Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Sao nhiều người muốn em bị BAN nick quá vậy nà chời... Nàm thao, em phải nàm thao cho vừa lòng các anh đêiiii ...:19:
Ps: Nghe đồn, IQ càng cao mà EQ càng thấp, thì chắc ăn 100% đi đứt. Chứng trường là nơi hội tụ những tay chơi có EQ cao. Công thức chung nà:
1. EQ cao + IQ cao => tỷ phú $.
2. EQ cao + IQ khá => triệu phú $.
3. IQ cao + EQ khá => ngàn phú $.
4. IQ cao + EQ thấp => zero phú $.
Chửi nhiều thì tăng IQ, giảm EQ... chỗ này thất cách, anh có thấy vại không?
Vấn đề là chửi làm sao tăng IQ mà không giảm EQ.

:103::103::103:
ps: 1 vc ko còn chia sẻ thông tin + kiến thức; chỉ còn là nơi tán phét với 3 chữ cái; 1 tinh thần vc đã nhạt nhòa
Thầy nói như vầy vừa đúng vừa không đúng. Mình cũng tôn trọng thầy nên góp ý thế này:
Bản thân chợ chứng nó là 1 thị trường đặc biệt nơi các giao dịch được cá nhân hóa cao độ. Vì vậy, cách thức học hỏi hay chia sẻ nó sẽ khác lớp học nơi thày giảng trò nghe mà thông qua các trao đổi, phản biện trên tinh thần tôn trọng góc nhìn của nhau thay vì khích bác hay mát mẻ, chửi đổng. Một số thành viên chơi với nhau lâu tới độ hiểu tính cách nhau thì có thể châm chọc cà rỡn nhưng điều đó không có nghĩa là mình có quyền châm chọc tất cả mọi người dù 4R nhiều lúc cũng là nơi giúp thành viên xả stress cho vui nhưng ở giới hạn nhất định. :1:
Học hỏi, chia sẻ thông tin được hay không tùy thuộc vào nhiều yếu tố, vào khả năng nhạy bén của mỗi người. Các thầy đều dạn dày cả, thì sẽ hiểu là đâu cần cầm tay chỉ việc mới là học hỏi? Nhiều khi chỉ 1 cái chart, 1 câu hay ý tưởng nhận định thú vị về FA, về tư duy chọn hàng, điểm vào ra, kinh nghiệm xương máu... đã hàm chứa rất nhiều kiến thức để tiếp thu rồi, đâu cần phải hô múc con abc hay xả con xyz đi :1:. Các thành viên mạnh dạn chia sẻ suy nghĩ, chưa xét đến đúng sai, đã là đáng quý lắm. Ai cũng muốn người khác chia sẻ để mình học nhưng liệu mấy ai tự hỏi xem mình cũng đã đóng góp, chia sẻ được gì cho cộng đồng chưa? Tinh thần VC do chính các VCers tạo nên, chứ chẳng phải luật lệ hay do ai đó tạo nên gì cả :1:

Thầy nói như vầy vừa đúng vừa không đúng. Mình cũng tôn trọng thầy nên góp ý thế này:
Bản thân chợ chứng nó là 1 thị trường đặc biệt nơi các giao dịch được cá nhân hóa cao độ. Vì vậy, cách thức học hỏi hay chia sẻ nó sẽ khác lớp học nơi thày giảng trò nghe mà thông qua các trao đổi, phản biện trên tinh thần tôn trọng góc nhìn của nhau thay vì khích bác hay mát mẻ, chửi đổng. Một số thành viên chơi với nhau lâu tới độ hiểu tính cách nhau thì có thể châm chọc cà rỡn nhưng điều đó không có nghĩa là mình có quyền châm chọc tất cả mọi người dù 4R nhiều lúc cũng là nơi giúp thành viên xả stress cho vui nhưng ở giới hạn nhất định. :1:
Học hỏi, chia sẻ thông tin được hay không tùy thuộc vào nhiều yếu tố, vào khả năng nhạy bén của mỗi người. Các thầy đều dạn dày cả, thì sẽ hiểu là đâu cần cầm tay chỉ việc mới là học hỏi? Nhiều khi chỉ 1 cái chart, 1 câu hay ý tưởng nhận định thú vị về FA, về tư duy chọn hàng, điểm vào ra, kinh nghiệm xương máu... đã hàm chứa rất nhiều kiến thức để tiếp thu rồi, đâu cần phải hô múc con abc hay xả con xyz đi :1:. Các thành viên mạnh dạn chia sẻ suy nghĩ, chưa xét đến đúng sai, đã là đáng quý lắm. Ai cũng muốn người khác chia sẻ để mình học nhưng liệu mấy ai tự hỏi xem mình cũng đã đóng góp, chia sẻ được gì cho cộng đồng chưa? Tinh thần VC do chính các VCers tạo nên, chứ chẳng phải luật lệ hay do ai đó tạo nên gì cả :1:

Đại ca nhỏ nhẹ mà phát ngôn cực chuẩn

Em phục lăn

:77::77::77::77::77::77:

Member nào cần gì thông tin, kiến thực thì cứ đặt câu hỏi, chắc chắn sẽ có nhiều người thảo luận và chia sẻ. Tinh thần còn nguyên, chẳng qua nhu cầu kiến thức cơ bản không nhiều. Học nhau cách trade và nhiều thứ trên này, học thày không tày học bạn là như vậy ạ.

Nếu không, theo đường link chữ ký em, để tìm hiểu kiến thức đóng gói ạ

Đại ca nhỏ nhẹ mà phát ngôn cực chuẩn

Em phục lăn

:77::77::77::77::77::77:

Member nào cần gì thông tin, kiến thực thì cứ đặt câu hỏi, chắc chắn sẽ có nhiều người thảo luận và chia sẻ. Tinh thần còn nguyên, chẳng qua nhu cầu kiến thức cơ bản không nhiều. Học nhau cách trade và nhiều thứ trên này, học thày không tày học bạn là như vậy ạ.

Nếu không, theo đường link chữ ký em, để tìm hiểu kiến thức đóng gói ạ
Anh cho em hỏi , tương lai nếu muốn học kiến thức về tổ lái kiểu tư vấn lái lủng cho doanh nghiệp em học "các anh" có được không ?
:1cool_byebye:. Đang có 1 chỗ ngon quá mà mấy cái trò này em chịu :1:

Anh cho em hỏi , tương lai nếu muốn học kiến thức về tổ lái kiểu tư vấn lái lủng cho doanh nghiệp em học "các anh" có được không ?
Lái nó tâm sự với chị rồi. Cũng quả được quả tịt em ạ :24:

Cái này phải gặp Cờ huynh là chuẩn bài. Anh ấy giới thiệu vài đồng chí tư vấn niêm yết cho :21:
Nhưng chị tay to vừa bảo Đen thôi, Đỏ quên đi :24:

Với cả hồi xưa làm gì có facebook/viber/zalo và pokemon go, tất cả câu chữ cần nói đều dành cho diễn đàn aka VC (hay diễn đàn khác).
Giờ chữ nghĩa vẫn nhiêu đó, 1 vài ngón tay gõ chữ dành cho VC để tìm nơi thanh lọc tâm hồn, vài ngón tay lên facebook cãi lộn, viber, skype phím hàng, các ngón còn lại đi bắt pokemon. Mỗi giai đoạn mỗi khác, duy chỉ có con người vẫn đẹp giai xinh gái như ngày nào.
Trừ tình yêu trai gái, mọi hoài niệm khác về quá khứ chỉ làm đau đớn tâm hồn, mà thôi.

Add friend FB của anh Hưng mổ trâu. Có duyên thì theo ảnh học nghề, tất cả VCer sẽ ngồi hóng thầy Bư inbox bí kiếp... :113:

OK, cứ có tiền anh dạy tất em nhé.

Cơ mà anh nói trước thành sự tại thiên, em nhìn mấy thằng giá 2,3,4 đó, lái nó cũng muốn lắm nhưng bó tay rồi

Biết số TK của anh chưa, nói chung kiến thức chia sẻ với a e là free, riêng kiến thức lái thì mất tiền, mà phải thu tiền trước, không có lúc lái xuống vực anh lại không thu được tiền.

Thân,

Status
Not open for further replies.
Back