Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Quan tâm đến đỉnh đáy làm cái gì? Thử xem lại xem bao nhiêu năm mới có 1 cuộc khủng hoảng cỡ như 1929-1933 hay 2007-2008...
Mà chỉ những cuộc đại khủng hoảng như thế mới đáng sợ chứ dăm ba cơn hắt hơi sổ mũi ở vùng giá thấp này có gì đáng phải quan tâm đâu.

Vĩ mô nhỉ
Đời nó thực tế hơn...
ví dụ
đất nước trường tồn, mình 3 năm nữa về hưu
DN phát đạt, 2 năm nay mình chưa tăng lương
Triển vọng dài hạn, nhưng TK vừa cháy do margin
Mai rõ ràng trần phiên nữa, vậy mà nay buộc phải bán do hết hạn mức

TT hôm nay quá đẹp, ghi nhận nỗ lực đáng kể của các anh MMs, hàng họ yêu quá :1178:
Vâng ngày nào cũng có mã BO với tím lịm như anh thì yêu quá là đúng rồi.

Nhưng mà vui vì đợt này em toàn mua cổ đã tăng một chập ạ. thực hành cách nhìn mới.
Tuần trước còn dám đua từ tham chiếu lên CE 1 em. hàng về không chết. Hy vọng em nó vào phom uptrend, đã vượt hết MA 50 và 200 rồi. chờ vol tăng nữa là được. hình như nước ngoài mua liên tục. em chưa check.
Fxx , 10% ngon rồi, bắt đầu vào phom :1178:

Lại toán học, Kxx sút chưa chị?:3D_33:
hi ,hôm nay bận chả xem bảng đươc. KSB chưa bán ạ. tối về xem lại có nên học đứng tấn như các anh VC không. Đỏ mà vol bé , cung lèo tèo thì chưa sợ :3D_8: Nó vẫn đang bám dải trên mà.
Với điểm vào tb< 71 thì em có thể chịu rủi ro chút chút để mơ về cái bát hay cốc gì đó ạ

Last edited:
Tổng kết deal TRC mua 1,5k trong 2 phiên từ 22/8 . BQ 21.65​
- Giải toả cảm xúc lâu kg mua bán gì
- Mua xong đem lên rum hỏi ,được các anh chị VC tích phân nhiều thứ hay ho về ngành cao su nói chung và TRC nói riêng
- đếm cua trong lỗ , nếu bán ATC trừ thuế phí lời 1,485 tr= 5 con gà
Bà nội trợ chỉ cần thế, hóng VC quá là vui. he he
tổng kết 4 em hàng vào tuần trước. Kxx,Fxx,Vxx tạm được.Hxx đua bị vả vỡ alo :2cool_beated:

He lu ngày mới VC. Chúc VNI vượt đỉnh thành công,NAV các anh chị nở tung toé
Mai SSI mà vượt 22, qua MA50 thì liệu có nên vào 1 ít ko các cụ?
Theo quan sát cá nhân em thì các cp có luọng GD lớn khi vượt 50 thường có test nên tuỳ vào độ chấp nhận rủi ro của anh tới đâu .mua ngay khi vượt có thể kg lãi ngay sau T3. Nếu chờ bật qua 50 rồi test ,mua lúc này khả năng thắng cao hơn.

Con này thuộc loại CP phòng thủ hạng nặng, giao dịch kém và thiếu catalyst để đánh. Nhỏ lẻ nếu đánh ngắn thì dễ bị chôn vốn, chỉ thích hợp cho quỹ to như của anh ma đầu :1: Nếu nghiện lắm thì có thể canh mua cạnh dưới, bán cạnh trên.

View attachment 3965
Chuyên gia cho em xin ý kiến về con bò cười, có còn bất ngờ gì nữa o ạ, dạo này volume khủng quá

Status
Not open for further replies.
Back