Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Lại suy diễn rồi :10:
Ai bây giờ đang làm thực phẩm sạch tử tế nhỉ: VNM? TH ? Vissan? VCF, Xúc xích Việt Đức? DBC? HNG? HPG? PSL? VLC? Masan Consumer? ... mông lung quá :102:
Ai hướng đến doanh thu chính đến từ thực phẩm sạch còn ko cũng chỉ là tham gia theo trào lưu. Cũng sẽ tự bị đào thải.

http://cafef.vn/clip-xin-loi-the-he...cua-mc-phan-anh-gay-sot-20160909084152261.chn
liệu đây có thể là khởi nguồn cho 1 xu hướng mới ko, tiêu dùng cẩn trọng, thông minh hơn, ai sẽ là người được lợi nhất cho xu hướng này :105:
Khi còn trẻ mình chỉ nghĩ làm mọi cách cho cuộc sống của mình và những người thân của mình tốt hơn, tất nhiên trong khuôn khổ đạo đức và luật pháp cho phép. Nhưng từ khi mang thai đứa con đầu lòng là mối quan tâm đã khác. Khao khát mãnh liệt là phải làm gì cho cuộc sống xung quanh tốt hơn như: môi trường trong lành, con người tử tế, xã hội văn minh...Từ đó mới thấu hiểu vì sao các tỷ phú họ giành phần lớn tiền để làm từ thiện hoặc tài trợ cho nghiên cứu khoa học và cải thiện môi trường thay vì chỉ để cho con cháu mình.
Ví dụ đơn giản bà mình kể ngày xưa giữa mùa hè nóng bức cũng chỉ dùng quạt vải treo trên trần nhà rồi cho 2 người hầu kéo, ngày nay từ người lao động bình thường cũng có điều hòa dùng. Đấy chính là cái được lớn nhất của sự tiến bộ xã hội. Tiền bạc để cho con cháu dù nhiều nhưng không có tiến bộ chung của nhân loại cũng không ích lợi bao nhiêu.

Last edited:
Em hỏi là nhiều người chứ không phải tất cả mà bác. Nhiều người đã giàu rồi còn muốn giàu nữa, nên cũng có nhiều người giá vốn thấp rồi muốn thấp nữa cũng là bình thường mà :1:
Chị tay to giỏi về FA nhưng lại yếu về những điểm vào hàng nên mình chỉ chị ấy một chút, còn có dùng được hay ko thì còn tùy duyên nữa!:1:

Khi còn trẻ mình chỉ nghĩ làm mọi cách cho cuộc sống của mình và những người thân của mình tốt hơn, tất nhiên trong khuôn khổ đạo đức và luật pháp cho phép. Nhưng từ khi mang thai đứa con đầu lòng là mối quan tâm đã khác. Khao khát mãnh liệt là phải làm gì cho cuộc sống xung quanh tốt hơn như: môi trường trong lành, con người tử tế, xã hội văn minh...Từ đó mới thấu hiểu vì sao các tỷ phú họ giành phần lớn tiền để làm từ thiện hoặc tài trợ cho nghiên cứu khoa học và cải thiện môi trường thay vì chỉ để cho con cháu mình.
Ví dụ đơn giản bà mình kể ngày xưa giữa mùa hè nóng bức cũng chỉ dùng quạt vải treo trên trần nhà rồi cho 2 người hầu kéo, ngày nay từ người lao động bình thường cũng có điều hòa dùng. Đấy chính là cái được lớn nhất của sự tiến bộ xã hội. Tiền bạc để cho con cháu dù nhiều nhưng không có tiến bộ chung của nhân loại cũng không ích lợi bao nhiêu.
Úi giời! Tưởng giỏi tự làm ra nhiều tiền thế đang định phục thì hóa ra là do bà cho nên ko phục nữa!:24::24::24:

Status
Not open for further replies.
Back