Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
E đang mua cái value của doanh nghiệp ... và giá hiện tại thì đang bị tác động tâm lý ... lúc GIL 68 rất nhiều người tìm đủ lý do để múc , về 54 lại không tìm ra lý do để múc ...rất lạ chổ tâm lý đó ... để tránh tâm lý thì mình phải biết mình đang mua gì và triển vọng ra sao:D
Đầu tư có thành/bại... nhưng nên biết mình đang làm gì :D
Khi lợi nhuận ko tăng trưởng thì lôi giá trị doanh nghiệp ra nói cũng có cái gì đó ko ổn, còn chart thì xấu mù, case này của PCT làm mình ko phục!:1:

Khi lợi nhuận ko tăng trưởng thì lôi giá trị doanh nghiệp ra nói cũng có cái gì đó ko ổn, còn chart thì xấu mù, case này của PCT làm mình ko phục!:1:
Lợi nhuận thế mà a bảo không tăng trưởng ... anh so vơi năm nào vại ???
  • EPS cơ bản (nghìn đồng): 7.33 - Dự kiến 2016 là >8k
  • EPS pha loãng (nghìn đồng):7.33
  • P/E : 7.43
  • Giá trị sổ sách /cp (nghìn đồng): 31.86
  • KLCP đang lưu hành: 13,889,918

Lợi nhuận thế mà a bảo không tăng trưởng ... anh so vơi năm nào vại ???
  • EPS cơ bản (nghìn đồng): 7.33 - Dự kiến 2016 là >8k
  • EPS pha loãng (nghìn đồng):7.33
  • P/E : 7.43
  • Giá trị sổ sách /cp (nghìn đồng): 31.86
  • KLCP đang lưu hành: 13,889,918
Tăng trưởng LN mà chart xấu thì cũng phải suy nghĩ đấy vì nhỡ đâu sang năm nó chỉ cần giảm tốc độ tăng trưởng là ăn đòn ngay, CK nó thế, buôn kỳ vọng mà :10:

Tăng trưởng LN mà chart xấu thì cũng phải suy nghĩ đấy vì nhỡ đâu sang năm nó chỉ cần giảm tốc độ tăng trưởng là ăn đòn ngay, CK nó thế, buôn kỳ vọng mà :10:
Buôn chứng khoán có ăn / có thua mà anh ... hihi :D Lúc nó giảm nhìn nó xấu thật , lúc nó tăng nhìn nó đẹp thật :D

Mà đúng lúc giảm thì thôi đừng giải thích ... mệt thật :D

Với giá vàng có độ trễ lớn như Việt Nam thì giá Gold luôn ảnh hưởng theo hướng có lợi cho nó thôi.Nên dùng giá Gold thế giới để đánh giá đường đi của con này cũng hơi khó anh ạ!:1:
Anh hiểu sai cmt,Ý em là PNJ em ko theo gold mà có là bán dù gold như thế nào.
Còn dự gold rơi về 1210$ là 1 việc khác.
Nhưng nếu gold rơi về 1177$-1200$ là bán tất cả để mua gold.

Mình nhìn P/E , EPS , BOOK value ... và cách điều hành của BOD :)
Bác nhìn sơ thôi là biết mình đang mua gì :D
PCT có biết câu"càng ít hiểu biết thì ta càng tự tin"không?
Ngoại trừ những case đầu tư giá trị với mức chiết khấu cực cao còn không phải luôn biết hoài nghi. Đối với đầu tư tăng trưởng lại càng phải thận trọng. Một cổ phiếu tốt hay không tốt ở giá này phụ thuộc vào phụ thuộc vào việc sắp tới nó hoạt động như thế nào. Quá khứ và hiện tại chỉ là manh mối để mình đặtcược thôi. Đối với GIL nếu muốn mua thêm hãy đợi nó tăng trở lại hoặc có thông tin đủ tin cậy về lợi nhuận sắp tới tiếp tục cải thiện. Đặt cược lớn trong tình trang thông tin không đầy đủ là tự sát, nếu có ăn được cũng chỉ là ăn may và sẽ chết nặng hơn ở lần sau.

Status
Not open for further replies.
Back