Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Chả sao chị ạ. Chũng ta khác nhau cả ở mục tiêu và tầm nhìn nên không thể đem quan điểm của người này mà phán xét người khác.
Không cần khôn ngoan quá chỉ cần mua đúng công ty đang tăng trưởng ở mức giá càng rẻ càng tốt và nắm giữ thôi. Như PVT đó cho dù chả hot tẹo nào nhưng cũng 50% nhẹ nhàng.
Em có thể kể phương pháp riêng mình của em được không?

Anh cũng muốn rút ra cái gì đó...
Trình càng ngày càng tăng anh Caco nhỉ ...

Em đang chờ EVE xuống thấp đủ hấp dẫn để bình quân giá thì giao dịch xấu đi lại là tốt theo quan điểm của em ạ.
Lúc em mua EVE 27 là tin tưởng vào KQKD 6 tháng có tăng trưởng và cả năm 150 tỷ. Nay không được như vậy nhưng em vẫn bảo lưa quan điểm EVE là công ty tốt có thể quay trở lại chu kỳ tăng trưởng nhưng giá phải được điều chỉnh hợp lý hơn với thực tế của DN.
Em cổ vũ chị :), đầu tư 1 cách chân thực

quan điểm và góc nhìn của cá nhân mình là EVE là 1 cp đã được khai thác hết game. thời gian tới e nó sẽ tuột dốc và bị lãng quên, thời gian đợi chờ giá có upside quay lại cần chuẩn bị tâm lý bằng vài năm.
Chúc 2 chị e may mắn và không bị cắt lỗ cp này.

VNM được việc thật.
EVE,TCM chắc bà con còn hàng MG nhiều. Nhìn tèo dần đều mà nản cho ai còn giữ.
miu tèo mấy bữa nay mờ, chắc danh mục khỏe hơn a nhỉ, htr a bẩu danh mục beta ngược miu miu :3cool_adore:
---
nđt đang hý hửng chờ về mệnh để mút eve tcm đó a :4cool_beauty:

miu tèo mấy bữa nay mờ, chắc danh mục khỏe hơn a nhỉ, htr a bẩu danh mục beta ngược miu miu :3cool_adore:
Danh mục em còn kẹp 1 ít toàn xác chết index tèo nặng thấy vẫn đứng tấn, index tăng nó cũng cứ ị ra đấy nên vào xem GD cho vui mắt thoai.
Nhìn gd hôm nay chắc mai thê thảm roài.

VIC là tội đồ của thị trường! HBC cũng mất lực rồi, Bao giờ mới được yên ổn làm ăn nhỉ?:1:
hết tháng cô hồn anh ới, chắc nhà đầu tư còn phải chịu hành hạ nhiều trong tháng 8 này. Market tăng cả 7 tháng nay rồi thì phải cho nó nghỉ ngơi tý chứ anh ;). Kiếm được tiền đã khó, giữ được tiền để không lao vào bắt đáy nhưng phiên bull đều như sáng nay mới là khó :-ss. Em để ý cứ phiên bull đểu t3 hàng về đều móm. Rớt chung cả market trong 2 tuần nay rồi, một số cổ phiếu lên quá đà đợt vừa qua giờ mới là giai đoạn rớt mạnh để giữ cho đội kẹp ko kịp phi xuống sân !

ảnh hưởng của vụ TTF lên ba ba có vẻ ngày càng rõ thày @whitehat ợ, giờ là thời của thày @dash177 bán nhang thật rồi :2cool_after_boom:
tới lúc giảm thì nớ giảm thôi a, lấy lí do ra làm gì; HSG có biến cố gì đâu, gãy tờ ren cũng phải chạy; xét % giảm còn giảm mạnh hơn VIC nữa là :1cool_byebye:
ps: tôi chê cp nào cũng có lí do, chả phải vuốt đuôi dọa ma nhát khỉ a ợ :1cool_look_down:
@Colaido ôi 14tr eve, giá bét cũng 26 biết khi nào về tk; chắc về là force sell ngay quá :6cool_surrender:

Nếu nói VNI về đến 550 em cũng không thấy lạ cho dù không có gì xấu. Chỉ cần tâm lý cố giữ lãi thôi đã khiến nó không có cửa đi lên rồi. Mà không có lực đẩy lên thì sẽ tự rơi dưới sức hút của trái đất :1:

Status
Not open for further replies.
Back