Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Chẳng có gì mà nhỏ lẻ hay không nhỏ lẻ

Mợ mua để đầu tư dài hạn thì đương nhiên là dài hạn DN tốt trước sau cũng được các tổ chức lớn để mắt (nếu nó thực sự là tốt và cái đậm đậm là chuẩn không phải chỉnh). Còn cái bạn mà nói chuyện với mợ. Chắc là chém gió vì ông Abbott đó vào DMC từ năm 2012 nhé... với cái vol lúc đó khoảng 20% rồi....

Mợ mua ngắn hạn kiểu đu bám thì theo tin, theo tiền, theo bảng giá, theo TA. Nhưng cũng phải chuẩn...

Bây giờ cái con mắt của mợ về nhỏ lẻ. Nó giống hệt như 20 năm trước Dragon cap nó là nhỏ lẻ trong vạn con mắt những thằng quỹ khác thôi. Kể cả đến bân giờ, nói đến TTCK VN là phải nhắc đến Dragon, nhưng cũng chả là gì trong tư duy của Black Stone.
tư duy thay đổi đc , tư duy ko đổi thì cũng có lúc tiền nó chọi miết cũng đổi . Có ai ngờ DNP ngày xưa chỉ mong 2x là ngon , chia tách xong còn đầu tư bài bản để cả 1 đội tư vấn tài chính của 1 quỹ số má về cơ cấu DN hẳn hoi , giờ mà lên 5x chắc cũng ko lạ đâu , thực ra đang ngẫm lại , có những thứ biết thì đã trễ rồi , còn ko biết ko có tội .

tư duy thay đổi đc , tư duy ko đổi thì cũng có lúc tiền nó chọi miết cũng đổi . Có ai ngờ DNP ngày xưa chỉ mong 2x là ngon , chia tách xong còn đầu tư bài bản để cả 1 đội tư vấn tài chính của 1 quỹ số má về cơ cấu DN hẳn hoi , giờ mà lên 5x chắc cũng ko lạ đâu , thực ra đang ngẫm lại , có những thứ biết thì đã trễ rồi , còn ko biết ko có tội .
5x nổi không anh ?

Mình lại hay ngại cái vụ các quỹ nhảy vào cơ cấu đấy. Họ chỉ hướng đến mục tiêu ngắn hạn kiểu mông má, o bế DN để bán được giá chứ có tham gia quản lý và điều hành Dn lâu dài đâu.

Mình lại hay ngại cái vụ các quỹ nhảy vào cơ cấu đấy. Họ chỉ hướng đến mục tiêu ngắn hạn kiểu mông má, o bế DN để bán được giá chứ có tham gia quản lý và điều hành Dn lâu dài đâu.
Ngon chị ạ . Dự án nhiều , kín và chưa book :)))

Sent from my iPhone using Tapatalk

Ko . Ý em là nhân ngoại hữu nhân , trước tốt , sau còn tốt hơn , nhưng tốt hơn ko ăn dc lại tiếc vì ko biết . CTD DMC ăn 1 đoạn đã ngon , thế tương lai có thành tập đoàn đa quốc gia ko chị ?
Góp ý nhỏ với hotboy nhé: cố gắng nói những điều phúc tạp theo cách đơn giản nhất, đừng làm ngược lại. Nhiều lúc đọc cmt của hotboy mà chị muốn ung thủ luôn :1:

Góp ý nhỏ với hotboy nhé: cố gắng nói những điều phúc tạp theo cách đơn giản nhất, đừng làm ngược lại. Nhiều lúc đọc cmt của hotboy mà chị muốn ung thủ luôn :1:
Dễ hiểu mà , câu trả lời là chị ko biết , vì chị biết thì chị sẽ giữ cho đến lúc đấy . Nên chị cứ tiếc nhưng thứ ngoài khả năng của mình , đc tường thuật qua những câu chuyện của bạn bè làm gì ? Nói gần mãi ko xong phải chuyển style bóng gió cho suy nghĩ chơi

Dễ hiểu mà , câu trả lời là chị ko biết , vì chị biết thì chị sẽ giữ cho đến lúc đấy . Nên chị cứ tiếc nhưng thứ ngoài khả năng của mình , đc tường thuật qua những câu chuyện của bạn bè làm gì ? Nói gần mãi ko xong phải chuyển style bóng gió cho suy nghĩ chơi
Không hiểu hotboy nghĩ thế nào mà lại nói chuyện tiếc ở đây?
Ý của chị là có những việc vượt quá hiểu biết của bản thân nhưng nó không hoàn toàn vô lý, mình không biết thì không theo được và qua đó nhận ra giới hạn của mình, thế thôi.

Hot boy hôm nay chịu khó trả lời bà chị thế :))

Status
Not open for further replies.
Back