Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Năm nay con nào lên cứ lên. Trường phái đi theo người dẫn dắt năm nay phát huy tác dụng tốt nhất. Tuy vậy mình vẫn trung thành với cách chơi của mình thôi. Dành 1 ít luyện lướt lát để trải nghiệm các cung bậc cảm xúc.
Năm nay thắng lớn ko dành cho những người thích sáng tác tìm tòi cái mới, nhiều khi chẳng cần phải vậy, chỉ cần đi theo đám đông khi nó chưa đông quá!:21:

:24::24::24:
Chỉ cần tìm DN có triển vọng và đáng tin cậy. Không cần tăng giá mạnh mà khó quá.
Vì nếu nó không tăng giá là mình lại nghi ngờ :14:
Có tí thay đổi trong suy nghĩ đấy.
Nói thật, chị tay to đừng giận, là cách chơi của chị tay to tìm kiếm TS bị lãng quên nó cũng rất hay, nhưng nó chưa phù hợp với TT 1-2 năm trở lại đây khi dòng tiền ít, được hướng tới các DN tử tế và tăng trưởng. PP của chị tay to chỉ phù hợp trong down trend mạnh thôi. Khi up trend với tiền không phải quá dồi dào thì chính cách chơi cũ ấy bị hạn chế và gây khó chịu khi NAV tăng chậm, dễ dẫn tới bực tức, nghi ngờ bản thân, ấm ức trong lòng.
TT nó vậy, mình nên theo TT chứ không nên bắt TT theo mình. Obama và nước Mỹ phát triển được vì yes, we can change.

Nói thật, chị tay to đừng giận, là cách chơi của chị tay to tìm kiếm TS bị lãng quên nó cũng rất hay, nhưng nó chưa phù hợp với TT 1-2 năm trở lại đây khi dòng tiền ít được hướng tới các DN tử tế và tăng trưởng. PP của chị tay to chỉ phù hợp trong down trend mạnh thôi. Khi up trend với tiền không phải quá dồi dào thì chính cách chơi cũ ấy bị hạn chế và gây khó chịu khi NAV tăng chậm, dễ dẫn tới bực tức, nghi ngờ bản thân, ấm ức trong lòng.
TT nó vậy, mình nên theo TT chứ không nên bắt TT theo mình.
disagree : VNM BMP CTD VSC VCS + v.v quá tử tế + tăng trưởng còn gì

Nói thật, chị tay to đừng giận, là cách chơi của chị tay to tìm kiếm TS bị lãng quên nó cũng rất hay, nhưng nó chưa phù hợp với TT 1-2 năm trở lại đây khi dòng tiền ít được hướng tới các DN tử tế và tăng trưởng. PP của chị tay to chỉ phù hợp trong down trend mạnh thôi. Khi up trend với tiền không phải quá dồi dào thì chính cách chơi cũ ấy bị hạn chế và gây khó chịu khi NAV tăng chậm, dễ dẫn tới bực tức, nghi ngờ bản thân, ấm ức trong lòng.
TT nó vậy, mình nên theo TT chứ không nên bắt TT theo mình. Obama và nước Mỹ phát triển được vì yes, we can change.
Em nghĩ là thừa chữ đậm này
Anh không thấy em từng sở hữu rất nhiều trong số đó à?
Chỉ vì bỗng nhiên nó được ưu chuộng nhiều quá nên không theo kịp thôi.

Em nghĩ là thừa chữ đậm này
Anh không thấy em từng sở hữu rất nhiều trong số đó à?
Chỉ vì bỗng nhiên nó được ưu chuộng nhiều quá nên không theo kịp thôi.
Không phải, đừng ngụy biện. Cái thiếu là TA. Khi hiểu TA, hiểu trend, hiểu sức mạnh của trend thì sẽ đỡ bị mất hàng và có can đảm giữ hàng, hay mua lại đeo bám con mồi ngon đến cùng.

Oéo lão giáo chủ này, người ta đánh thiếu có dấu phẩy mà nhặng xị cả lên :21:
thân là idol toàn cõi vc, viết lách cho cẩn trọng vào; a ko biết hàng vạn cặp mắt theo dõi từng post a à :1cool_byebye:
Không phải, đừng ngụy biện. Cái thiếu là TA. Khi hiểu TA, hiểu trend, hiểu sức mạnh của trend thì sẽ đỡ bị mất hàng và có can đảm giữ hàng.
nể nhất a món kiên trì như này đấy, kiếm dư dả nhớ mở lớp nha a, bao vol khủng + ce mấy năm luôn :3cool_adore:

Em thì thấy nhiều cái khó quá, không tính được. Nên em chọn cách đơn giản hơn. Phân bổ danh mục thành 2 loại, một là tăng trưởng hai là an toàn, cứ NAV bên nào thể hiện mạnh mẽ hơn thì tăng tỷ trọng lên. NAV ko tăng vèo vèo mà cứ tằng tằng tiến, ranh mục xanh đỏ xám tím đủ cả...hihi...
Có mỗi cú Brexit là NAV cả hai bên đi nạn, còn điều chỉnh bình thường thì chả thấm vào đâu...
Em thấy kiểu này hợp với cái tính 3 phải của em, nên giới thiệu tẹo... các anh chị đừng dịch xa xôi ạ.

Em thì thấy nhiều cái khó quá, không tính được. Nên em chọn cách đơn giản hơn. Phân bổ danh mục thành 2 loại, một là tăng trưởng hai là an toàn, cứ NAV bên nào thể hiện mạnh mẽ hơn thì tăng tỷ trọng lên. NAV ko tăng vèo vèo mà cứ tằng tằng tiến, ranh mục xanh đỏ xám tím đủ cả...hihi...
Có mỗi cú Brexit là NAV cả hai bên đi nạn, còn điều chỉnh bình thường thì chả thấm vào đâu...
Em thấy kiểu này hợp với cái tính 3 phải của em, nên giới thiệu tẹo... các anh chị đừng dịch xa xôi ạ.
Khôn thế ai lại được với Cào :10:
Phân bổ DM + đi tiền là 1 môn khác, cũng rất quan trọng đấy :21:

cách chơi, đạo đức, văn hóa, văn minh, văng t ục, .... e xếp tất cả chúng nó đứng sau hết. 'Tiến hóa' phải đứng ở vị trí số 1.
khổ nổi là cái đầu của cá nhân em - nó tiến hóa chậm quá :2:

@whitehat tần suất dự báo con banh lông rụng nụ mỗi lúc một dày đặc a ợ :1cool_byebye:
http://cafef.vn/vnexpress-cung-ban-...som-the-gioi-di-dong-oi-20160707141439951.chn

Yếu huyệt của chị TTN là quan niệm về chữ đắt và rẻ trong chứng khoán, rẻ mà cứ nằm ỳ ra thì rẻ làm gì, chữ đắt và rẻ nó chỉ được phép trong một khung thời gian nào đó, đắt hôm nay mà là rẻ của ngày mai thì vẫn mua được. rẻ hôm nay mà mai vẫn rẻ như vậy thì sẽ ko mua.:1:

Status
Not open for further replies.
Back