/sống thăng hoa,mà có cũng chỉ là những nét chấm phá của cuộc đời đàn ông mà thôi,chứ em chẳng có gì anh ạh:D
Mà hỏi thật anh nhé,anh đã từng có người yêu ngoài vợ anh chưa?

Chị bói chính xác,
Em có 1 vợ +4 con và 2 người tình độc thân tuổi đôi mươi.Cuộc đời đàn ông như em thấy thú vị chị àh.
"Nhất chơi tiên,nhì giỡn tiền"Em đều có cả.:D
Không sao, hãy sống như mình muốn vì cuộc đời này có là bao, tất cả rồi sẽ rơi vào hư không cả thôi, nhưng hãy cố gắng hạn chế làm tổn thương bản thân mình và người khác nhé :1:
Nếu được nói thật về cảm nghĩ của mình thì chân thành là mình thấy @HOANGLINH khá đáng thương. Hoang Linh cô độc nhưng lại luôn phải cố chứng tỏ mình mạnh mẽ và việc có nhiều người tình cùng lúc cũng chỉ là để khỏa lấp những trống vắng và nỗi niềm không thể sẻ chia thôi. Có những thứ càng nhiều càng ít :10:
Dừng vấn đề này ở đây nhé, đi quá xa với mục tiêu của diễn đàn rồi :1:

Không sao, hãy sống như mình muốn vì cuộc đời này có là bao, tất cả rồi sẽ rơi vào hư không cả thôi, nhưng hãy cố gắng hạn chế làm tổn thương bản thân mình và người khác nhé :1:
Nếu được nói thật về cảm nghĩ của mình thì chân thành là mình thấy @HOANGLINH khá đáng thương. Hoang Linh cô độc nhưng lại luôn phải cố chứng tỏ mình mạnh mẽ và việc có nhiều người tình cùng lúc cũng chỉ là để khỏa lấp những trống vắng và nỗi niềm không thể sẻ chia thôi. Có những thứ càng nhiều càng ít :10:
:1:

@TTN :vụ HPG,ngoài những gì chị cmt lúc chiều,có yếu tố nữa là em ko thích là liên tục đầu tư và mở rộng,cho nên em chỉ đánh ngắn hạn<2 tháng.
HSC còn chia sẻ thêm nhìn nhận của chị :
  1. Tin ngành – Công ty thép Kyoei Steel đặt mục tiêu đến năm 2020 sẽ nâng sản lượng sản xuất thép xây dựng tại Việt Nam thêm 50% đạt 1,2 triệu tấn – Báo Nikkei đưa tin Công ty thép Kyoei Steel có kế hoạch tăng mạnh sản lượng sản xuất thép xây dựng trong 3 – 4 năm tới. Theo đó, Kyoei là doanh nghiệp mới nhất trong ngành thông báo về (1) kế hoạch xâm nhập thị trường thép xây dựng (trước đó có Formosa, Tập đoàn Hoa Sen) và (2) mở rộng hoạt động (Tập đoàn Hòa Phát, Kyoei). Cũng với kế hoạch này, Thép Koyei hướng đến mục tiêu đạt 10% thị phần.

Thị trường thép xây dựng hiện có khá nhiều doanh nghiệp hoạt động và chúng tôi cho rằng đang có sự hình thành mầm mống của chu kỳ suy thoái tiếp theo trong ngành; có thể là từ năm 2019 – 2020 trong đó khả năng cao là các doanh nghiệp thép với công nghệ hiện đại cho ra sản phẩm chất lượng cao và công suất lớn sẽ sớm rơi vào tình trạng sản xuất dư thừa trong một vài năm tới nếu tất cả kế hoạch nâng công suất trở thành hiện thực.

Đùa vui cho c/sống thăng hoa,mà có cũng chỉ là những nét chấm phá của cuộc đời đàn ông mà thôi,chứ em chẳng có gì anh ạh:D
Mà hỏi thật anh nhé,anh đã từng có người yêu ngoài vợ anh chưa?
Nói luôn là chưa nhé vì mình cũng là dân chiến binh trận mạc rồi nên hay nhìn sự việc một cách trần trụi, nay thấy cuộc sống đã cân bằng như mong muốn, hoặc là mình chưa thấy được tình yêu trong sáng nào khác, hoặc là mình đã qua tuổi thăng hoa rồi!:1:

Last edited:
Chị TTN soi gương người khác lại thấy mình trong đó thế mới lạ, Anh HOANG LINH chẳng phải vậy đâu, chỉ là hơi nghệ sĩ một chút!:21:

Trên thị trường cao su tiểu điền vẫn được giao dịch khoảng 400 triệu/ha nhưng là đất có quyền sử dụng đất của tư nhân chứ không phải đất thuê. Bảng giá đất xã loại 2 vị trí 3 của TRC ở Tây Ninh đã vào khoảng 370 triệu đồng/ha rồi. (Nhưng ông TRC là đất thuê trả tiền hàng năm nên không có giá như vậy nhé)
Ở Lào thì không rõ nhưng ở Cam thì tiền thuê đất là 7 USD/ha/năm thuê 70 năm cũng chưa đến 11 triệu/ha.
Chi phí trồng và chăm sóc đến lúc thu hoạch khoảng 135 triệu/ha nữa. Vậy là giá thành 1ha cao su bắt đầu cho thu hoạch khoảng 150 triệu/ha. Ai mua của anh ấy 400 triệu làm gì trừ phi vì mục đích chính trị. Thông thường DN Việt hay thuê đất gần biên giới, có lẽ vì vậy mà anh ấy dọa chính phủ mình chăng?
Trồng cao su đúng lúc đỉnh giá, năm 2010-2011 rất nhiều DN như GMD hay DLG, QCG... đều lao vào cho nên nguồn cung cao su thiên nhiên sắp tới sẽ tăng mạnh khiến cho chặng đường hồi phục thêm dài.
Các công ty cao su trên sàn hiện tính theo giá trị thị trường của công ty thì chỉ khoảng 55-70 triệu/ha thôi. Chị chủ quan cho rằng con số 8.000 tỷ là hão huyền.

Sáng sớm ra đọc bài này hay quá...

Chu kỳ bùng nổ và suy tàn của ngành cao su thiên nhiên không riêng gì VN mà các nước khác cũng vậy. Năng suất và sản lượng cao su như Thái, Indo, Malai cũng theo chu kỳ 7-10 năm. 2 yếu tố chính là thời tiết và tính chu kỳ, có giá thì đổ xô đi trồng, mà mất giá thì chặt, trồng lại cũng mất 7-10 năm mới khai thác được được coi là yếu tố chính gây ra chu kỳ này

Hồi "năm đó" mấy chú này vừa bị thời tiết vừa dư cung, chặt cây hàng loạt. VN mình ngu ngơ tự dưng lãnh vai trò ông lớn... Và cũng phất lên từ đó, lúc "chúng nó" (hơn hẳn về giống, kỹ thuật và sản lượng) còn chưa kịp hoàn hồn

Nên đừng trách mấy ông DN như GMD cũng đua cao su. Nói gì a Đực vẽ dự án. Lại thêm khủng hoảng mấy năm. A Đực vẽ ra đa phần là nổ. Nhưng có 1 điều anh đúng cơ bản: các DN nhà nước CPH lúc đó kém về năng suất, giống. Làm ra lại bị ăn cắp mất nhiều. Diện tích trên giấy tờ thì cao, nhưng thực tế khéo phải trừ đi 10-20% do lấn chiếm, do giao khoán lung tung. Điều anh lừa bịp cơ bản... là những chỗ trồng cao su ngon người ta trồng cả trăm năm rồi, đất rừng, đất đồi mà muốn trồng thì chi phí ban đầu lớn hơn nhiều. Sang Lào sang Cam chi phí lao động đội lên vài lần mà ngành này chi phí nhân công mới là chủ yếu. 1 ha cao su giá xxxxxx đồng nhưng đấy là giá trị lao động lịch sử kết tinh trong đó.

Còn các nhà đầu tư đi rốt sâu. Chỉ thấy cái bề ngoài. Mấy ai ăn nằm ngủ nghỉ cả tháng trên đồng mà biết. Đi 1 ngày được độ 1.000 ha đã hoa cả mắt. 120 nghìn ha ai đếm?

Còn chuyện dọa bán cho Tàu. Chắc là dọa vì bán thật người ta im ỉm. Chứ ai mà lu loa lên làm gì

Anh ơi trần trụi vậy thì lãng mạn chỗ nào????? có 1 chút thất vọng về anh, con người hào hoa thanh lịch thành phố hoa cải....

Thanks chị, quá chi tiết luôn...xem ra vẫn phải đợi nông dân chặt thì cao su mới có cơ hội tăng bền vững được

Chị TTN soi gương người khác lại thấy mình trong đó thế mới lạ, Anh HOANG LINH chẳng phải vậy đâu, chỉ là hơi nghệ sĩ một chút!:21:
Ngày xưa mình được bạn giải ngố như này:
Mày biết vì sao đàn bà xấu thường giỏi không?
Vì xấu quá không ai để ý nên phải lao đầu vào học, kiểu che dấu, dồn nén những khát khao tình cảm thành những tham vọng. Cái này Freud gọi là :" tình dục thăng hoa thành tài năng".
Mày biết vì sao đàn bà xinh thường không giỏi không?
Vì éo ai chịu để yên cho đâu mà học hành phấn đấu?
Suy ra đàn bà mà giỏi không xấu cũng thuộc loại vô duyên :10:
Bản thân mình chưa từng ngoại tình nhưng vẫn có khi mơ về chồng người khác và không thấy có gì phải xấu hổ về chuyện đấy cả. Nếu bạn có một sống tinh thần phong phú, không 1 ai có thể nắm giữ tâm hồn và tình cảm bạn 1 thời gian đủ dài. Hãy chấp nhận điều đó để lỡ bạn đời có không còn yêu thương mình nữa cũng hiểu nó là điều rất tự nhiện thôi. Bình thản đón nhận nó như là việc phải thế.

Status
Not open for further replies.
Back