Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Hôm nọ thầy ý bẩu là mới tậu xe GLE 400 và chuyển hộ khẩu về bên ấy chính thức rồi, chém bên này mãi nhạt miệng lắm :1:
Ước gì mình được như thầy ý :1cool_dribble:
Lão ấy vẫn trong cái vòng luẩn quẩn thôi anh ơi, em nghi ngờ là vậy... vc, vf, f319... cũng chỉ là tờ báo mạng. Vc chém ró vui hơn vì toàn người quen, họ hiểu mình hơn, nên đỡ ngại mồm...
Em ước rì VNI về 580, để cator Sam Sam lại tờ ruẩn lần nữa... và cũng để confirm cái ranh mục của em có đủ sức chịu đựng khi thị trường chung điều chỉnh khá ! :1:

Nên ngại Brexit chán ợ. Nếu nó ra thì Việt Nam ảnh hưởng cũng nhiều đó. Dệt may, thuỷ sản, gỗ, ... Nói chung khoảng 30% xk vào eu và 1 khi sự kiện brexit xảy ra thì sure là europe zone bị ảnh hưởng và DN việt cũng ko ngoại lệ. Tiêng dệt may hình như có khoảng 3 triệu/50 triệu lao động bị ảnh hưởng.

hỏi ko xoáy đâu nhé: áp dụng vào VN chuẩn chứ?
Miễn đừng "giáo điều" & "rập khuôn" là chuẩn... Đọc xong 3 cuốn sách, áp dụng, nhờ cụ Tran Van Vinh, chọn ngay con PVT thời giá 9, tự tin cầm MWG đến giờ này, múc CTD giá 16x khi ai cũng cho rằng nó đã đạt đỉnh... cứ đợi xem sao?:1:

Lão ấy vẫn trong cái vòng luẩn quẩn thôi anh ơi, em nghi ngờ là vậy... vc, vf, f319... cũng chỉ là tờ báo mạng. Vc chém ró vui hơn vì toàn người quen, họ hiểu mình hơn, nên đỡ ngại mồm...
Em ước rì VNI về 580, để cator Sam Sam lại tờ ruẩn lần nữa... và cũng để confirm cái ranh mục của em có đủ sức chịu đựng khi thị trường chung điều chỉnh khá ! :1:
Welcome to the clan of crazy man :19:
Yên tâm đi, chọn CP như chọn vợ. Happy wife, happy life :21:
Nhìn con đá XD kìa, chống đỡ tốt VNI từ đáy tới đỉnh mấy lần rồi :24:

Mình cũng nghĩ là BREXIT chả ảnh hưởng quái gì đến cái chợ Vịt ven đường này cả, hay là mình điếc không sợ súng :102:
nhiều ac chiên gia cứ vẽ rắn thêm chân, bản chất của bswan là bất chợt; brexit hay ko brexit với index hay cp riêng lẻ cũng vại thôi; có gì thì FL -7 -10%/phiên price in ngay, chạy phát xong; a nào fund to chậy ko kịp gáng chịu :24:
ví dụ bswan kiểu trùm cuối Gerquit chẳng hạn :1cool_byebye:

Nên ngại Brexit chán ợ. Nếu nó ra thì Việt Nam ảnh hưởng cũng nhiều đó. Dệt may, thuỷ sản, gỗ, ... Nói chung khoảng 30% xk vào eu và 1 khi sự kiện brexit xảy ra thì sure là europe zone bị ảnh hưởng và DN việt cũng ko ngoại lệ. Tiêng dệt may hình như có khoảng 3 triệu/50 triệu lao động bị ảnh hưởng.
Soros già dạy đại khái vầy: Mày nên chiết khấu những thứ rõ ràng, và bet mạnh vào những điều bất ngờ. Ranh mục của em giờ nó ít liên quan đến Châu Âu lắm (có FMC), chủ yếu là thị trường nội địa... nên cứ trailing stop thôi DB huynh!

Soros già dạy đại kháci vầy: Mày nên chiết khấu những thứ rõ ràng, và bet mạnh vào những điều bất ngờ. Ranh mục của em giờ nó ít liên quan đến Châu Âu lắm (có FMC), chủ yếu là thị trường nội địa... nên cứ trailing stop thôi DB huynh!
lại thêm 1 ông cướp hàng mình :109:

Soros già dạy đại khái vầy: Mày nên chiết khấu những thứ rõ ràng, và bet mạnh vào những điều bất ngờ. Ranh mục của em giờ nó ít liên quan đến Châu Âu lắm (có FMC), chủ yếu là thị trường nội địa... nên cứ trailing stop thôi DB huynh!
Potay ! FMC tôm chất lượng toàn châu âu thôi thánh. Nhưng anh Like . Hi hi hi

Kể cả tư bản thì mấy trò cho dân bỏ phiếu cũng là phải theo ý chí của nhà cầm quyền hết, hay nói cách khác là quyền lợi giai cấp của họ là trên hết, họ đã có sự cân nhắc kỹ ko có chỗ cho những chuyện tùy hứng!:1:

Kể cả tư bản thì mấy trò cho dân bỏ phiếu cũng là phải theo ý chí của nhà cầm quyền hết, hay nói cách khác là quyền lợi giai cấp của họ là trên hết, họ đã có sự cân nhắc kỹ ko có chỗ cho những chuyện tùy hứng!:1:
Cái này thì khó nói anh ợ. Vụ Brexit này nếu tính lợi ích kinh tế thì thiệt lắm ợ nhưng bọn vận động lại oánh vào sự An toàn, mà giữ an toàn tính mạng và tiền thì tiền là vô nghĩa. Các bọn tổ chức tài phiệt lớn (đọc báo thôi ợ) nó mong ước có vụ Lehman brother thứ 2 để kiếm xèng trong mớ hỗn độn đảo điên này lắm nên mới bơm xèng cho cái tổ chức one british để vận động leave khỏi EU nhưng rất đen cho one bristosh lại có thằng cuồng sát nên sự kiện Brexit mới bớt nóng nhưng trước khi chưa có kết quả voting thì mọi chuyện vẫn rủi ro lắm ợ.

Status
Not open for further replies.
Back