Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Sau 1 thời gian vật lộn với FA, đá gà đá vịt vơi TA, dỏng tai hóng tin đồn và mon men với tin nội gián... em phát hiện ra cứ phải có tư duy cờ bạc 1 tý và quan trọng nhất là phải được cô thương vì mọi sự đều vận động và biến đổi mà TTCK còn phức tạp hơn nhiều, là tổng hòa của hiện tại - quá khứ - tương lai, của tham vọng và thất vọng, của tâm lý đám đông.... và không có yếu tố nào là chắc chắn cả.
Có nghĩa là người tham gia đều đặt cược vào 1 điều gì đó dựa trên hiểu biết, kinh nghiệm và thông tin mà anh ta có. May mắn thì đặt cược đúng, ngược lại thì sai và mất tiền.
Sau khi tính toán đủ trò mà thị trường ko nghĩ như ta nghĩ thì phải cắt chun, đơn giản vậy thôi.:21:

Last edited:
@DarkGreen
Sao em không tìm ra được ngày giờ anh đổi chữ ký nhỉ? Anh có thể tra lại giúp em không? Chỉ cần ngày giờ thôi anh ạ. Thks anh!
Với nick mới này thì chữ ký mới này là đầu tiên luôn, sao không lấy thời điểm Cào phát hiện đó.

Sau 1 thời gian vật lộn với FA, đá gà đá vịt vơi TA, dỏng tai hóng tin đồn và mon men với tin nội gián... em phát hiện ra cứ phải có tư duy cờ bạc 1 tý và quan trọng nhất là phải được cô thương vì mọi sự đều vận động và biến đổi mà TTCK còn phức tạp hơn nhiều, là tổng hòa của hiện tại - quá khứ - tương lai, của tham vọng và thất vọng, của tâm lý đám đông.... và không có yếu tố nào là chắc chắn cả.
Có nghĩa là người tham gia đều đặt cược vào 1 điều gì đó dựa trên hiểu biết, kinh nghiệm và thông tin mà anh ta có. May mắn thì đặt cược đúng, ngược lại thì sai và mất tiền.
Em thấy CK cũng là môn khoa học đấy chứ, hihi...Đặt cược có tính toán và may mắn là do mình. Quan trọng là tư duy và phương pháp. Mấy ông lắm tiền từ chứng khoán chẳng nhẽ may mắn suốt, nhất là anh @chim_non :24::24::24:

Em thấy CK cũng là môn khoa học đấy chứ, hihi...Đặt cược có tính toán và may mắn là do mình. Quan trọng là tư duy và phương pháp. Mấy ông lắm tiền từ chứng khoán chẳng nhẽ may mắn suốt, nhất là anh @chim_non :24::24::24:
Đừng ảo tưởng bạn ơi. 1 vài năm không nói nên được điều gì.

Với nick mới này thì chữ ký mới này là đầu tiên luôn, sao không lấy thời điểm Cào phát hiện đó.
Em muốn nghiệm lý 2 điều anh ạ:
- Một là, khi nào anh sẽ đổi chữ ký khác?
- Hai là, anh đổi chữ ký như vậy thì đang mưu vọng chuyện gì? Thành hay không thành?
Cái này thuộc về Anh, không thuộc về Em ạ!

Em muốn nghiệm lý 2 điều anh ạ:
- Một là, khi nào anh sẽ đổi chữ ký khác?
- Hai là, anh đổi chữ ký như vậy thì đang mưu vọng chuyện gì? Thành hay không thành?
Cái này thuộc về Anh, không thuộc về Em ạ!
Anh đổi khoảng chục ngày nay, ngày giờ chính xác anh không nhớ. @Colaido có tìm giúp Cào được không?

Đang canh vào lại GIL, khớp được 1 ít 55.1 rồi :1:
Chị mua chắc quá ... tán lên đi , cung nó k ra nửa rồi :D bán 58 mua lại 56 vẫn lời nha c :D
TT kiểu này không ai bán đâu ... bọn bán cũng là cutloss :D
Reward > risk roài chiến thoai ... về 54 lên 60 :D

Thấy TNA cũng ngon quá. PCT nghiên cứu xem có gì không ổn không?
Em coi rồi ...ku e vô 63 có nói e :D EM thích GIL hơn do Pe thấp hơn , lại vừa giảm nên room tăng rộng ... TNA phải đợi break 68 lên 75 :D
Còn GIL thì qua 58 tới 65 ngay :D

Em coi rồi ...ku e vô 63 có nói e :D EM thích GIL hơn do Pe thấp hơn , lại vừa giảm nên room tăng rộng ... TNA phải đợi break 68 lên 75 :D
P/E của TNA còn thấp hơn GIL nhiều chứ, EPS năm nay phải đến 13.000 đấy.

Đừng ảo tưởng bạn ơi. 1 vài năm không nói nên được điều gì.
Cũng không ảo tưởng lắm. Em thấy bao giờ cũng phải giải quyết được 2 yếu tố:
1. Thị trường chung, vĩ mô
2. Từng cổ phiếu
Nhìn 1 rồi đến 2. Cái khó là làm như thế nào đối với 1 và 2. Mỗi người một phương pháp nên cho kết quả cũng khác nhau, hihi...Chị chắc giỏi FA. FA cho một doanh nghiệp khác thế nào FA cho toàn thị trường (đừng hỏi em FA toàn thị trường là cái gì nhé)? Nhìn cái chung rồi đến cái riêng chắc sẽ không bị loạn :21:

Last edited:
P/E của TNA còn thấp hơn GIL nhiều chứ, EPS năm nay phải đến 13.000 đấy.
E vừa xem lại đúng PE TNA thấp hơn :D Nhưng 68-75 vs 55-65/68 ... xấu thì 68/63 vs 55.5/53.5:D Cân cả 2 chiều tốt xấu thì chọn GIL , còn lái thế nào e cũng k rành :D

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back