Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Mình đã từng biết một người chẳng biết gì về TA,FA học cũng chỉ hết lớp 9 nhưng kiếm tiền từ cổ phiếu rất giỏi và có rất nhiều tiền nữa, sau khi rất thắc mắc và nghiên cứu lối chơi của người này thì thấy rằng ông ấy rất giỏi nắm bắt qui luật cuộc chơi, không chỉ ở chứng khoán mà cả bất động sản, cờ bạc nữa. kể từ khi học hỏi được về qui luật cuộc chơi số lần cutloss của mình ngày càng ít dần!:1:
Học hành sách vở chỉ là yếu tố cần chứ không phải yếu tố quyết định. Em nhớ có lần đọc bài viết về việc nghiên cứu về các MBA tốt nghiệp ĐH Harvard. Người viết đưa ra tình huống abc xyz của một ngân hàng đầu tư đang gặp phải và các MBA phải đưa ra các giải pháp xử lý. Và kết quả là 10 ông MBA này đều có cách xử lý na ná như nhau và trong thực tế chính cách xử lý này là nguyên nhân làm ngân hàng failed trong quá khứ.
Các trung tâm đào tạo đã vô tình khiến các sản phẩm của họ tạo ra như những chú cừu doly và... chắc chỉ có Lão ngoan đồng và Quách thiếu hiệp luyện được Song thủ hỗ bác :21::21:

Ý em là ai có cái hay thì mình nên học, dù người ta không học ở trường cũng được học ngoài đời, mình học người ta chẳng có gì xấu hổ cả chỉ làm cho mình tốt lên. Nếu mình cứ vỗ ngực đành đạch là được học nhiều, xuất thân tốt mà đánh vẫn kém mới là đáng xấu hổ.:1:
Là người có nghiên cứu mệnh lý, vụ này anh tin nhé Blue.

Ý em là ai có cái hay thì mình nên học, dù người ta không học ở trường cũng được học ngoài đời, mình học người ta chẳng có gì xấu hổ cả chỉ làm cho mình tốt lên.:1:
E thấy cái kinh nghiệm trong cuộc chơi mới là yếu tố thành công ... TA FA chỉ là phụ họa , tuy nhiên để đạt được đến mức kinh nghiệm đó thì thương đau không ít :D E cũng lĩnh hội ý này rất nhiều ... đến lúc chín muồi tự nhiên ngồi nhìn nó ra hết không cần phải phân tích nhiều :D
Với lại mình chơi cái gì cũng đừng nghĩ là ăn ngay và liền ... đơn giản cứ mua sự vô lí đến lúc nó sẽ tự nhiên hợp lí ... thì chốt lời :D Muốn hái quả thì phải chịu khó ươm mầm và tưới cây :D

sao ko chọn ACB, hix, ôm con này đúng ngâm dấm. Làm ăn cứ đang tăng đều đều mà MMs ko cho nó lên.
Ý em là trong 2 mã annie đưa ra, nếu chơi thì em chọn BID:1:
Sáng nay vào ú ớ với VC forum chưa được nửa câu thì có việc, chạy mút chỉ cả ngày bây giờ em mới được sờ PC. Thấy forum giao dịch nhộn nhịp thèm quá

E thấy cái kinh nghiệm trong cuộc chơi mới là yếu tố thành công ... TA FA chỉ là phụ họa , tuy nhiên để đạt được đến mức kinh nghiệm đó thì thương đau không ít :D E cũng lĩnh hội ý này rất nhiều ... đến lúc chín muồi tự nhiên ngồi nhìn nó ra hết không cần phải phân tích nhiều :D
Với lại mình chơi cái gì cũng đừng nghĩ là ăn ngay và liền ... đơn giản cứ mua sự vô lí đến lúc nó sẽ tự nhiên hợp lí ... thì chốt lời :D Muốn hái quả thì phải chịu khó ươm mầm và tưới cây :D
Đau thương,lên bờ xuống ruộng thì mình đã nếm trãi rồi,FA TA là nền tảng căn bản chứ không phải phụ hoạ đâu PCT,chỉ có điều là biến những kiến thức ăn vào người mình,như quá trình kiến thức thành tri thức chứ ko phải" trí ngủ"cũng như câu chuyện "Cung thuật" mình có post đấy...Hơn nữa,có câu kinh nghiệm không bằng tư duy,cũng đáng lưu tâm...Ai ai cũng có điểm giới hạn của mình mà mỗi người đều tự biết lấy...Nhưng có những thời khắc,như là bước ngoặc mình phải "phá vỡ"điểm giới hạn đó...để có tư duy thấu suốt hơn số đông...ví dụ như case TTF vừa qua và mình cũng sry vì ko phải may mắn thành công deal TTF mà đem ra ...chỉ là chia sẻ.
GL&G9!

Status
Not open for further replies.
Back